• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MISS THOA - kẻ vu khống :))

bichbui

Member
thế này nhé, ngày từ ngày đầu tiên chị Thoa hỏi giống mèo, em đã lưỡng lự suy nghĩ vì cùng dợt đấy mèo nhà em có qa nhà chị My Pink để lấy giống, em có nói vs chị Thoa và bảo là em sẽ đón mèo về nhà vào ngày hsau và hsau nữa c đón mèo nếu e thấy nó khoẻ, nhg chị Thoa có ý là muốn luôn và ngay nên e chả biết làm tnao đành chấp nhận dù k muốn, do tính e cũng cả nể nữa :) hôm đó là ngày 5/9/2013! sau khi c Thoa có đón về, có bảo vs em là mèo nhà e có nhảy mèo nhà chị ý, và lđó e k biết tình trạng n bị đi kiết, nếu biết e hoàn toàn k đồng ý cho đi, và khi chị Thoa biết đáng lẽ nên bảo em đến đón mèo về chứ k nên để mấy hsau mới cho em đón :) chị vẫn cố cho chno đi vs nhau! lúc đón mèo, e có hứa là bảo hành vs chị đến khi nào mèo có bầu!!!!! Ngày 18/10/2013, chị Thoa có inbox trg fb cho em bảo là chị sắp chuyển nhà, phải bán hết mèo, trong đó có cả MÈO CÁI LÀM GIỐNG, và chị đòi e tiên lấy giống???? em không đồng ý, vì từ trc đến nay chỉ có chuyện bảo hành chứ k có chuyện hoàn tiền :) Rồi ngày 21/12/2013 chị có nói vs mình là mèo nhà chị lại gào??? Trc đấy chị có nói là chị bán hết mèo mà? h báo mình có mèo lấy giống thì lsao mình tin tưởng đc? Mà thời gian từ lúc lấy giống từ ngày 5/9/2013 đến ngày 21/12/2013 là thừa tgian mèo đẻ rồi, đó là suy luận của về phía em, và em không thân thiết j vs chị Thoa nên em chả biết nói j, và cùng đợt đấy mèo nhà em có đi cái vs mèo nhà em Đăng có sđt là 01628653549, em có nói vs chị Thoa và c bảo em cứ cho 1 con đực và 2 con cái 1 lúc cũng đc k qa đợt mèo nhà chị ý, e nghe thế e bó tay và bảo hoàn lại 50% tiền giống, lđấy chị không đồng ý, và bảo muốn lấy giống @.@ bó tay thật lúc này :-< em cũng chả muốn nói j nữa cho đến ngày hôm qua, chị lại bảo mèo nhà chị gào rồi, em thông báo vs chị ý là mèo nhà em bị bệnh nên phải thiến k cho đi giống được nữa thì chị bù lu bù loa lên bảo em lừa đảo, lươn lẹo? Chị Thoa lớn tuổi hơn em nên em tôn trọng, giữ im lặng k nói j thì đến buổi tối chị có nt doạ dẫm em bảo là ngày 3/4/2014 sẽ cho đầu gấu qua giải quyết, nói chuyện vs gia đình em! Và chị còn nói chuyện vs mẹ em bằng thái độ lấc cấc nữa, chị có nói là mẹ em gọi chị là ranh con vs trẻ ranh, em hỏi chị 1 câu là chị thử so độ tuổi của mẹ em vs chị xem mẹ em nói có đúng k? Em đã từng nói chuyện vs chị rất nhẹ nhàng, tử tế và lịch sự, giải thích cho chị những câu rất có lí nhg chị luôn cố tình không hiểu chuyện và luôn đòi hỏi mọi thứ theo ý chị :)

em không phải là người vô lương tâm đến mức mèo nhà mình ốm mà mình vẫn vắt kiệt sức à? chị Thoa biết mèo nhà em vừa mới đi giống về nhg vẫn cố tình đòi lấy, em đã có ý từ chối r nhg c ý vẫn cố nấn ná :) mọi người đọc r hiểu nhé! đừng nghe chn 1 phía

Và mọi người thử ngẫm xem, lấy giống ngày 5/9/2013 và ngày 21/12/2013 đòi bảo hành thì mọi người gặp trường hợp như em mọi người sẽ làm ntn :)

Em không up được ảnh ở trên topic nên mọi người add fb em để xem đoạn tn c ý chat vs em nhé!!
link fb e đây https://www.facebook.com/bich.92

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
thanh niên @alyshal sao nhiệt tình thế thanh niên ;))

