• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người cảnh giác kieuoanh99

Status
Không mở trả lời sau này.

xuneo

em mới vào 4rum ko biết post chỗ nào.....mong các bác thông cảm

kieuoanh99

Gia Nhập: 09 Sep 2011
OFFLINE Hoạt Động Cuối Hôm nay, 01:33 PM

Tình hình là thế này.....em vào topic thấy bác kieuoanh99 có rao là bán chó bắc kinh lai nhật......sao 1 hồi mặc cả và nói chuyện em thấy thông tin của bà này quá ảo nên quyết định ko mua....nhưng thằng cu em máu quá nên xin số đt của bà này...thì bà ấy bảo bà ấy ở quảng bình...nếu mua chó thì gửi tiền qua ngân hàng rồi bà ấy ship ra thanh hóa.....tên tài khoản nhận tiền là Són tận trong kiên giang ( riêng cái này đã chán rồi )...em gửi tiền xong lúc 1h30p trưa qua thì alo bà ấy bảo 5h chiều cún sẽ lên tàu.....và 10h trưa sẽ đến thanh hóa....khi đến sẽ có người alo ra ga đón cún....khổ thân thằng em em thấp thỏm cả ngày chạy lên ga hỏi tàu....( khốn nỗi nó ko nói là tàu nào) gọi điện thì tắt máy.....nhắn tin thì mãi mới trả lời đc 1 câu rất vớ vẩn.....vừa rồi lại nt lại là em gửi thêm cho chị 300k chị sẽ chuyển ra cho em con khác ( xin lỗi tôi *** phải loại thiểu năng nhé ) và giờ thì tiền đã chuyển mà chó vẫn ko thấy
đây là giấy chuyển tiền và 1 vài tin nhắn con 4` này nhắn cho mình

nói thật với bạn nhé....tại bạn ăn nói tử tế tôi cũng mới nói tử tế...chứ ở đời chả ai ăn ko được của ai cái j đâu...của thiên trả địa...lớn đâu rồi mà đi lừa đảo của thằng con nít 800k...nuốt ko trôi đâu

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Đã pm cho kieuoanh99... nếu sau 48h (tính từ lúc Quỷ pm) mà đương sự ko vào giải quyết thì sẽ ban nick vĩnh viễn vì tội lừa đảo...

@All: Ko spam gây flame... ai vi phạm sẽ ban nick cảnh cáo...

frisunsat

Member
mình chắc chắn là bạn này còn có nick mèo_em bán husky 6trieu ( huế ,đà nẵng bán husky đẹp),trước đây mình định mua nhưng cứ mập mờ nên thôi ,mod vào kiểm tra thử xem ,mod xóa nick này bạn ấy lập nick khác ,chỉ mong các bạn cẩn thận giao dịch với nick mới lập trên diễn đàn .mong các bạn cẩn thận hơn.

kieuoanh99

này nhé mọi người.
đúng là mình nhận của em ấy 800k,đã gửi cho e ấy 1 chú cún,mình gửi qua 1 người khách đi tàu,vì mình lên ga hỏi thì ngta k nhận chuyển cún,mình năn nỉ 1 người đi thanh hóa,nhờ chuyển cho a ấy ở địa chỉ ấy và cho luôn số dt để liên lạc,mình đã gửi người đó 300k cho việc ấy nhưng mình k biết rằng người ấy k gọi dt để đưa cún cho e ấy.nhưng e ấy nt khóc quá nên quyết định sẽ gửi e ấy chú cún khác,tuy nhiên mình bảo e ấy chỉ gửi 300k để trả tiền vận chuyển thôi.nhưng e ấy đã nhắn tin lại chửi 1 cách vô văn hóa và có thể nói là "mất dạy",đọc dòng tin nhắn ấy mình cũng k muốn nói nhiều và đừng mong ngkh sẽ gửi tiền lại,ai cũng thế thôi,chửi cho đã rồi đòi tiền lại thì vô lý quá.Tin nhắn đại loại là:dkm tao nguyền rủa cho gia đình mày ra đường ô tô cán xịt óc....nhà tao đéo thiếu...đồ con chó lừa đảo.....ngày nào t cũng nguyền rủa mày...coi như t bố thí cho mày...mày câm miệng chó lại...." tôi chỉ nhắn lại rằng "người có học k ai nói chuyện nthe,nói chiện đàng hoàng thì nói,k thì chào"...........
Những lời tôi nói hoàn toàn là sự thật,tôi cũng có ý định gửi cún khác ví cũng tội e ấy,nhưng với nhiều tin nhắn chửi bới,nguyền rủa như thế thì tôi thua,đành im lặng luôn thôi.
nói chung là rất nhiều lời thô tục,chắc mọi người k tin tôi nhưng em ấy nhắn gì thì tự e ấy biết,tự suy nghĩ xem chửi bới ngta như thế thì ngta có trả tiền lại k?vì tin nhắn vô văn hóa như thế nên tôi đã xóa hết.tiếc là tôi xóa hết chứ nếu k thì cũng pót lên hết cho mọi người xem.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Bạn nói vậy cũng ko chứng minh đc jì vì ko có bằng chứng cũng như hành động thiết thực...

