• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

Thonthon

Diamond Member
Dù mình thích mèo nhưng có 1 thời gian nuôi chó đẻ,
Mình nuôi chó bọ thôi, nhưng chúng nó cũng rất khó sống , nuôi được khoảng gần 3 tháng thì đi ỉa ra máu chết hết
1 đàn 5-6 con chỉ có 1-2 con sống xót .
Mình nghĩ chó bọ, chó vn đẻ tại vn còn vậy thì chó tây, nhật chết là bt
Và cũng bt khi bọn lái chó vì lợi nhuận mà tiêm thuốc kích lực để duy trì sự sống cho chó.
K/n của mình là nên mua chó khi đã lớn khoảng hơn 1 năm tuổi dù ở đâu khả năng sống xót cũng cao hơn

Đồng ý :good_job: :good_job:

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hix , em thì chưa mua chó trên 1tr bao giờ ! Mà cũng chưa nuôi chó con nhà đẻ tại không đc nuôi chó cái ! Chết có bé chó cỏ người ta cho mà nuôi đc 4 năm bị carre chết mà lúc đó em đâu có biết carre là gì ! Dẫn bé đi ra trạm chích 2 trạm : 1 trạm ở Nguyễn Thiện Thuật từ gần gạp phim Thăng Long chuyển qua ! Và trạm ở gần trường Bàn Cờ ! Chích cả mấy triệu bạc ! 3 ngày chích 5 mũi 50 nghèn ! Hix ! Chích tới 1 tháng mà bé vẫn ra đi ! Các bé còn lại thì sống nhăn răng ! Có bé Young bị bắt ra LHP chuộc lại 800.000đ (chó nhật lai) về bé nó bị cắt máu mà thấy cả máu thịt ! Nhoi nhoi chắc bị chích thuốc kích thích ! Đa phần em thấy là chó mình mua bây giờ là bị chích bậy và bị nhiễm virut carre và nếu là chó TQ thì bị không quen khí hậu và các mầm bệnh bên TQ nên mới death ! Buồn lắm ! Riết chó mua về toàn bệnh tật thà qua Mỹ mua sướng hơn !

Mấy bé nhà em :
http://www.yeuthucung.com/topic/42449-t%E1%BA%A1m-bi%E1%BB%87t-lu/page__p__327458#entry327458

Ku Móm

Member
em rất thik những share thế nỳ! mà công nhận mấy anh chị trên đây giàu có thật....

rebels

Mon & Nô - I love you!
Các bạn nên hiểu rằng chủ thớt là người có kinh nghiệm, cũng đã từng nhẹ dạ cả tin và bị lừa nhiều lần nên không tránh khỏi bức xúc. Topic này có thể coi như là 1 thiện chí với ý tốt cảnh tỉnh các bạn nhẹ dạ cả tin, ngu ngơ chưa biết gì để phòng tránh. Không có lửa làm sao có khói? Nếu những lái chó kia (những cửa hàng đã được vạch mặt chỉ tên trên topic) làm ăn đàng hoàng thì chả tội gì người ta mất công cả tiếng đồng hồ để viết ra 1 văn bản như vậy để bị ném đá thế này. Bạn nào cảm thấy lời khuyên của chủ thớt nghe lọt tai thì ok. Còn không thì cứ bình thường, thích mua ở đâu thì mua, ai cấm đc các bạn? Nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó, ngoài những con sâu làm rầu nồi canh được liệt kê ở trên thì cũng có 1 số người làm ăn chân chính, xã hội nó có người này người kia, không thể đánh đồng hết vào với nhau đc. Nhưng nhìn chung, mục đích chính của tác giả khi lập nên topic này là giúp những người có nhu cầu mua chó thận trọng hơn trong việc mua bán và đặc biệt nói không với "NGƯỜI BÁN KO TRÌNH BÀY ĐƯỢC NGUỒN GỐC".

