• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hn tặng mèo :))

Status
Không mở trả lời sau này.

bedautay870

T.Viên Năng Động
hì. tui ý mà cái vía chả đáng gì, mang sang box mua bán ng ta cười cho. nếu bán thì giá phải trên 300k chứ tui lấy vía có 100k, nếu bạn thích tui để lại cho 2 bé mèo lấy 3kg thức ăn cho bố mẹ chúng đó, chứ tiền ý đằng nào chả dùngmua thức ăn cho chúng, tui cũng chả xài. mà giá chúng tui đưa ra thuộc vào loại vừa tặng vừa cho, vừa kỷ niệm luôn đấy chứ đâu như 1 số ng, đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm như bạn gì ở trên kia kìa

hoanghungtu

YTC Developer
hì. tui ý mà cái vía chả đáng gì, mang sang box mua bán ng ta cười cho. nếu bán thì giá phải trên 300k chứ tui lấy vía có 100k, nếu bạn thích tui để lại cho 2 bé mèo lấy 3kg thức ăn cho bố mẹ chúng đó, chứ tiền ý đằng nào chả dùngmua thức ăn cho chúng, tui cũng chả xài. mà giá chúng tui đưa ra thuộc vào loại vừa tặng vừa cho, vừa kỷ niệm luôn đấy chứ đâu như 1 số ng, đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm như bạn gì ở trên kia kìa

ah mình không có nhu cầu nuôi mèo ! bạn bán giá rẻ sẽ có nhiều người cảm ơn bạn hơn là khi bạn nói tặng rồi lấy tiền vía! và khi bán giá rẻ cũng k ai cười bạn cả ok!

hoanghungtu

YTC Developer
hịc

mình đang ôn thi Đh

mình rất muốn có 1 chú becge con để nuôi

nhà bạn nào trong yeuthucung.com có becge con ko ??

có thể tặng mình 1 chú đc ko ??

thật sự là mình rất muốn có 1 chú

mình là SV.....( ôn thi lại đh )............ nên tài chính đối với mình là 1 chuyện khó khăn

mình đăng tin này

mong nhận đc sự giúp đở từ các bạn

thank

tỉ lệ em xin dc gsd là 1% nhé, vì giá trị của nó khá cao!
A nghĩ đây không phải là thời điểm thích hợp để em nuôi chó con vì em còn phải ôn thi đại học !
nuôi gsd tương đối khó đa phần là những người có kinh nghiệm nuôi chó rồi mới nuôi gsd, gsd rất hay bị hạ bàn và chân sau của nó thường yếu!
hơn nữa trong thời gian này em đang ôn thi k đủ thời gian dậy cho chó đâu, em cứ tưởng tượng ra cảnh vừa đi học thêm về thấy con chó đang nằm gặm dép dầy 1 cách ngon lành........... thì sẽ ra sao ? chưa kể dthoai tài liệu nhiều nó cũng thích nhai luôn, còn nữa cho con rất hay bị bênh em đã có kinh nghiệm chữa các bệnh thông thường như cúm và tiêu chảy chưa?
nếu chưa đủ kinh tế mà 1 mực yêu gsd thì cứ nuôi trước 1 dòng chó dễ nuôi nào đi đã và tiết kiệm tiền trong thời gian này thêm vào đó cố gắng đi off cùng hội gsd trong khu vực của em, lên đấy giao lưu biết đâu lại có người fix giá mạnh nếu như em thực sự đam mê gsd !

__heo__

tỉ lệ em xin dc gsd là 1% nhé, vì giá trị của nó khá cao! A nghĩ đây không phải là thời điểm thích hợp để em nuôi chó con vì em còn phải ôn thi đại học ! nuôi gsd tương đối khó đa phần là những người có kinh nghiệm nuôi chó rồi mới nuôi gsd, gsd rất hay bị hạ bàn và chân sau của nó thường yếu! hơn nữa trong thời gian này em đang ôn thi k đủ thời gian dậy cho chó đâu, em cứ tưởng tượng ra cảnh vừa đi học thêm về thấy con chó đang nằm gặm dép dầy 1 cách ngon lành........... thì sẽ ra sao ? chưa kể dthoai tài liệu nhiều nó cũng thích nhai luôn, còn nữa cho con rất hay bị bênh em đã có kinh nghiệm chữa các bệnh thông thường như cúm và tiêu chảy chưa? nếu chưa đủ kinh tế mà 1 mực yêu gsd thì cứ nuôi trước 1 dòng chó dễ nuôi nào đi đã và tiết kiệm tiền trong thời gian này thêm vào đó cố gắng đi off cùng hội gsd trong khu vực của em, lên đấy giao lưu biết đâu lại có người fix giá mạnh nếu như em thực sự đam mê gsd !