Thứ 1: Bạn nhờ người khác chuyển cún thì bạn phải có trách nhiệm về người đó... giờ người ta đi mất rồi thì bạn phải đền cún cho người mua hoặc hoàn lại tiền chứ ko đc đòi thêm tiền ship để chuyển con khác...

Thứ 2: Khi đã chuyển tiến mà ko nhận đc cún thì người mua tức là điều đương nhiên... và nếu có chửi rủa thì lỗi 1 phần nhỏ là do người mua wá nóng... nhưng phần lớn lỗi còn lại là do bạn ko giao hàng đến nơi đến chốn... bạn đã nhận tiền... còn hàng thì ko đến tay người mua... bạn sai hoàn toàn... bây giờ bạn chỉ cần làm cách nào đó để người giao hàng kia giao cún đến cho người mua hoặc bạn giao cún khác lại cho người mua (tất nhiên là free)... rồi muốn trách móc jì cũng đc... đến lúc đó người mua ắt phải xin lỗi bạn về những điều đã nói... còn nếu ko thì bạn phải hoàn tiền lại đầy đủ cho người mua...

P/s: Bạn vẫn còn 24h để giao dịch lại...

Nhung90

T.Viên Năng Động
Bạn nói vậy cũng ko chứng minh đc jì vì ko có bằng chứng cũng như hành động thiết thực...

Thứ 1: Bạn nhờ người khác chuyển cún thì bạn phải có trách nhiệm về người đó... giờ người ta đi mất rồi thì bạn phải đền cún cho người mua hoặc hoàn lại tiền chứ ko đc đòi thêm tiền ship để chuyển con khác...

Thứ 2: Khi đã chuyển tiến mà ko nhận đc cún thì người mua tức là điều đương nhiên... và nếu có chửi rủa thì lỗi 1 phần nhỏ là do người mua wá nóng... nhưng phần lớn lỗi còn lại là do bạn ko giao hàng đến nơi đến chốn... bạn đã nhận tiền... còn hàng thì ko đến tay người mua... bạn sai hoàn toàn... bây giờ bạn chỉ cần làm cách nào đó để người giao hàng kia giao cún đến cho người mua hoặc bạn giao cún khác lại cho người mua (tất nhiên là free)... rồi muốn trách móc jì cũng đc... đến lúc đó người mua ắt phải xin lỗi bạn về những điều đã nói... còn nếu ko thì bạn phải hoàn tiền lại đầy đủ cho người mua...

đúng đúng, anh nói quá chuẩn, em là em ủng hộ :gud_job:
sao bạn k gửi bằng xe khách, tiền sip thì khi đến nơi khách của bạn nhận hàng sẽ tự trả cho lái xe... chẹp, bạn thấy chưa, tiền mất tật mang lại để ng ta nói cho

mà sao bạn bán chó k giải thích ngay từ đầu khi khách gọi điện, bạn mua chó đâu có biết là bạn gặp chuyện rắc rối j`, ng ta chỉ biết là ng ta đưa tiền mà bạn chưa đưa hàng cho ng ta, thế thôi... ng ta gọi nhìu mà mãi k thấy chó thì nta bực là đúng rồi, bạn ấy có phải bạn thân hay ng nhà j` của bạn đâu mà bít được là bạn có là lừa đảo hay k

xuneo

.....bạn ấy nói chuyện với em mình là ship cún ra thanh hoá bằng tàu hoả....5h chiều hôm kia đã mang lên ga để gửi và còn bo cho ông quản lý 50k để ông ấy chăm sóc cún...sao giờ lại nhờ nguời đi tàu cầm hộ.....
giờ chó mất hay còn là việc của bạn,,,tôi đã gửi tiền....ko thấy chó thì tôi đòi và yêu cầi bạn trả tiền lại cho tôi..thế thôi
Tôi nghĩ nếu bạn là nguời thật thà thì chả việc gì phải tắt máy cả.......
Thằng cu em mình đang là học sinh....nó dành dụm đc 800k ko phải là 1 số tiền nhỏ...đã thế con ôm 1 cục tức vào nguời