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
Eiffel*FR said:
thanh niên @alyshal sao nhiệt tình thế thanh niên ;))
ko biết là bạn hay có khi là 1 ý bạn efiiel =))

e này quá xảo trá - e nói câu mình không đồng ý nhận 50 % =)) tại sao m fai nhận 50 % trong khi vừa phải hầu con mèo ĐI KIẾT , VỪA PHẢI MẤT TIỀN , mà mèo của mình chẳng đc cái gì .
nói cũng ko biết đg nói. K muốn bảo hành , k muốn cho phối nữa thì trả hết tiền đi , sao lại trả 50 % ? VỚ VẨN .

nhưng sau đó m vẫn nói e ấy để đợt sau , e ấy còn ok cơ ạ

p/s : e này bảo e này cho mèo đi 2tr/ lần . =)) trng khi hỏi miệng e tự nói ra giá 1tr =))
cái điệu bộ lật lọng sao mà nó rõ thế

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !

mng đọc xem , có đúng m nói giữ lại mèo thì sẽ phối k,e ấy mồm vẫn nói câu " e nhận bảo hành mà "
sau đó e này lần thì bảo mèo đnag đi nhảy , lần thì viêm tiết niệu , h thì thiến rồi =))

Dotattung

Member
Ừ thì b bích bảo hành nhưng b Thoa cũng phải đưa ra được bằng chứng chứng minh là trong 3 tháng đấy mèo nhà bạn thoa chưng từng sinh sản hoặc bầu bì gì đi chứ . Chứ nói mồm mãi không giải quyết đc gì

alyshal

nhokcoi89 said:
ko biết là bạn hay có khi là 1 ý bạn efiiel =))
Bạn Eiffel biết rõ mình ai là chị Mrs Thoa ạ, chả đến lượt chị tự phán đâu.
Chả phải nói nhiều với chị nữa. Chị xem chị post bài từ một phía ở cái topic kia bao nhiêu không hiểu chuyện thông cảm cho chị và bao nhiêu người đã hiểu chuyện giải thích cho chị, chưa kể nhiều người quá chán độ cùn của chị quay sang chửi lại chị mà chị vẫn cãi nhem nhẻm ra ý.

bichbui

Member
thôi, mọi người đừng nói chuyện vs đơn bào nữa, tốn thời gian của mọi người ra :) mọi người góp ý thì thoa bảo là mình nói dối :) vậy tsao hqa Bích nói chuyện vs thoa mà thoa lại block fb, thoa bảo là thoa muốn bắt mèo về ngay chính ngày mèo vừa mới đi vs 1 con mèo khác, thoa biết điều đó, rồi là người qen biết Bích để Thoa 1tr vì là ng qen chứ k fai là thân mà đủ độ tin tưởng,rồi thoa bảo mình bớt thêm cho thoa còn 800k nữa! nếu định lừa đảo thoa thì Bích bớt giá cho Thoa để làm j, để hẳn 2-3tr đi :) thoa lớn r, sắp làm mẹ r, định nói j thì uốn lưỡi 7 lần trc khi nói nhé :)
ngày hôm qua thoa bắt bẻ mình từng chữ 1 và mình đã đưa ra bằng chứng cho thoa đọc, thoa hết lí thoa cãi cùn r thoa block fb Bích hihi

bichbui

Member
hay thoa bảo nhg điều trên Bích nói là dối trá lừa đảo????? vì hqa Bích vs thoa nc vs nhau trên Group Buôn Bán Chó Mèo có rất nhiều người đọc được hihi

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
alyshal said:
Bạn Eiffel biết rõ mình ai là chị Mrs Thoa ạ, chả đến lượt chị tự phán đâu.
Chả phải nói nhiều với chị nữa. Chị xem chị post bài từ một phía ở cái topic kia bao nhiêu không hiểu chuyện thông cảm cho chị và bao nhiêu người đã hiểu chuyện giải thích cho chị, chưa kể nhiều người quá chán độ cùn của chị quay sang chửi lại chị mà chị vẫn cãi nhem nhẻm ra ý.
=))