cảm ơn anh rất nhiều

cách ôn thi của em có lẽ nhiều bạn ít biết

e ôn thi trên web trực tuyến hocmai.vn

nên ko đi học ở ngoài

e nghĩ là e có nhiều time cho chú cún của e hơn

còn 1 số bệnh ....hiiiiiiiiiiiiiiiiii

mấy hôm nay đam mê quá

e lên mạng tìm hiểu...và đả biết chút chút kinh nghiệm về mấy cái bệnh thường gặp rồi ạ

hiiiiiiiii

hi vọng có 1 người nào đó trong diễn đàn giúp được e

hazz..................

ngóng mấy ngày rồi mà ko có kết quá

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

dù biết vô vọng

nhưng vẩn hi vọng

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

dù 1%

Mình rất ủng hộ và cảm ơn chủ topic đã thay mặt mọi người nói lên những phản ánh thực tế đối vs các bạn " Tặng mèo lấy tiền vía cắt cổ" :))
Tôi hỏi mấy bạn tặng mèo lấy tiền vía yêu quí, có phải các bạn tặng quà cho bố, mẹ, anh, chị, người yêu...hay đại loại như thầy cô chú bác....tặng xong các bạn xòe tay ra...xin tiền Vía ( công đi mua quà, công gói quà, công tự tay làm quà....) ?Các bạn quả là rất Hài.
Nếu các bạn cho rằng chó mèo của mình đẹp, lai Tây lai tàu thì xin lỗi bạn b biến sang box mua bán đi, lưỡi không xương nhiều đường lắt léo quá! sang bên đó có phải bạn muốn lấy bao nhiêu tiền cũng đều ok k?
Còn nếu đã Tặng, tôi chưa thấy ai đi tặng mà kể công đâu b, hơn nữa lấy tiền vía không có gì sai, nhưng về tình về lý, người ta đã lấy tiền vía là tùy tâm người trả tiền. Có chăng thì cung chỉ vài chục bạc, chứ đòi cả trăm-> vài trăm. Tôi lại lạy các bạn quá!!!
Còn các bạn cho là không đủ tiền mua or trả tiền vía cắt cổ thì sao có tiền nuôi thú cưng đc. Vậy thì tội nghiệp cho những pé thú cưng nhà b quá, ở nhầm phải tổ lang dạ sói đội lốt người rồi:)) Người nuôi thú cưng ai cũng hiểu đc 1 lẽ là giữa con ng vs động vật đc gắn kết bởi tình thương. Chó mèo nó không đòi hỏi phải ăn sang ở sướng như các bạn đòi tiền vía của người ta đâu:))))
Tùy từng hoàn cảnh mỗi gia đình và kinh tế người ta cân nhắc chi tiêu từ A tới Z, Thì chuyện ăn uống của thú cưng cũng vậy thôi. Không phải cứ nuôi pét xịn là cho ăn sang đâu bạn. Người ta chăm sóc tn là việc của người ta, miễn pét cưng vẫn khỏe mạnh, thông minh và yêu quí chủ là đc rồi. Cha mẹ cho con cuộc sống đầy đủ vật chất mà không đủ tình thương thì hỏi sống có hạnh phúc k? các bạn Vía chắc cũng đủ lớn để hiểu chứ? vậy thì pét cũng vậy các bạn nhé.
Cuối cùng tôi thấy nực cười nhất ở các bạn Vía thân mến là, lấy tiền vía cao để coi pét cưng của mình trao cho chủ tốt hay chủ xấu, Ô HAY QUÁ, thế hóa ra các bạn nhìn được tâm của người khác qua ví tiền ah? ÔI tôi rất nể các bạn, Đừng có viện vào đủ khả năng trả tiền cao thì cho pét cuộc sống tốt bạn nhé, như trên các bạn đã hiểu vật chất chỉ là 1 phần thôi, còn tâm con người thế nào không ai biết đc đâu, tôi dám chắc các Bạn Vía không đủ trình để nhìn được ai tốt ai xấu đâu, bản thân các bạn còn không có cái tâm nữa là nói ai =)))))))
Gửi các bạn tặng mèo lấy tiền giá không mặc cả=))))))

