• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN_NĐ ốc mượn hồn hàng mới về

bihuy01

T.Viên Năng Động
loại này sống nước mặn phải không? thế biết nuôi thế nào đc bạn?

có 2 loại 1 nc mặn 1 nc ngọt thì phải,loại này nc ngọt sống trên cạn rất dễ nuôi và sống khỏe,trc mình nuôi mấy con có con bò đi mất hơn 1 tháng mới sau tìm thấy trong gầm giường vẫn sống nhăn răng :))

cho mấy pic để ốc lúc chưa thay vỏ trên lòng bàn tay cho dễ hình dung size đi em,mà có đc xem hàng ở HN ko hay là gửi từ NĐ lên thế

cks2vknhju

YTC Developer
Con này thả vào nước có sống dc ko e nhỉ ? E ở HN hay NĐ vậy ???

nếu thả vào nước ngập koa vỏ nó sẽ chui ra khỏi vỏ và chết,nếu nuôi trong bể kính nên dải 1 nửa là sỏi cao,để 1 khoảng trống cho nước vào để nó uống,đơn giản thế thôi ak

cks2vknhju

YTC Developer
còn 1 loại là ốc nc mặn,đi tắm biển thỉnh thoảng hay bắt đc thỳ chỉ cần vớt lên khỏi nc biển 2-3h là chết lòi mắt,thối um lên

cks2vknhju

YTC Developer
có 2 loại 1 nc mặn 1 nc ngọt thì phải,loại này nc ngọt sống trên cạn rất dễ nuôi và sống khỏe,trc mình nuôi mấy con có con bò đi mất hơn 1 tháng mới sau tìm thấy trong gầm giường vẫn sống nhăn răng :))

cho mấy pic để ốc lúc chưa thay vỏ trên lòng bàn tay cho dễ hình dung size đi em,mà có đc xem hàng ở HN ko hay là gửi từ NĐ lên thế

có pic cuối cùng hơi tối là lúc chưa thay vỏ đó a,size thỳ tính theo chiểu dài của cái vỏ,từ đỉnh vỏ đến đuôi vỏ ốc

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tự dưng thèm nuôi lại vài em :ngoi_xom:. Con này nuôi chung nó có mần thịt nhau ko nhỉ ==".

Ở TP ko có chỗ nào bán vỏ để thay bài bản như này, hic, tiếc thật :(. Lúc bé có nuôi 1 em, dc tầm 1 tháng thì nó thay vỏ mà ko biết để nó chết oan uổng :sadcorner:.

insensible

T.Viên Năng Động
nhiều ý kiến quá nhỉ . góp vui cái . ốc mượn hồn này môi trường sống lý tưởng là trên cạn. hồi nhỏ mình nuôi mãi rồi .sống dai vô cùng . k cho ăn cũng k chết . bọn này thường thì ăn được các loại ̣ hoa quả . vd như củ đậu. táo, lê.
còn về giá cả thì đúng là đắt thật. nhưng mà công nhận giờ muốn mua cũng k có mà mua vì hiếm nên giá cao cũng phải . nhưng bạn nên fix một chút sẽ dễ bán hơn . chúc đắt khách . up..................

cks2vknhju

YTC Developer
bạn ơi mình uốn mua 1 em nuôi thử... loại của bạn là nước ngọt a?
bạn ở HN hay NĐ vậy?

m ở NĐ nhưng free ship lên HN đc,loại này nc ngọt nhé,sống cạn,dê nuôi mà hay nữa,thay vỏ là thay nhà mới đẹp

cks2vknhju

YTC Developer
Tự dưng thèm nuôi lại vài em :ngoi_xom:. Con này nuôi chung nó có mần thịt nhau ko nhỉ ==".

Ở TP ko có chỗ nào bán vỏ để thay bài bản như này, hic, tiếc thật :(. Lúc bé có nuôi 1 em, dc tầm 1 tháng thì nó thay vỏ mà ko biết để nó chết oan uổng :sadcorner:.

loại này ko ăn thịt và đặc biệt nuôi hàng trăm con kung ko có chuyện ăn lần nhau,b làm vài bé về nuôi đi

cks2vknhju

YTC Developer
nhiều ý kiến quá nhỉ . góp vui cái . ốc mượn hồn này môi trường sống lý tưởng là trên cạn. hồi nhỏ mình nuôi mãi rồi .sống dai vô cùng . k cho ăn cũng k chết . bọn này thường thì ăn được các loại ̣ hoa quả . vd như củ đậu. táo, lê.
còn về giá cả thì đúng là đắt thật. nhưng mà công nhận giờ muốn mua cũng k có mà mua vì hiếm nên giá cao cũng phải . nhưng bạn nên fix một chút sẽ dễ bán hơn . chúc đắt khách . up..................

m` lấy cũng ko thấp nên phải bán giá đó,mà m còn bán cả vỏ để các bé có thể thay để phát triển nên giá cả hợp lí r`,mà vỏ lại đẹp nữa b ak,chứ vỏ của các bé ấy đi tìm để thay xù xì xấu xí lắm

minhkieng

YTC Developer
m ở NĐ nhưng free ship lên HN đc,loại này nc ngọt nhé,sống cạn,dê nuôi mà hay nữa,thay vỏ là thay nhà mới đẹp

tức là shíp miến fí ý hả

NguyenQuocPhan

YTC Developer
ngày trước mình mua con này chơi đốt đít hoài cho nó bò ra lạ gì, con này cho ăn ruột bánh mì và nhiều thứ khác nữa.nói chung là cũng rễ nuôi nhưng bạn nào mà mân mê nó nhiều hơi tay là chết liên (lên nhiều người bảo nuôi rễ chết) mình ở chỗ bến xe giáp bát,nếu được bạn ship mình 2 con loại 50k nhé +2 cái vỏ to hơn đẹp hơn, loại nước ngọt nhé
bạn pm sdt 01658254033 nhé mình ở HN,hoặc yahoo Sun_mrpz@yahoo.com.

cks2vknhju

YTC Developer
tức là shíp miến fí ý hả

đúng ship miễn phí,các bạn ra 22 Định Cong nhận hàng và thanh toán với bác tài

minhkieng

YTC Developer
đúng ship miễn phí,các bạn ra 22 Định Cong nhận hàng và thanh toán với bác tài

đưa tỳn ship cho bác tài hay đưa tỳn ốc cho bác ấy