• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bỏ ăn

witch.rin

Tình hình là nhà mình có 1 em mèo, cỡ 5 tháng tuổi. Cách đây 1 tuần mình có đem về thêm 1 em mèo nữa, em này thì cỡ 1 tuổi. Lúc đầu em mèo mới chưa quen nhà mình, em ấy bỏ ăn 1 ngày, sang ngày 2 cũng ăn nhưng ăn ít, mấy ngày sau thì ăn nhiều đc 1 tí. Đến lúc em mèo mới ăn uống hơi bình thường trở lại rồi thì em mèo 5 tháng lại bỏ ăn, 2 ngày trước em ấy còn ăn 1 tí, đến hôm nay là hoàn toàn k ăn j, chĩ uống tí nước. Em ấy vẫn chạy nhảy bình thường, vẫn hung dữ, chĩ có điều là ngủ nhiều hơn trc, trước hôm e ấy bỏ ăn em ấy có ói 1 lần(ói ra toàn bộ số đồ ăn em ấy đã ăn vào đêm trước), Bình thường em ấy ăn muốn lủng nồi lủng dĩa, ăn luôn cả phần thức ăn của em mèo mới mà giờ lại k ăn gì T.T. Mình thật sự rất lo, bạn nào có kinh nghiệm thì cho mình hỏi em ấy bị gì đc k ạ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
witch.rin said:
Tình hình là nhà mình có 1 em mèo, cỡ 5 tháng tuổi. Cách đây 1 tuần mình có đem về thêm 1 em mèo nữa, em này thì cỡ 1 tuổi. Lúc đầu em mèo mới chưa quen nhà mình, em ấy bỏ ăn 1 ngày, sang ngày 2 cũng ăn nhưng ăn ít, mấy ngày sau thì ăn nhiều đc 1 tí. Đến lúc em mèo mới ăn uống hơi bình thường trở lại rồi thì em mèo 5 tháng lại bỏ ăn, 2 ngày trước em ấy còn ăn 1 tí, đến hôm nay là hoàn toàn k ăn j, chĩ uống tí nước. Em ấy vẫn chạy nhảy bình thường, vẫn hung dữ, chĩ có điều là ngủ nhiều hơn trc, trước hôm e ấy bỏ ăn em ấy có ói 1 lần(ói ra toàn bộ số đồ ăn em ấy đã ăn vào đêm trước), Bình thường em ấy ăn muốn lủng nồi lủng dĩa, ăn luôn cả phần thức ăn của em mèo mới mà giờ lại k ăn gì T.T. Mình thật sự rất lo, bạn nào có kinh nghiệm thì cho mình hỏi em ấy bị gì đc k ạ?
Bạn cho bé ăn những gì ròi,có khi bé bị rối loạn tiêu hóa ý...

haphamthu285

YTC Developer
Bạn cứ theo dõi thêm nếu bé vẫn nôn thì cho đi viện truyền cho bé đỡ mất sức. Trong lúc đó đừng ép bé ăn gì vì ăn xong bé sẽ vẫn nôn hết. Bé sẽ tự điều chỉnh khi nào ăn được bé sẽ tự ăn. Chúc bé mau khỏe!

wendy1993

YTC Developer
rối loạn tiêu hoá rồi thì phải, đem ra thú y chích mỗi ngày 2 mũi khoảng 40k, tầm 3 ngày là khỏi, ko thì mua men bio acimin trộn vào thức ăn, chia nhỏ phần ăn ra rồi mỗi lần cho ăn thêm vào ít men, 1 ngày 1 gói, mua thêm đường glucose 5% lấy bình nhỏ mắt hay ống chích bỏ kim tiêm đi rồi đút cho bé khoảng 3cc, chừng 4 lần 1 ngày, cứ làm thế từ từ bé sẽ khoẻ ra nha bạn. Chúc bé bạn mau khỏi