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
Mình rất ủng hộ và cảm ơn chủ topic đã thay mặt mọi người nói lên những phản ánh thực tế đối vs các bạn " Tặng mèo lấy tiền vía cắt cổ" :))
Tôi hỏi mấy bạn tặng mèo lấy tiền vía yêu quí, có phải các bạn tặng quà cho bố, mẹ, anh, chị, người yêu...hay đại loại như thầy cô chú bác....tặng xong các bạn xòe tay ra...xin tiền Vía ( công đi mua quà, công gói quà, công tự tay làm quà....) ?Các bạn quả là rất Hài.
Nếu các bạn cho rằng chó mèo của mình đẹp, lai Tây lai tàu thì xin lỗi bạn b biến sang box mua bán đi, lưỡi không xương nhiều đường lắt léo quá! sang bên đó có phải bạn muốn lấy bao nhiêu tiền cũng đều ok k?
Còn nếu đã Tặng, tôi chưa thấy ai đi tặng mà kể công đâu b, hơn nữa lấy tiền vía không có gì sai, nhưng về tình về lý, người ta đã lấy tiền vía là tùy tâm người trả tiền. Có chăng thì cung chỉ vài chục bạc, chứ đòi cả trăm-> vài trăm. Tôi lại lạy các bạn quá!!!
Còn các bạn cho là không đủ tiền mua or trả tiền vía cắt cổ thì sao có tiền nuôi thú cưng đc. Vậy thì tội nghiệp cho những pé thú cưng nhà b quá, ở nhầm phải tổ lang dạ sói đội lốt người rồi:)) Người nuôi thú cưng ai cũng hiểu đc 1 lẽ là giữa con ng vs động vật đc gắn kết bởi tình thương. Chó mèo nó không đòi hỏi phải ăn sang ở sướng như các bạn đòi tiền vía của người ta đâu:))))
Tùy từng hoàn cảnh mỗi gia đình và kinh tế người ta cân nhắc chi tiêu từ A tới Z, Thì chuyện ăn uống của thú cưng cũng vậy thôi. Không phải cứ nuôi pét xịn là cho ăn sang đâu bạn. Người ta chăm sóc tn là việc của người ta, miễn pét cưng vẫn khỏe mạnh, thông minh và yêu quí chủ là đc rồi. Cha mẹ cho con cuộc sống đầy đủ vật chất mà không đủ tình thương thì hỏi sống có hạnh phúc k? các bạn Vía chắc cũng đủ lớn để hiểu chứ? vậy thì pét cũng vậy các bạn nhé.
Cuối cùng tôi thấy nực cười nhất ở các bạn Vía thân mến là, lấy tiền vía cao để coi pét cưng của mình trao cho chủ tốt hay chủ xấu, Ô HAY QUÁ, thế hóa ra các bạn nhìn được tâm của người khác qua ví tiền ah? ÔI tôi rất nể các bạn, Đừng có viện vào đủ khả năng trả tiền cao thì cho pét cuộc sống tốt bạn nhé, như trên các bạn đã hiểu vật chất chỉ là 1 phần thôi, còn tâm con người thế nào không ai biết đc đâu, tôi dám chắc các Bạn Vía không đủ trình để nhìn được ai tốt ai xấu đâu, bản thân các bạn còn không có cái tâm nữa là nói ai =)))))))
Gửi các bạn tặng mèo lấy tiền giá không mặc cả=))))))