mitxuka.pg

BIẾT LÀ CÁI XH...NHẤT LÀ THỜI GIỜ NGƯỜI THÌ ÍT MÀ.....THÌ NHIỀU. NHƯNG GÌ CŨNG CÓ 2 MẶT CỦA NÓ, BẠN NÀY NÓI THẾ KHÁC NÀO AI CŨNG XẤU GIỐNG NHAU. THƯA VỚI BẠN VÀ MỌI NGƯỜI TÔI DÁM NÓI VÀ KHẲNG ĐỊNH 1 ĐIỀU. BIẾT LÀ CỦA RẺ LÀ CỦA ÔI ĐẤY. NHƯNG TẤT CẢ ĐÃ BỊ ĐÁNH CHÚNG TÂM LÝ.... VÀ THẬM CHÍ CÒN CÓ RẤT NHIỀU NGƯỜI, BIẾT LÀ CỦA TQ BIẾT LÀ K THẬT SỰ OK, NHƯNG VẪN MUA,,,, ĐẤY LÀ 1 KIỂU...CÒN KIỂU THỨ 2 TÔI NGHĨ LÀ BUỒN CƯỜI HƠN... ĐÓ LÀ, ĐỪNG NGHĨ CỨ CÓ NHIỀU TIỀN, ĐỪNG NGHĨ CỨ BỎ 1 ĐỐNG TIỀN RA, VÀ ĐỪNG NGHĨ BỎ 1 SẤP ĐÔLA RA LÀ CÓ THỂ MUA ĐƯỢC CHÓ HAY ĐỒ VẬT GÌ ĐÓ THẬT SỰ OK. ..NHẦM TO ĐẤY. THEO TÔI NGHĨ TẤT CẢ THỨ GÌ TỪ ĐỒ VẬT ĐẾN CON VẬT..CÓ BỎ RA NÚI TIỀN CŨNG K THỂ MUA ĐƯỢC SỰ OK 1OO% ĐÂU. NÓI TÓM LẠI ..BIẾT LÀ ĐÔI KHI NGƯỜI ĐI BUÔN ĐỒ HAY BUÔN BÁN CON CHÓ...TẤT CẢ VÌ VẬT CHẤT ..VÀ BẠN VIẾT BÀI NÀY HÃY THỬ NGẪM NGHĨ NHÉ. NẾU BẠN HAY LÀ ĐẶT ĐỊA VỊ VÀO CÁC BẠN ĐANG LÀ 1 NGƯỜI BUÔN CHÓ XEM... CHƯA CHẮC ĐÃ LÀM ĐƯỢC TỐT HƠN NHỮNG NGƯỜI MÀ CÁC BẠN ĐANG PHÁN ẢNH LÊN ĐÂY ĐÂU. CŨNG NHƯ CÔNG AN HAY BÁC SĨ ... MỌI NGƯỜI NÓI THẬM CHÍ CHỬI 2 NGHỀ NÀY, NHƯNG ĐÃ KHI NÀO MỌI NGƯỜI NGHĨ GIA ĐÌNH CÓ NGƯỜI LÀM TRONG NGÀNH ... CÓ THỂ LÀ BỐ HOẶC MẸ ..HAY THẬM CHÍ CHÍNH MÌNH SẼ LÀ NGƯỜI LÀM CÁI NGÀNH ĐÓ....RỒI XEM MÌNH XEM CÓ CỐ 1 TÍ ĐỂ LẤY TIỀN BẠC VẬT CHẤT VỀ NUÔI SỐNG GIA ĐÌNH VÀ NUÔI SỐNG CHÍNH BẢN THÂN MÌNH KKKK. XL BẠN VÀ XL MỌI NGƯỜI, TÔI NÓI Ý KIẾN LÊN ĐÂY CHỈ LÀ NÓI THÊM VÀO THÔI CHỨ K CÓ Y GÌ NÓI AI CẢ...VÀ NẾU AI NGHĨ LÀ NÓI ĐỘNG CHẠM ĐẾN ...THÌ TÔI XL

