• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mẹ đẻ con ra không nuôi được con chết hết là tại sao?

trangduyz113

Mèo mẹ nhà mình một đợt ốm, mình gọi bac sĩ đến tiêm kháng sinh. Bây gió em ý đẻ lứa đầu được 3 em mèo con, nhưng các em cứ chết dần chết mòn. Có phải tại tiêm kháng sinh nên mèo mẹ mới bị như thế phải không? Mọi người trả lời giúp mình với, mình đang buồn quá :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
trangduyz113 said:
Mèo mẹ nhà mình một đợt ốm, mình gọi bac sĩ đến tiêm kháng sinh. Bây gió em ý đẻ lứa đầu được 3 em mèo con, nhưng các em cứ chết dần chết mòn. Có phải tại tiêm kháng sinh nên mèo mẹ mới bị như thế phải không? Mọi người trả lời giúp mình với, mình đang buồn quá :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
Bạn tiêm cách ngày sinh của bé mấy tháng?
Chăm baby cx tuy từng bé...Lứa 2 chắc chắn sẽ chăm tốt hơn mà (Nhà m có bé hams đẻ 8 con chết cả...Mà là chuột nó còn sống khỏe hơn mèo con nhé...Lứa mới này bé chăm con tốt lắm,sống khỏe re hết cả)
Vui lên đi nào ^^

trangduyz113

Kem_Ốc_Quế said:
Bạn tiêm cách ngày sinh của bé mấy tháng?
Chăm baby cx tuy từng bé...Lứa 2 chắc chắn sẽ chăm tốt hơn mà (Nhà m có bé hams đẻ 8 con chết cả...Mà là chuột nó còn sống khỏe hơn mèo con nhé...Lứa mới này bé chăm con tốt lắm,sống khỏe re hết cả)
Vui lên đi nào ^^
Thank bạn nha. Mình tiêm cách ngày bé nhà mình sinh khoảng 3-4 tháng. Các bé mèo con chưa kịp mở mắt đã chết dần chết mòn từng đứa thương lắm bạn ạ.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
trangduyz113 said:
Thank bạn nha. Mình tiêm cách ngày bé nhà mình sinh khoảng 3-4 tháng. Các bé mèo con chưa kịp mở mắt đã chết dần chết mòn từng đứa thương lắm bạn ạ.
Vậy thì ko ảnh hưởng b à...Ng` trc ngày có bầu lùi lại 1 th ún kháng sinh ko sao nữa là mèo...
Có thể là đề kháng các bé kém,hoặc là dù sao trc khi sinh các bé chưa đc 1 năm bé mẹ bị ốm,cx gây ảnh hưởng 1 phần (Vid bé chưa khỏi hẳn hay chưa khỏe)
Chúc b và bé vui vẻ...

trangduyz113

Kem_Ốc_Quế said:
Vậy thì ko ảnh hưởng b à...Ng` trc ngày có bầu lùi lại 1 th ún kháng sinh ko sao nữa là mèo...
Có thể là đề kháng các bé kém,hoặc là dù sao trc khi sinh các bé chưa đc 1 năm bé mẹ bị ốm,cx gây ảnh hưởng 1 phần (Vid bé chưa khỏi hẳn hay chưa khỏe)
Chúc b và bé vui vẻ...
Cám ơn b nhiều lắm. Lứa sau mình sẽ cố gắng chăm sóc bé tốt hơn.

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mèo mẹ nhà bạn mấy tháng rồi , có còn quá non không , thường phải mèo trên 1 năm tuổi mới cho sinh con , con mới không yếu , mèo mẹ cũng không vụng .

Tiêm kháng sinh lâu như thế rồi thì có ảnh hưởng gì đâu . Bạn đáng lẽ nên chặt chẽ theo dõi đàn mèo con nếu thấy mèo mẹ không biết chăm con hay chăm vụng , sức khỏe mèo con thế nào có tìm được ti mẹ không có bú được tốt không nữa , mèo con thiếu sữa suốt ngày kêu ra rả không chịu ngủ là biết ấy mà , khi thấy thế bạn phải thay mèo mẹ nuôi bộ chúng nó , động viên dạy mèo mẹ hỗ trợ nó chăm và nuôi con chứ .

Thật đáng tiếc cho các bé mèo con , nhưng đôi khi mèo con cũng chẳng vì lí do gì liên quan đến cách chăm sóc của mèo mẹ mà vì tự sơ sinh bé bị sinh non , thiếu máu .v.v.v hoặc mắc bệnh bẩm sinh mà cứ yếu dần mà chết thôi ,đó là bất khả kháng , lứa sau bạn hãy rút kinh nghiệm theo dõi chặt chẽ và hỗ trợ mèo mẹ hơn nhé .