• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HOT HOT HOT thanh lý đôi giống chỉ 110k cho tròn !

Status
Không mở trả lời sau này.

angrycambell

Súp Pờ Mót
mình có đôi camp giống con đực là xám khói yếm rộng
con cái là đen yếm béo ú
Đã chửa 1 lứa 7 pé toàn xám khói vs socola có ts nữa hôm 22 th 12 vừa rồi . 2 pé là 115k nhé đều 3,5 th. Ai xem thỳ đến 1/343 Trần Khát Trân nhé. M.n lh em 01687903567.
Thanks đã đọc bài ạ m.n ủg hộ em vs nhé ai có bear hay robo em đổi hết ạ!!! Ảnh em ko up đc m,n wa nhà xem thoải mái nhé!!! :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :03: :03: :03: :03: free ship cho ai gần ạ >>>>>

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Top phụ bạn nhé!! Năm mới làm ăn phát đạt =)) =))

qcnmobile

Banned
cambel thì ko có xám khói hay vàng chanh đâu bạn ơi . chỉ có sóc , saphia .... Xám khói là 1 màu xám ko có sọc ở lưng , dưới bụng trắng , Màu này có ở ww nhưng nhập về vn ít vì ít người chuộng hơn vàng chanh . bạn nên up hình để mọi người ko nhầm lẩn. mình từng sở hữu 1 cặp xám khói ship từ bên Thái về mà . chúc bạn đắt khách
xám khói hay vàng chang ko có yếm đâu nhé . đặt trưng là vậy mà . xám khói mắt đen còn vc mắt đỏ . con của bạn 100% là cambel saphia .

angrycambell

Súp Pờ Mót
qcnmobile said:
xám khói hay vàng chang ko có yếm đâu nhé . đặt trưng là vậy mà . xám khói mắt đen còn vc mắt đỏ . con của bạn 100% là cambel saphia .
nó là màu xám có sọc đen ở lưng b à :03: :03: :03:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
qcnmobile said:
cambel thì ko có xám khói hay vàng chanh đâu bạn ơi . chỉ có sóc , saphia .... Xám khói là 1 màu xám ko có sọc ở lưng , dưới bụng trắng , Màu này có ở ww nhưng nhập về vn ít vì ít người chuộng hơn vàng chanh . bạn nên up hình để mọi người ko nhầm lẩn. mình từng sở hữu 1 cặp xám khói ship từ bên Thái về mà . chúc bạn đắt khách
Không tách cmt nha bạn!
Về điều bạn nói, có vẻ là sai rùi bạn à.
Về vchanh mình chỉ đính chính lại là có cả mắt đen, những bé đó còn gọi là bông lan.
Xám khói có yếm, là những vệt lông dưới cổ, thuộc loài campell (và safia là ww)
Xám khói đặc biệt gần như đều có mắt màu đỏ, mắt đen mới là safia...
Việc gen giống các bé cũng thế, bé là giống này và như này, nhưng đâu chắc các đời trc đó của bé cũng y vậy , nhỡ chúng là các bé khác loài lai ra, và như thế ko thể chắc 100% sẽ ko thể ra giống mà bạn nói...
p/s: Sorry a nhé, ghé đất tuyên truyền tý thông tin ^^

angrycambell

Súp Pờ Mót
Kem_Ốc_Quế said:
Không tách cmt nha bạn!
Về vchanh mình chỉ đính chính lại là có cả mắt đen, những bé đó còn gọi là bông lan.
Việc gen giống các bé cũng thế, bé là giống này và như này, nhưng đâu chắc các đời trc đó của bé cũng y vậy , nhỡ chúng là các bé khác loài lai ra, và như thế ko thể chắc 100% sẽ ko thể ra giống mà bạn nói...
thăn ciu cô nàg tóc dài kute da trắng nhé

qcnmobile

Banned
Kem_Ốc_Quế said:
Không tách cmt nha bạn!
trời ơi Mod mới nuôi hamster ah tức quá

xám khói nè

nhìn kỹ xem có sọc lưng và yếm ko .

bông lan nè

vàng chanh nè

khác nhau nhiều đó . đi ra petshop mà kêu mua bông lan nó trả lời có hoặc ko . nói mua vàng chanh thì nó sẽ đưa bạn 1 con mắt đỏ .

con này yếm rộng lông xám thì gọi là saphia chứ ko gọi xám khói nhé

Vàng chanh mà có yếm thì sẽ thành bs vàng .