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hiện tại trong box mua bán hàng ngày có nhìu topic mới đc lập nên liên tục mà chỉ cùng 1 nội dung là bán vài bé mèo từ nick nhamthin hoặc nick hunter869.cứ lập 1 topic rồi bỏ đó,k up mà lại cứ đi lập topic mới cùng nội dung,lãng phí tài nguyên và loãng box thì k nói,nhg đằng này có rất nhìu nhg lời cảnh báo của những ng trong và ngoài cuộc phản ánh về chuyện buôn bán k lương thiện của 2nick này.
Mình cũng có đôi lời góp ý về cák mua bán cũng như cák post bài làm lãng phí thì đã nhân đc tin nhắn riêng của bạn này chửi mình ntn đây ạh!

Mày ỏ trong TP HCM sao cứ chõ mõm vào diễn đàn của tao.tao đông chạm gì đến mày nảo hả cái loại khốn nạn nhà mày.dịt mẹ mày thích thì đến gặp tao.*** cả lò nhà mày.
f*** you

Trong nội dung mua bán thì bạn này đăng sắp có em bé,k bít rõ sẽ làm bố hay mẹ,cg k bít có thật k,nhưng nếu là sự thật,mọi ng nghĩ 1 đứa trẻ thơ ngây sẽ đc giáo dục ntn khi sinh ra và sống với 1 ng cha,ng mẹ ăn nói như vầy??? Cha mẹ đã ko có giáo dục thì lấy cái gì dạy dỗ con cái nên người đây? Hay lớn lên lại thành phần tử xấu của XH?

Còn đây là hàng loạt link dẫn chứng bạn ấy mua bán k trong sạch và ở đâu cg bị lật mặt!
Rất nhìu bài ở Việt pet nữa,nhưng diễn đàn k cho post link bên đó qua đây!

http://vietdog.com/forum/index.php?topic=16752569.0
http://vietdog.com/forum/index.php?topic=16752671.msg726205#msg726205
http://www.yeuthucung.com/topic/43189-ha-nội-ban-meo-34-va-meo-nga/
http://www.yeuthucung.com/topic/46301-ha-nội-cuối-tuần-chia-tay-em-meo-nga-6-thang-xinh-xắn/
http://www.yeuthucung.com/topic/45664-ha-nội-ban-rẻ-nốt-em-meo-nga-trắng-xu-14t/

Là 1 thành viên,mọi ng có quyền có tiếng nói góp ý or cảnh báo khai trừ cá nhân , tổ chức mua bán k lành mạnh để xây dựng 1 diễn đàn mua bán pet trong sạch,tạo dựng lòng tin với tất cả mọi ng k chỉ riêng thành viên mà còn đối với khách.
Thế nhưng 2 nick này đã k có cách giải thích , đối đầu xử lý với nhg ngờ vực của mọi ng 1 cák lành mạnh mà lại đi gửi tin nhắn riêng sặc mùi đao to búa lớn!làm mình tận trong Tp HCM,mà cg thấy thật là "khiếp sợ" quá đi!!!!!!!

Thiết nghĩ nếu bạn ấy k phải như vậy thì đã có nhg cák xử lý rõ ràng lịch sự hợp tình hợp lí,chứng tỏ mình mua bán đàng hoàng rồi!

Mình lập topic này để mọi ng cảnh giác và thấy đc cák hành xử sai trái của 2 nick trên!
Cám ơn mọi ng đã quan tâm theo dõi,thân mến!!!

