• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhờ smod phân xử công bằng vụ kì kèo với shop dâu tây - 01663121533

Status
Không mở trả lời sau này.
Tình hình là m có bán sỉ cho c dâu tây ( DT ) hams, 2 bên đã thoả thuận xong với nhau cách đây mấy ngày
Nhưng mình ở tn còn c DT ở hn nên giao dịch qa trung gian là e gái c DT
Nguyên văn tn của c DT : c bảo e c rồi hum nào e qa đấy thì đưa cho em c cuối tuần em c về hn đó
Thế là chiều hnay m có nt hẹn em c DT là 6h30 m mang hams qa lúc ấy b có ở nhà k
Thì b ấy bảo là mình có b cứ qa đi
Đúng 6h30 m bận việc riêng chưa qa đc, em c DT có gọi đt giục m, m khất 30p nữa m mang qa
Mang đến nơi thì 2 c e DT cãi nhau qa đt rồi c DT gọi m bảo e mang qa đột ngột thế cuối tuần e c mới về mà, trong khi tn ở trên 1 đằng, gặp lại 1 nẻo. C ấy kêu k có bình nc, m bảo tý về lấy mang qa
M về nt hỏi em c ấy là lấy bình bi 60ml 30k hay 80ml 40k thì em c ấy nói cái này c ko biết rồi hình như có gọi đt cho c DT
C DT nói là cho c ấy mượn bình nuôi hams vì m mang qa quá đột ngột nên c ấy mới lấy, m phải có trách nhiệm cho mượn bình. Xl mình có gọi đt hẹn em c ấy rõ ràng, c ấy nói c ấy mua chứ em c ấy có mua đâu mà hẹn e c ấy. Hồi xưa rõ ràng m bán gp cho c ấy cũng ko bảo qa c ấy chỉ bảo qa e c ấy thôi mà có kêu câu nào đâu. Bh lại đổ tội cho m, m bán hams ko có kèm theo khoản mục mượn bình nhé

Hơn nữa k có đồ dùng sao còn gọi đt giục m mang qa, do 2 c e ko thống nhất lại đổ thành m sai. M thì mai or ngày kia m về quê rồi sao mà cho mượn êc, hơn nữa tự nhiên cho mượn xong lấy bình mới ra dùng chắc.

Em c DT đồng ý mua bình nhưng c DT cứ kì kèo đòi mượn mấy hôm, trong khi m ko hề quen biết c DT mà chỉ giao dịch qa đt vs c ấy. 1 lần nữa 2 c e lại ko thống nhất quan điểm vs nhau, em c DT bảo đợi mãi sao ko mang qa, c DT thì bảo sao ko cho mượn. Mệt hết cả ng m chả biết nghe ai. Lại sợ c DT chơi chiêu cũ nên ko dám mang qa cho em c ấy phải để 2 c e thống nhất. M kiên quyết ko cho mượn thì c DT đồng ý mua bình xong đòi trả lại hams.

Và e c DT rất hổ báo nt với m rằng : mai mang tiền qua trả c , ko thì cứ liệu chừng

Lật lại những sự việc trc đây m có mua hams của c DT và có giới thiệu cho bạn bè ở HN qa mua vì hams c ấy béo tốt chất lượng, hồi đó c ấy chưa mở shop, m mua k có đồ dùng m cũng chấp nhận mua cũ lại của c ấy cái bình nc = giá mới, cái đó m cũng ko xoắn đâu, m kể lại vì c ấy xoắn m quá thôi

Mong rằng các b tuy có quý mến c ấy thật ( như m đã từng ) thì cũng xin 2 chữ công bằng