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator

:good_job:

việc này kieuoanh99 phải trả tiền lại cho người mua thôi, không có chuyện chuyển thêm tiền ship đợt sau nữa.

Không giải quyết được trouble này cho người mua, họ tên, địa chỉ, số điện thoại, email, tài khoản ngân hàng, tất cả thông tin của kieuoanh99 sẽ đưa vào danh sách đen tại YTC & ban nick vĩnh viễn không được mua bán & sinh hoạt trên cộng đồng YTC nữa.

Với những kiểu mua bán mà nhận tiền rồi mà không giao hàng, vào mình mình ko chửi như xuneo đâu, mình quy 800k ra tiền thuốc & tiền viện phí.

xuneo

lúc đầu bạn ấy nt cũng mùi mẫn lắm.....nào là mua bán thì phải tin nhau thôi...rồi thì chị là nguời lớn chị lừa của em mấy trăm làm j
thê mà giờ như vậy đấy...lại còn em gửi thêm cho chị 300k chị gửi em con khác =))
Lúc đầu mình bảo là mình gửi tiền qua bưu điện 12h sau bạn sẽ nhận đuợc để mình biết địa chỉ của bạn....nhưng chị ấy khăng khăng là phải gửi qua tk ngân hàng của chồng chị ấy ở Kiên Giang @@
50110000154519...Nguyễn quốc cuờng....ngan hang đầu tư và phát triển Thanh hoá...bạn trả lại tiền mà lấy lại danh dự cho mình đi

khoamax

T.Viên Năng Động
nguyên tắc việt minh làm thinh là đồng ý đó :keke_hehe:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Việc ship chó mèo rất đơn giản. vì đầu tháng 9 tôi vừa ship một chú mèo vào sài gòn. Tôi ra ga gọi điện cho người nhận chuyển, giao chó hoặc mèo và số phone của người nhận chó hoặc mèo. Trước khi tàu tới nơi chừng 30 phút, người chuyển chó hoặc mèo sẽ gọi điện cho người nhận, và người đó ra nhận. Mọi chuyện hết sức đơn giản. Như tôi đọc, thấy bảo gọi điện thì tắt máy, nghe có vẻ như lừa lừa.
Việc mua bán không thành, thì người nhận tiền mà chưa thể giao hàng nên gửi trả lại tiền.
Còn bạn mua chó, nếu đúng là có xúc phạm người ta, thì nên sửa. Chúng ta yêu quí động vật đó là một nét văn hóa, vậy mà bạn lại quên mất văn hóa ứng xử.
Nếu bị đưa nick và black list họ có thể lập nick mới và tiếp tục lừa đảo mà. Nên có cách gì đó nhận diện tránh để trường hợp tương tự lặp lại.

xuneo

chả thấy bạn kieuoanh99 vào giải thích gì.....từ lúc chuyển xong tiền...gọi điện thì tắt máy liên tục mình cũng xác định là mất rồi.....đăng lên đây cho mọi người cảnh giác thôi......của thiên trả địa.....ko gặp chuyện này thì sẽ gặp chuyện khác thôi
Bây giờ tôi làm đơn tố giác lừa đảo vào công an tỉnh kiên giang được ko nhỉ.....có số tk ngân hàng mà.....mất thêm tiền tôi cũng chơi đến cùng

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Bạn nên làm, rất nên làm, bạn nên làm đơn tố cáo. bạn có số tài khoản có tên người nhận.
Bạn có thể nhờ admin tìm cho bạn địa chỉ của nick đã lừa bạn.
Bạn nên đòi lại tiền, vì sao bạn có làm vậy mới ngăn chặn được các hành vi lừa đảo của những người khác. Nếu ai bị lừa cũng không đòi lại tiền, sẽ có nhiều người xấu thấy kiếm tiền bằng lừa đảo là dễ.

Status
Không mở trả lời sau này.