Đây là hình vc , bông lan , trắng sọc vàng cho bạn dễ nhình

thấy 2 con mắt đen màu đậm hơn ko . vì thế gọi là bông lan . ko ai nói vàng chanh mắt đen cả bạn ah . giống như tụi nó gọi cambel la panda vậy . bạn nên mở thêm ít khiến khức khi làm Mod nhé

Mình đố bạn panda là cambel hay www :D

ps:/ vàng chanh mắt đen đc gọi bông lan vì gen mắt đen màu lông vàng sẽ chứa sắc tố đen nhiều hơn . khi để 2 con sát sẽ phân biệt đc . nếu con vàng chanh = màu bông lan thì con vàng chanh đó ko chuẩn , màu vàng chanh lợt gần như trắng sọc vàng nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
qcnmobile said:
trời ơi Mod mới nuôi hamster ah tức quá

xám khói nè

nhìn kỹ xem có sọc lưng và yếm ko .

bông lan nè

vàng chanh nè

khác nhau nhiều đó . đi ra petshop mà kêu mua bông lan nó trả lời có hoặc ko . nói mua vàng chanh thì nó sẽ đưa bạn 1 con mắt đỏ .

con này yếm rộng lông xám thì gọi là saphia chứ ko gọi xám khói nhé

Vàng chanh mà có yếm thì sẽ thành bs vàng .

Đây là hình vc , bông lan , trắng sọc vàng cho bạn dễ nhình

thấy 2 con mắt đen màu đậm hơn ko . vì thế gọi là bông lan . ko ai nói vàng chanh mắt đen cả bạn ah . giống như tụi nó gọi cambel la panda vậy . bạn nên mở thêm ít khiến khức khi làm Mod nhé

Mình đố bạn panda là cambel hay www :D

ps:/ vàng chanh mắt đen đc gọi bông lan vì gen mắt đen màu lông vàng sẽ chứa sắc tố đen nhiều hơn . khi để 2 con sát sẽ phân biệt đc . nếu con vàng chanh = màu bông lan thì con vàng chanh đó ko chuẩn , màu vàng chanh lợt gần như trắng sọc vàng nhé
Thank bạn về thông tin...
Đầu tiên mình xin nói lại với bạn là mình ko hề kêu bé có sọc lưng, còn yếm thì có mà, bạn có thể nhìn kĩ ảnh của bạn post hoặc xem link này =>>>http://hangdientu.vn/links.php?url=http://i1208.photobucket.com/albums/cc377/cccp206/P3020954.jpg
Đó nhé, cái bé nằm ngửa ra đó cũng có yếm đó thôi, trắng tinh à ^^

Còn cái tên vchanh mắt đen là mình đọc ở chỗ thông tin quảng cáo mua bán ở các shop nhé, họ nói là vchanh mắt đen thì là vchanh mắt đen, kêu đúng tên sẽ có luôn nhé (bạn có thể tra google, thông tin quảng cáo ghi rõ luôn nhé)

Mình chỉ bảo có yếm, là nhúm lông ở cổ, chứ ko hề kêu là yếm rộng luôn nha
Vchanh có yếm đính chính luôn cũng ko liên quan tới bò sữa vàng nhé, bò sữa vàng trắng tinh có vài đốm màu vàng trên ng`, vchanh là hiện rõ cả ng` vàng, chỉ từ bụng mới có màu trắng

