• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN_NĐ ốc mượn hồn hàng mới về

cks2vknhju

YTC Developer
size 2,5cm:30k
size 3,5-4cm:50k
lh:nkoc_s2_vk_95
sđt:01273716715
thanks all
vỏ đẹp m.n nhé
ốc ăn chuối nhé m.n
sống trên cạn,uống nước bt,setup bể cũng dễ nữa,dưới lót cát sàn hoặc mùn cưa,để mấy hòn non bộ hoặc mấy khúc lũa là ổn.Đến lúc ốc phát triển to hơn thỳ nó sẽ cần 1 cái vỏ mới (nhà mới) to hơn để nó tự chui sang vào ban đêm.
Sau đây là vài pic m` chụp ở shop,và các vỏ (nhà) đẹp cho các bé ở.
Ốc thường thỳ giá vẫn như trên,ốc đã thay vỏ mới (vỏ ngọc chân châu +10k , vỏ trắng có gai +15k),có mấy pic là trước và sau khi phẫu thuật thay nhà mới.Hình cuối là lúc chưa thây nhà nhé.

Eddy1293

YTC Developer
Cho xin 5k tiền hình đê bạn ơi, mà sao cái giá 1 con ốc bé tí mà đắt thế ? Mình nuôi igu, bd nhiều, bây h thử chơi sang loại này xem sao

silvershark8x

T.Viên Năng Động
cái này trước thấy bán toàn 5~10k, bây h xăng tăng hình như cái gì nó cũng tăng thì phải :go_mo: :go_mo:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
cái này trước thấy bán toàn 5~10k, bây h xăng tăng hình như cái gì nó cũng tăng thì phải :go_mo: :go_mo:

Tăng gấp 5 lần thì té ghế thật @@"

silvershark8x

T.Viên Năng Động
cũng chả té ghế đâu bạn, xăng 1 tuần tăng 2 lần còn được, mỗi người một giá, thuận mua vừa bán mà ^^

NguyenQuocPhan

YTC Developer
công nhận max thật,hay em mua mấy con về thả cái bể kính nhỏ còn dư nhỉ :Onion35: .dân HN phải ủng hộ nhau chứ.bác cho xin tí hình nhá.
nhưng mà bác chủ thớt ơi mấy con này sezi tính thế nào nhỉ.đo từ đầu đến cuối vỏ ốc ak.nhỡ em muốn mua ruột thôi thì tính thế nào.:)

cks2vknhju

YTC Developer
các bác ơi
hàng này hiếm mà
ngày xưa đi học e cũng mua có 2k,khoảng năm 2002-2003
nhưng 2 năm sau lên 10k 1 con
và bh là cái giá ntn,nhưng shop e bán cả vỏ để nó thay khi quá trình lớn lên,và độ đẹp của vỏ thỳ khỏi phải bàn

aLL_Refined

YTC Developer
góp ý thì đừng tự ái nhé..... tôi thấy nhiu người bảo con này dễ chết lắm....ko hợp môi trường la chết ngay....dù sao thì tôi vẫn ủng hộ bạn...........up up up up up up up up up up up...............chúc đông khack....;)

cks2vknhju

YTC Developer
góp ý thì đừng tự ái nhé..... tôi thấy nhiu người bảo con này dễ chết lắm....ko hợp môi trường la chết ngay....dù sao thì tôi vẫn ủng hộ bạn...........up up up up up up up up up up up...............chúc đông khack.... ;)

bác ơi, loại này dễ sống cực kì chứ ko dễ chết như lời mấy thèng ngu nói đâu,nó ăn chuối,uống nc 1 cách bt,đã có ảnh setup bể

minhkieng

YTC Developer
bác ơi, loại này dễ sống cực kì chứ ko dễ chết như lời mấy thèng ngu nói đâu,nó ăn chuối,uống nc 1 cách bt,đã có ảnh setup bể

m.t f*** đăng ẩnh setup bể cho m.ng koi đj