Theo t nghĩ bạn ns rất đúng, vì có phải ai ai cũng bắt mèo về k lấy vía r bán đâu, mà t cũng ns thẳng tiện thể lun vì lâu cũng thấy hơi 2`
các bạn nghĩ mấy trăm là rì ừ nó chả là rì cả, nếu ns đến chữ tặng mong nó về chủ tốt là đủ, tất nhiên là có thể vía nhưng liệu có quá cao không. nếu vía lên 100k hoặc 500k 300k :)) có bạn đã ns r đấy thì hỡi ôi, t đi mua còn hơn mất mặt đi xin khác rì mua rẻ. mà cũng ns thật chứ mèo ngoài đg ng ta bán cũng chỉ có 100k trở xuống, chúng nó cũng tội nghiệp chứ các bạn tưởng mỗi các pé mèo các bạn mang đi tặng là tội nghiệp à . Tất nhiên là có chăm sóc nhưng đấy là các bạn yêu thú cưng thôi chứ còn nếu mà cứ vía như vậy ý thì yeuthucung cái nỗi rì nữa, t thử hỏi các bạn như vậy. Giá 100k( coi như thế đy ) vs 1 pé mèo , nếu 5 pé các bạn đc 500k ( coi như thế đi) khác rì bán rẻ mà lại đc cái tiếng tặng nữa, xong lại còn đi đi lại lại riêng ở cái đất Hn nếu 1 người xin từ Tam trinh chẳng hạn mà lên tận long biên r lấy tiền vía thế thì có phải là 2` k . :-j thà ra chợ giúp mấy pé tội nghiệp bị bỏ vào lồng mà lại có thể giúp đc đến 2, 3 pé vs cái giá đấy 100K chứ như các bạn ý à , cho hay bán rẻ, kể cả nó đẹp nhưng nghĩ xem đi có lương tâm k, mồm thì cứ nói mong các pé k bị bán cho ng khác hoặc là hàng thịt mèo, thế bây h nó lấy về nó k nuôi đc nó cũng bán đi cho hàng thịt mèo CÁC NGƯỜI NGHĨ SAO,XL cái bạn đi t cũng đi xin 4 pé người ta k lấy đồng nào, ng ta còn cảm ơn... thì thôi các bạn cứ để bé mèo nhà các bạn mà nuôi . còn vs những ai đi xin thì đừng có đâm đầu vào, vía thế à :-jjjjjjjjjjj yeuthucung hay là bán thú cưng hả các bạn :

s2keny_no.1

Keny Ngân
trc mình nuôi mèo ta tặng hay lấy vía trai 7k gái 9k hiha hợp lí lun :p

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Mình đọc qua cũng xin góp chút ý kiến...,
.Nếu bạn nói lấy tiền vía là để xem thử gia cảnh người nhận nuôi của pé ntn,thì bạn đã sai lầm rồi,người chủ tốt chưa hẳn là người cung cấp đầy đủ mọi thứ vật chất cho vật cưng,mà là người iu thương vật cưng trong trái tim...Tuy rằng,nhà người chủ có khó khăn đi chăn nữa thì với tấm lòng iu thương vật cưng người chủ sẽ chẳng bỏ đói vật cưng bao giờ,tùy vào hoàn cảnh mÀ phong cách sống,ăn uống của vật cưng có khác nhau..Các bạn đã nói tặng vật cưng rồi vì các bạn k nuôi đc các bé thì hãy để những người iu thương và muôn nhận pé chăm sóc..Các bạn đừng nên đưa ra cái giá mặc định cho cái khoản tiền vía như thế,.mà hãy để người nhận nuôi tùy vào hoàn cảnh của họ mà đưa vía..NHư thế người nhận nuôi có lẽ càng biết ơn bạn nhiều và càng trân trọng món quà mấy bạn tặng hơn đấy.... :wub:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
theo như bạn nói, chúng tôi nhứng ng cho pet lấy vía là những ng đạo đức giả? vậy xin thưa chúng tôi do quá nhiều mới mang tặng các bạn, nếu đủ khả năng thì nuôi, còn với cái cảnh cho rott ăn cơm với canh của bạn, tôi xin thưa nó sống quá khổ ạ. với dòng chó đó đáng nhẽ phải đc coi trọng phải đc ăn ngon nhưng đằng này bạn kêu bớt cơm canh cho nó, hâha đấy bạn có dám bỏ tiền mua đồ ăn cho nó đâu, nó sống đc theo kiểu có ăn là tốt lắm rồi. thành thật có 1 ng yêu thú cưng như bạn mình rất lấy làm xấu hổ.