Tiếp theo là tới vấn đề về cách gọi của bạn. Làm gì có giống nào là cambel, chỉ có campell nha.
Còn hams panda, chính câu trc đá câu sau nên có câu trả lời luôn rùi nha

Cuối cùng là vấn đề kiến thức khi làm mod nhé. Đây chỉ là vấn đề bt mà bạn, mình làm mod chủ yếu ở phần chó mèo, chứ hams thì biết nhưng ko là chuyên môn. Kiến thức và lòng nhiệt tình đóng vai trò chính nhé (chứ ko phải chỉ riêng kiến thức, con ng` đâu biết hết đc mọi điều)
p/s: Ké đất lần 2, tiện thêm tý kinh nghiệm ^^

qcnmobile

Banned
Kem_Ốc_Quế said:
Thank bạn về thông tin...
Đầu tiên mình xin nói lại với bạn là mình ko hề kêu bé có sọc lưng, còn yếm thì có mà, bạn có thể nhìn kĩ ảnh của bạn post hoặc xem link này =>>>http://hangdientu.vn/links.php?url=http://i1208.photobucket.com/albums/cc377/cccp206/P3020954.jpg
Đó nhé, cái bé nằm ngửa ra đó cũng có yếm đó thôi, trắng tinh à ^^

Còn cái tên vchanh mắt đen là mình đọc ở chỗ thông tin quảng cáo mua bán ở các shop nhé, họ nói là vchanh mắt đen thì là vchanh mắt đen, kêu đúng tên sẽ có luôn nhé (bạn có thể tra google, thông tin quảng cáo ghi rõ luôn nhé)

Mình chỉ bảo có yếm, là nhúm lông ở cổ, chứ ko hề kêu là yếm rộng luôn nha
Vchanh có yếm đính chính luôn cũng ko liên quan tới bò sữa vàng nhé, bò sữa vàng trắng tinh có vài đốm màu vàng trên ng`, vchanh là hiện rõ cả ng` vàng, chỉ từ bụng mới có màu trắng

Tiếp theo là tới vấn đề về cách gọi của bạn. Làm gì có giống nào là cambel, chỉ có campell nha.
Còn hams panda, chính câu trc đá câu sau nên có câu trả lời luôn rùi nha

Cuối cùng là vấn đề kiến thức khi làm mod nhé. Đây chỉ là vấn đề bt mà bạn, mình làm mod chủ yếu ở phần chó mèo, chứ hams thì biết nhưng ko là chuyên môn. Kiến thức và lòng nhiệt tình đóng vai trò chính nhé (chứ ko phải chỉ riêng kiến thức, con ng` đâu biết hết đc mọi điều)
p/s: Ké đất lần 2, tiện thêm tý kinh nghiệm ^^
bài viết rất hay !

chính xác đây là xám khói WW và ko có mắt đỏ . chẳng con nào có yếm cổ cả . 1 màu lưng xám và bụng trắng ( con ww nào cũng giống nhau phần bụng chỉ là trắng , vàng chứ hỏng có đen thui đâu nhen )
cambel nói đen yếm trắng là đen toàn thân , yếm cổ và 4 chân trắng . Từ " Yếm " là yếm cổ chứ ko phải màu lông ở bụng . Google và quảng cáo thì giống như các shop nói panda để chỉ con nào cắn . hay kêu bear là gấu mini mình cũng chịu . tài liệu về hams đã chia rõ ràng hết rồi và ko có panda . Mình chỉ dựa vào tên gọi và loài thuần chủng . còn bạn lai tạo ra thấy giống màu gì gọi màu đó là điều đương nhiên . ở đây mình góp ý cũng chia sẽ kinh nghiệm . thôi cứ úp cái hình lên mà buôn bán cho dễ . đây là box mua bán ko phải hỏi đáp trao đổi. Upppppppp cho bạn với mong muốn bé mau tìm đc chủ mới !

Cám ơn bài viết và kiến thức của Kem_Ốc_Quế !

Status
Không mở trả lời sau này.