• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đẻ

Hoài Thương

Gấp Gấp Gấp ạ ạ
hqua e post 1 bài r và tối hôm qua mèo nhà e có dấu hiệu vỡ nước ối sáng nay nó bắt đầu đẻ từ sáng tới h ms đẻ 1 con thôi ạ
Có ai biết nhiều về cái này thì giúp e vs lm sao để nó đẻ tiếp và trong khoảng thời gian bao lâu mèo mẹ k đẻ tiếp thì phải gọi thú y ạ
Từ sáng h phải mấy tiếng r mà mèo nhà e k có dấu hiệu dặn đẻ tiếp hay j cả nó chỉ nằm thở và con con bú thôi ạ
E lên xem thì nó chỉ nhìn r kêu kiểu khàn giọng thôi :((
somebody help me, please :((

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chắc mèo nhà em chỉ đẻ 1 con :D khoảng 30 phút - 1 tiếng là mèo rặn ra con thứ 2 ngay :D

Hoài Thương

vâng ạ đến hôm nay là hôm thứ 3 k thấy nó đẻ nữa bụng cũng mềm đi r ạ.đợt này nó đẻ 1 con thôi
e cứ lo nên hnay mời bsi đến khám lại thì bsi cũng bảo nó chỉ đẻ 1 con thôi hết r ạ :)
Lúc khám bsi gây tê để nắn bụng cho mèo.cho e hỏi là gây tê trong vòng bao lâu thì mèo tỉnh lại và sau khi tỉnh triệu chứng của mèo như nào cần chăm sóc ra sao ạ

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Trùi, sao lại có vụ gây tê để nắn bụng mèo giống như mèo bị viêm ruột cấp vậy ;(. Mèo thì em cứ nắn bụng bình thường nhẹ nhàng thôi, tiêm thuốc vào còn con nào trong đó chắc cũng lên đường ;(. Bác sĩ lấy em bao nhiêu tiền ?

Thân mến.

Hoài Thương

hịx vì e quyết định mổ nếu khám còn con trong bụng nên bsi cũng tiêm luôn.bh nó hơi tỉnh r vẫn nằm nghỉ thôi ạ.Lấy 200k ạ lúc khám xong bsi bảo hết con r thì có tiêm liều thuốc bổ cho nó tỉnh nhanh vì bsi bảo nếu tiêm thuốc tê mà có mổ thì nó sẽ tỉnh nhanh hơn mà tiêm thuốc k mổ