Bạn à...Mình cũng xin có ý kiến bạn à..Nếu theo cách bạn nói như trên thì chắc hẳn nếu bạn sinh ra trong 1 gia đình nghèo khổ thì chắc bạn oán hận và trách bố mẹ lắm nhỉ...Cái tất yếu trong này đó là tình cảm dành cho nhau..Bạn trên kia nói bớt ít canh,ít thịt cho thú cưng có gì là sai...Nếu bạn đó k đủ điều kiện để cho pet những thứ vật chất ngon thì đằng này bạn có cả 1 gia sản khổng lồ đó là tình iu thương dành cho pet của minh..và điều pet cần nhất là tình cảm mà chủ dành cho nó..Theo cách nuôi thú cưng của bạn thì bạn đang vụ lợi từ việc nuôi thú cưng đó...hãy đặt tay lên trán và nghĩ đi..haizzzzzzzz

huynhthanhphong1010

YTC Developer
hờ tôi chả biết các bạn có hiểu ý tôi muốn nói hay ko? nếu các bạn muốn xin chó đẹp, mèo dẹp thì mất vía là chuyện đương nhiên, chứ làm gì có kiểu ăn xin còn đòi xôi gấc hả bạn?

Có ai bảo bạn tặng chó mèo đẹp cho họ đâu.họ có đòi hỏi cái này cái nọ đâu mà bạn lại bảo"ăn xin mà còn đòi xôi gấc" nhỉ...Đằng này là bạn tự đăng tin trong topic" tặng thú cưng" đó chứ.Nếu bạn k chăm sóc đc thì họ xin về chăm sóc là may mắn rồi...(tặng mà mặc định giá vía.)Bảo bán cho rồi.haizzzzzzz

bedautay870

T.Viên Năng Động
Có ai bảo bạn tặng chó mèo đẹp cho họ đâu.họ có đòi hỏi cái này cái nọ đâu mà bạn lại bảo"ăn xin mà còn đòi xôi gấc" nhỉ...Đằng này là bạn tự đăng tin trong topic" tặng thú cưng" đó chứ.Nếu bạn k chăm sóc đc thì họ xin về chăm sóc là may mắn rồi...(tặng mà mặc định giá vía.)Bảo bán cho rồi.haizzzzzzz

Cậy muốn lặng mà gió chẳng ngừng, hờ. theo mình thấy thì bạn cũng chỉa à 1 ng đang tìm xem có ai tặng mèo ko thì phải, nhân tiện mình có 1 bé mèo 2 tháng mún đổi lấy 1 gói meo-cat 1,5kg cho bố mẹ nó ăn 1 tuần. bạn có đổi ko?

còn vấn đề kia mình xin trả lời bh theo mình thấy thì ko có ai cho ko ai cái gì cả bạn ạ, nếu bạn mún có chú mèo đẹp nhưng với khả năng hạn hẹp thì co ng cũng như bạn chỉ tìm những ng yêu mèo thật sự họ mới tặng, đi kèm là 1 sô vía nhỏ để tránh mèo bị đem đi bán or xấu hơn là mang đi thịt. trc mình biết trên ytc từng có 1 vài bạn như thế và cũng bị chính chủ các bé biết đc và đòi lại, nhưng qua nhiều bạn mới bít có rất nhiều bé đã đc xin về rồi mang ra tiểu hổ. Bạn có nghĩ tới tâm trạng của ng cho mèo hay ko???
Chính từ sau vụ đó nê ncác bạn tặng mèo đã ko đơn thuần là tặng ko nữa mà tặng phải lấy vía, dù ít dù nhiều cũng làm 1 cái rào cản để cho các bé về đc với chủ tốt chứ ko phải xin về rồi bán

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Cậy muốn lặng mà gió chẳng ngừng, hờ. theo mình thấy thì bạn cũng chỉa à 1 ng đang tìm xem có ai tặng mèo ko thì phải, nhân tiện mình có 1 bé mèo 2 tháng mún đổi lấy 1 gói meo-cat 1,5kg cho bố mẹ nó ăn 1 tuần. bạn có đổi ko?