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Khiếp đọc tin nhắn kinh quá! Cảnh báo các bạn ko bao h liên quan, ko bao giờ vào up bài cho nick này luôn. Cảm ơn baolinh85. Thôi quên đi đừng bức xúc nữa đau đầu. Bạn ở tận hồ chí minh nó ko manh động đc đâu. Hihi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Vâng,chắc cg bởi vì chỉ mình ở tận SG nên chỉ mình mới nhận đc tin nhắn " khủng bố" như vậy đấy, chứ nếu mình cg ở HN thì đố dám đấy!! Mình còn lạ j,mấy "anh hùng bàn phím" như zầy!! Mấy bạn ở HN kia cg có tố cáo chắc k nhận đc tn như mình đâu!! ^^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Bọn này buôn bán lừa đảo wa rõ ràng,ghét nhất & nguyền rủa nhất bọn này,cám ơn Bảo Linh 85 đã cảnh báo nhưng nói chung vẫn còn những bạn nghĩ rẻ nên vẫn bị lừa,nhất là ở SG do tụi nó tạo wa nhiều nick,cách hay nhất cho ai ở xa là phải chờ hình đăng trực tiếp trên diễn đàn vì như thế đố đứa nào lừa đảo dám lấy hình ngkhac đăng mà ko bị phát hiện :157: :157: :157:

Hôm nọ mình là ng định qua xem bé mèo 34 buổi tối nhg bạn phải đi làm đấy,rùi sau đó mình mua đc bé khác và nt cho bạn bít đó,hôm đó nếu bạn k bận mình tính mang thằng ku mình qua cho nó thăm bố nó đấy,1 công đôi việc lun,hehe! Mà mình chưa có duyên! Hix...T_T

pinkrose

YTC Developer
Haiz mình là người thường xuyên online luôn thấy nick đó mìk củng cảnh báo rồi cũng ít ai vào comment lắm.công nhận người đó rãnh thật.muốn lừa đảo người này đến ng nọ.cám ơn bài viết của bạn nhiều nhiều vì đã vạch trần sự thật.

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
thiết nghĩ admin và các mod nên vào cuộc để loại trừ những tên lừa đảo này làm cho Dđ được trong sạch , chứ lừa đảo điên loạn cả lên rồi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Từ qua tới h thấy yêm hơi lặng tiếng quá! Chứ mỗi ngày là lại lập tôpic mới bán mèo mà!
Mọi ng cảnh giác lun cả nhg nick mới lập mà rao bán tương tự nội dung nha!

pinkrose

YTC Developer
ma oi :-ss biet duong nao ma phong tranh cho het bon lua dao?

đúng là khó thiệt nếu người đó lừa đảo tinh vi hơn hai cái topic như trên,chỉ cần bạn để ý hơn khi có người cứ lấy hình trên mạng chứ k như mọi người đều show hình rõ ràng,với lại mình phải kiểm tra hồ sơ hoạt động của họ ntn nữa,mọi người mua gì cứ từ từ tìm hiểu đã nhé,chứ vội vàng là dễ chết lắm.từ nay chú ý thận trọng là được.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thường nếu bán mèo con nè,chủ topic lun đăng thêm hình mèo bố mẹ,lúc đàn con mới sinh nè,chập chững nè...và còn rất nhìu lời có cánh cho các bé

Còn nếu bán mèo đã trưởng thành,có nghĩa là thời gian sống bên nhau đã dài,sẽ càng có nhìu hình kỉ niệm,khi mún gả,chủ topic thường nhắn nhủ rất nhìu chứ k ngắn gọn chung chung,sẽ kể thói quen,tật xấu,sở thíck của bé để chủ mới bít nè,đôi khi còn ra nhìu đk chứ k phải rao bán rồi mún bán cho ai thì bán mà giá lại còn bèo nhèo,như nick hunter859 đã từng rao bán mèo 34 có bầu j mà chỉ có 2,5tr mà rao hoài rao hoài,rồi rốt cuộc k bít sao rồi!

Cảnh giác các nick mới lập,hình ảnh k rõ ràng,phải tới ngay tận nhà mua,nếu thấy k an toàn,bắt phải viết bảo đảm nhận lại mèo,nếu khi mang bé về bé có biểu hiện bệnh tật (mình nói thì nói vậy,chứ làm vậy cg tội cho các bé mèo)