• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người giúp bé chuột bạch của em với ạ :((

thaogacum95

Gà Cúm
Bé chuột bạch này là cái, em nuôi từ 13/5/2011 đến nay cũng đc 1 năm 3 tháng r chứ đâu có ít :03: Bé rất ngoan, cho gì cũng ăn chỉ trừ bất cứ cái gì có dính đến thịt :03: Em đã từng cho bé ở với 1 bé chuột bạch đực khác nhg bé đực kia 1 hôm bỗng dưng biến mất biệt tăm :dead: thành ra giờ bé vẫn cô đơn 1 mình :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: Thôi lan man đủ r,vấn đề là 3 htrc em phát hiện ra ngón giữa chân trc của bé tự dưng sưng phồng đỏ rộp lên và chỉ bị ngón đó,các ngón khác ko sao cả :hmmm: đến hnay thì sưng cả thêm phần lòng bàn chân nữa ạ. Trông bé rất tội,chân đó ko bám vào đâu đc,em cầm vào thì ko rụt lại, có lẽ là bé ko bị đau. Nhưng ở bên trong chỗ ngón giữa sưng lên có phần vàng nhỏ mà theo kinh nghiệm bệnh tật lâu năm trên chính cơ thể em thì em biết đó là nhân mủ :lac_dau: Ai đã có kinh nghiệm nuôi hay biết gì thì giúp em với ạ :(((( em cám ơn lắm lắm :03: :03: :03:
P/s: gần đây người bé có rất nhiều con gì trắng li ti li ti, bám chi chít trên bề mặt da =='

thaogacum95

Gà Cúm
có ai từng nuôi chuột bạch ko vậy :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

thaogacum95

Gà Cúm
Tiếc quá, ko giúp dc bạn, chưa nuôi bao h :sad:

thank bạn đã quan tâm :( mình nghĩ ko b có giống hams ko nên cũng ko dám đăng trong nhóm hams :sadcorner: thật sự mình ko b phải làm gì hết, vì mình nuôi mấy đời chuột bạch chưa bao giờ bị thế này luôn :Onion07: :Onion07: :Onion07: trông bé hnay mệt mỏi hơn hẳn,chẳng chạy nhảy gì nữa hết :07: lo chết đi được :(((((((( huhuhu

thaogacum95

Gà Cúm
trời ơi ko ai từng nuôi chuột bạch à :dead:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Anh có kinh nghiệm 2 năm & đã từ nuôi một lúc hơn 400 con chuột bạch :D

Em chụp hình kĩ chỗ chân bị đau lên anh xem nào ? Nếu ko rõ nguyên nhân nhưng thấy nhiễm trùng có thể tiêm kháng sinh dài ngày để điều trị.

Thân.

thaogacum95

Gà Cúm
Anh có kinh nghiệm 2 năm & đã từ nuôi một lúc hơn 400 con chuột bạch :D

Em chụp hình kĩ chỗ chân bị đau lên anh xem nào ? Nếu ko rõ nguyên nhân nhưng thấy nhiễm trùng có thể tiêm kháng sinh dài ngày để điều trị.

Thân.

em ko có máy ảnh để chụp anh ơi :( em chỉ b tả thế thôi ạ,nó sưng mọng lên,đỏ chót 1 ngón giữa và lòng bàn chân,nhưng mấy ngón chân còn lại thì chả sao cả,vẫn hồng hồng bình thường :hmmm: à,ở giữa ngón giữa bị sưng có 1 chỗ lõm nhỏ xíu trắng trắng. Em nhớ là hồi bé em bị chín mé ngón tay thì lúc đầu sưng đỏ, xong xuất hiện nhân vàng mủ, rồi chỗ đó vỡ ra thì thành dịch trắng và lõm vào :hmmm: kiểu hiện tượng y như con chuột bây giờ ạ

thaogacum95

Gà Cúm
bé lại bị xước thêm 1 chân,đang có dấu hiệu chuyển màu hồng sang đỏ :co_y_tuong_xau: và trên thân có một số vết như kiểu bị chích,đốt nhỏ cũng đỏ nốt :sadcorner: trời ơi ai b cách cứu bé ko :sadcorner:

thaogacum95

Gà Cúm
bạn nào b chuột bị nhiễm trùng sưng tấy thì tiêm gì và như nào ko :( mình ko thể bỏ em nó bệnh tật thế đc :((((

Bé Xún

T.Viên Năng Động
bạn nào b chuột bị nhiễm trùng sưng tấy thì tiêm gì và như nào ko :( mình ko thể bỏ em nó bệnh tật thế đc :((((

hix, mình cũng chưa từng nuôi chuột bạch:(

thaogacum95

Gà Cúm
haizz nản quá :07: dù sao cũng cám ơn bạn đã quan tâm :)