còn vấn đề kia mình xin trả lời bh theo mình thấy thì ko có ai cho ko ai cái gì cả bạn ạ, nếu bạn mún có chú mèo đẹp nhưng với khả năng hạn hẹp thì co ng cũng như bạn chỉ tìm những ng yêu mèo thật sự họ mới tặng, đi kèm là 1 sô vía nhỏ để tránh mèo bị đem đi bán or xấu hơn là mang đi thịt. trc mình biết trên ytc từng có 1 vài bạn như thế và cũng bị chính chủ các bé biết đc và đòi lại, nhưng qua nhiều bạn mới bít có rất nhiều bé đã đc xin về rồi mang ra tiểu hổ. Bạn có nghĩ tới tâm trạng của ng cho mèo hay ko???
Chính từ sau vụ đó nê ncác bạn tặng mèo đã ko đơn thuần là tặng ko nữa mà tặng phải lấy vía, dù ít dù nhiều cũng làm 1 cái rào cản để cho các bé về đc với chủ tốt chứ ko phải xin về rồi bán

^^!sorry bạn nhen!Mình k có nhu cầu xin mèo hay gì cả...Vì mình iu thú cưng nên hay vào tham gia cho vui thôi.Cả nhà mình chẳng ai iu mèo là mấy.Với mình thì chỉ iu chó thôi,mà hiên tại mình đang sở hữu 1 mẹ và 3 cún con Nhật rồi bạn ạ..

.Bạn hiểu sai vấn đề rồi đó...Ở đây mình muốn nói với bạn 1 điều rằng,đừng nên đưa ra cái vía mặc định như thế mà hãy để tùy người,tùy vào hoàn cảnh mà họ vía..Đồng ý rằng mèo bạn đẹp đi,nhưng bạn đã k có khả năng chăm sóc tiếp tục cho nó nữa thì hãy để người khác chăm sóc,nếu bạn sợ thì bạn cũng có thể ghé lại thăm em nó,hoặc nói trc'với người nhận nuôi rằng bạn vẫn quan tâm và thường xuyên ghé thăm..Bạn đưa ra 1 cái giá vía để xứng đáng với chú mèo của bạn thì thà bạn vào topic mua bán mèo thì hơn là topic quà tặng bạn nhé...Hãy cư xử và hành đọng sao cho đúng với cái chữ "tặng"..

bedautay870

T.Viên Năng Động
hi, tại sao bạn ko xin mèo lại vào top pic cho mèo làm gì vây?
ngta đưa ra cái vía như là rào cản để tránh trg hợp các bé bị bán đi thôi. còn chuyện thăm nom các bé mình xin chắc với bạn rằng ko phải những ng cho mèo đều có time đi đc.
còn đối vơi các bé mèo đc cho vào đây thì cái vía ý o phải vừa tặng vừa cho sao? hay bạn cứ nghĩ mèo đẹp là phải đắt tiền, những bạn lấy vía thì mèo đều có vấn đề?

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Hix, thế này thì cứ cãi nhau vòng vo mất :lau_mo_hoi: . Mình nghĩ cho tiền vía cũng có mục đích cả thôi. Một phần sợ các bé bị bỏ đói, bị hành hạ và tệ nhất là bị bán ra quán thịt cày. Bạn nào lấy thì lấy ko lấy thì thôi cần j phải lập cái 2pic này để chanh cãi nhể? Mún góp ý thì nhắn tin riêng cho admin ế.

bedautay870 said:
theo như bạn nói, chúng tôi nhứng ng cho pet lấy vía là những ng đạo đức giả? vậy xin thưa chúng tôi do quá nhiều mới mang tặng các bạn, nếu đủ khả năng thì nuôi, còn với cái cảnh cho rott ăn cơm với canh của bạn, tôi xin thưa nó sống quá khổ ạ. với dòng chó đó đáng nhẽ phải đc coi trọng phải đc ăn ngon nhưng đằng này bạn kêu bớt cơm canh cho nó, hâha đấy bạn có dám bỏ tiền mua đồ ăn cho nó đâu, nó sống đc theo kiểu có ăn là tốt lắm rồi. thành thật có 1 ng yêu thú cưng như bạn mình rất lấy làm xấu hổ.
bedautay870 said:
hờ tôi chả biết các bạn có hiểu ý tôi muốn nói hay ko? nếu các bạn muốn xin chó đẹp, mèo dẹp thì mất vía là chuyện đương nhiên, chứ làm gì có kiểu ăn xin còn đòi xôi gấc hả bạn?
Vốn chỉ định lên web xem ai còn mèo để nhận nuôi thôi ,nhưng đọc mấy cm của bạn mà tớ ngứa ngáy quá phải đk nick để nói