10 ng thì có tới tận ... 2 người bênh vực Bích - đó là bạn bè , người quen của Bích =))

miao

Miao cattery
Theo mình thấy chị Thoa sai rồi,,Mình chưa gặp bạn Bích lần nào,thề luôn và cũng k thân quen j cả.Có lẽ những ng góp ý cũng vậy.em thấy khá nhiều ng bênh Bích và cũng có nhiều ý kiến đưa ra phương án cho cả hai.Em k nghĩ bạn Bích có thể lôi kéo nhiều ng bênh vực đc nếu k hợp lý.Với 1 ng bán mèo mà nói,việc có đc bênh vực hay ko lại dựa thẳng vào khách hàng.Nếu bạn Bích từng gây hấn với nhiều ng,thì topic này sẽ có rất nhiều ng mượn gió bé măng vào nói bạn ý.Nhưng vấn đề là k có.Vậy thì trường hợp của chị là hiếm.Cần xem xét.
Và em và nhiều ng cũng đưa phương án khách quan là chị đưa bé mèo lên thú y chụp ảnh lại,quay clip lại để bác sĩ chứng minh bé mèo đã từng đẻ trong thời gian 4 tháng đó hay ko.Đây là cách hay nhất.chi phí ko phải nhiều.Nên có thể làm đc.Dù sao nó khiến mọi chuyện rõ ràng và giải quyết đc vấn đề.Chứ cãi nhau trên này làm đc j đâu ạ.

tinytei

TinyTei
Thật ra thì mèo bệnh linh tinh thế kia mà để ngta phối thì đã là 1 vấn đề rồi
Sau lại đòi tiền phối trong khi biết mèo mình bệnh thế kia thì phối thế nào cho đc.
Hứa bảo hành phối lại thì phải phối lại thôi. Chị Thoa gì trên kia đồng ý đợi 2~3 đợt thế kia là hay đấy
Mình thì mình chả đợi đâu, mình đem đi phối trả tiền đàng hoàng rồi, nhiều lắm mình đợi 1 đợt thôi là cùng
Mình cũng ko chịu nhận 50% đâu. Vì mình trả tiền để phối, đã vậy còn phải chăm sóc mèo bệnh của nhà đó, thì mắc gì mình phải lấy 50%?
Tự dưng khi ko mình vừa tốn công, vừa tốn tiền lại chả nhận đc gì sao?
Chị Thoa gì kia cũng đồng ý đợi bạn 1 đợt nữa. Vậy mà bạn chỉ nói nhanh gọn là Thiến rồi thì xong á?
Nếu bạn thiến pé rồi nghĩa là bạn đã chẳng còn gì để bảnh hành cho ngta, bạn phải trả lại cho ngta 800k chứ.
Vì mèo nhà bạn k làm mèo nhà ngta có bầu mà? Sau đó cũng đâu có nhãy lại đâu
Thế thì bảo hành như nào?
Giờ mèo bạn bị thiến. Bạn trả 800k cho ta ngta, sau đó chuyện em xui ko gây gỗ làm gì hết

Ns thật thì bạn Bích cứ gửi lại chị Thoa 800k, xog sau đó cứ unf FB, block nhau luôn, thế vừa không mang tiếng, vừa không cãi nhau, ko đau đầu cho biết bao nhiêu người

haux

smod
đôi lời xin góp ý cùng 2 bạn ,sự việc tưởng như rất đơn giản nhưng cả 2 đã để nó đi quá xa khó kiểm soát khi các cmt trái chiều cãi vã rôi mạt sát nhau .Đây là dđ ytc cũng như 1 câu lạc bộ lên hãy sử sự với nhau 1 cách nhân văn ,mình hiểu tâm trạng của bạn Thoa, bạn cả giận mất khôn ,hãy bình tĩnh trình bày mn sẽ ủng hộ bạn.Nhiều cmt yêu cầu mang mèo đi xn ,ko cần thiết vì bạn Thoa đã thông báo với bạn Bích mèo ko mang bầu và đã gào đực sau hơn 1 tháng phối mèo nhà Bích do mèo đực đang đi phối lên hẹn lần sau ,và lần sau thì mèo đực lại đi viện lên lại đợi tiếp ,đến bh mèo đực đã thiến lên mới sảy ra đôi co ,như vậy thời gian 3 tháng là hơi lâu nhưng do mèo đực ko thể phối lên bạn Bích gửi lại tiền phối cho bạn Thoa là hợp lý ,bạn Thoa cũng đã kiên nhẫn chờ mấy lần mèo gào đực mà ko được phối cũng là thiệt thòi rồi ,vậy mong 2 bạn giải quyết êm đẹp ko dùng mỹ từ nc với nhau nũa Thân !!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
@nhokcoi89
2 bạn vui lòng chỉ mở 1 chủ đề để giải quyết, tránh mở nhiều chủ đề.
Tôi sẽ xoá tất cả topic ngoại trừ topic này.
Bạn nào cố tình mở thêm topic tôi sẽ xử lý theo quy định diễn đàn