Thứ nhất bạn đừng có nói cái câu "xin thưa là nó quá khổ" yêu thương động vật thì không cần cho nó ăn ngon mặc đẹp không thôi đâu bạn ạ .Cũng như bố mẹ nuôi con mà suốt ngày chỉ đưa tiền cho nó rồi bỏ bê không quan tâm thì cũng chả tốt đẹp gì ,1 là nó sẽ không nên người hoặc nó cũng không có tình cảm gì ,chắc chắn là nó sẽ thiếu thốn tình cảm nghiêm trọng .Và thưa bạn ,1 người ăn xin thiếu ăn thiếu mặc vẫn có thể sẵn sàng chia sẻ bất kể thứ gì mình có với con vật mà họ nuôi ,vì thế nếu yêu thương nó thì hãy dành tình cảm cho nó chứ không phải sướng khổ như bạn nói .Ai chả muốn chó mèo mình nuôi được sướng ,ở đây bạn í có gì đều chia sẻ cho con cún của mình sao lại gọi là xấu hổ ???

Thứ hai chúng tôi không phải là muốn xin mèo đẹp ,chó đẹp mà không muốn trảtiền hay được cho không .Thưa với bạn là mèo đẹp ,chó đẹp nếu thích thì đăng tin bán luôn cho nhanh ,chả ai nói hay cấm gì cả .Ở đây chúng tôi muốn tìm và nhận nuôi những em chó ,em mèo bị tật hoặc không ai muốn nuôi nữa để cho các em ấy 1 mái ấm .Có thể nói rằng khi tặng lại muốn lấy 50k vía để giải đen hay tâm linh gì thì chuyện đấy tớ không rõ ,nhưng ừ thì chúng tớ sẵn sàng nhịn 1 bữa ăn hay tiền tiêu vặt để tặng lại chủ vì công chăm sóc của họ .Nhưng 100k hay 200k thì chả khác gì là bán sao các bạn không ghi bán cho nhanh và lành còn bày đặt tặng này nọ làm trò ,nếu chúng tôi thích thì ra chợ mua 1 em mèo có 70 ,80k đầy .Nhưng ở đây là muốn nhận nuôi lại những em không được chăm sóc nữa như ở trên đã nói .Yêu quí động vật là thế chứ chả ai dỗi hơi đâu mà lên mạng tìm mất công làm gì cho mệt :-j

Vì thế mong bạn suy nghĩ lại cái chuẩn mực giàu nghèo sướng khổ ,tình cảm và tiền bạc của b đi ! Và ai cũng biết là ở đời chả ai cho không ai cái gì ,nhưng cho và nhận ở mức độ và phương diện như nào thì cũng tuỳ vào hoàn cảnh bạn ạ .Không phải cứ bô bô là cho nhận thế nào là cho rằng mình sống thực tế và hiểu biết là được đâu ,nhiều lúc sẽ nói lên sự ngắn não của mình đấy :-j
Mà đây cũng chỉ là ý kiến của mình ,bận đọc hiểu và suy nghĩ đc chút nào thì nghĩ .Mình cũng không mong là sẽ làm thay đổi đc suy nghĩ của bạn vì bản tính và nhận thức của con người không phải dễ dàng mà thay đổi như vậy =)) :Onion22:

dan_linh

YTC Developer
Mình nghĩ tiền vía là đúng vì theo tập quán của VN thì vật nuôi mang về nhà thì phải trả tiền vía ( ít hay nhiều cũng phải trả) Nhưng nói thật thì 100k/bé thì đúng là BÁN rồi chứ không phải cho

tuyet bui

chắc nhà bạn giàu lắm nhỉ bạn coi việc cho thú cưng ăn thịt bò thì mới là người chủ tốt, thế hóa ra người giàu mới là người chủ tốt à bạn, còn chúng tôi không đủ tiền mua mèo phải đi xin mà không có đủ tiền vía vài trăm k trả bạn nghĩa là chúng tôi là người xấu hả, đừng có lấy tiền ra mà đo người xấu người tốt

Status
Không mở trả lời sau này.