Mình cần smod vào phân xử cho công bằng nhé

minhmoi92

YTC Developer
Tổng kết lại câu chuyện cũng chỉ do qua người thứ 3 nên mới như vậy thôi. Ngồi nói chuyện bình tĩnh với nhau cho ổn thoả là xong

minhmoi92 said:
Tổng kết lại câu chuyện cũng chỉ do qua người thứ 3 nên mới như vậy thôi. Ngồi nói chuyện bình tĩnh với nhau cho ổn thoả là xong
Em chị DT đồng ý mua rồi xong c DT cứ nằng nặc bảo m sai nên đòi mượn
Rõ ràng m ko sai, m có hẹn giờ giấc rõ ràng, giục m xong m đến lại kêu đến bất ngờ , đột ngột
Khó nghe, xong lại kêu m buôn bán thế mà đc à

bedautay870

T.Viên Năng Động
Bùn cười thật, chị tóm tắt ngắn gọn thế này nhé em gái chị thì cuối tuần về nới thế mà em ko hiểu mang qua cho nó, nó mà ko gọi cho chị chắc chị cũng chả biết gì. chị cho em sdt em chị là để khi nào em chị về hn thì gọi em mang qua. chứ đằng này em gọi mang qua rồi chả nhẽ bắt em mang về ak
1. Ng mua là chị em chị chỉ là ng nhận chứ hoàn toàn ko biết gì về chuyên mua bán 2 bên
2. như tn trên chị có nói ro em chị cuối tuần mới về em nt với nó bảo nó mang qua mà ko nói 1 tiếng nào với chị
3. lúc bít tin em mang qua chị gọi chi gọi cho em rất nhiều nhưng em ko nghe, tới lúc tới cho em chị thì mới nghe, em trình bày lý do là mai or ngày kia em về quê nên ko nuôi được, ừ thì chị thông cảm , lúc ý chị cũng bảo thẳng em chị trên ý ko có đồ nuôi nên bảo em cho mượn mấy hôm. em đã đồng ý thì chị mới lấy hams chứ chị đâu có ép buộc gì em.
4. lúc em về lại nt bảo ko cho mượn mà bắt mua mới chị chịu em luôn, nếu thế sao ko bảo thẳng luôn
5. cãi nhau với em chị chả vui gì nên bảo ko thích cãi nhau, đằng nào ko có đồ thì hams cũng die em cũng ko muốn cho mượn mà chỉ muốn chị mua hams mua luôn bình nước cho em nhưng chị ko mua nên em dở chứng. giờ chị cho em quyết định
1. là cho mượn bình cũ
2. là qua đón hams về chị chả thích cãi nhau vì em chị cũng bận học cả ngày đâu có thời gian mà quan tâm chúng nó
Nhưng em lại bảo
1. cho mượn thì em bóc bình mới ra xài ak, kais này ko phải việc của chị
2. tiền của chị em mang đi trả nợ hết, hams em có thể nhận tiền chị cho em nợ
Chị mua bán rất nhanh chứ ko kì kèo nhiều, thuận mua vừa bán thôi, chứ ng bán hams dưới hà nội cho chị chả thiếu. Là do chị nghĩ cho em bán trên ấy it ng mua thì mua giúp , giờ mới biết giúp ng hại mình quả ko sai.

Xl e bảo cho c mượn đồ nuôi lúc nào?
E có quen biết gì c ko mà cho c mượn
E của c đồng ý mua bình rồi nhưng vì sợ c chơi e chiêu cũ nên e mới thônh báo qa c khiến sự việc trở nên như vậy nhé
Chứ e mà ngay lúc ấy mang qa c lại bảo đột ngột vs chả bất ngờ thì đúng là bó tay

C nên bảo lại vs e c thì đúng hơn, 2 c e đã ko thống nhât lại đổ cho ng khác. Mệt hết cả ng
E của c còn mắng e là sao bảo mang qa từ bh rồi mà mãi chưa mang qa, e phải nói vs e c là c đòi mượn chứ k muốn mua

C nên xem xét lại m đi, e thấy e c thoáng hơn c nhiều đấy

Bh c vẫn chứng nào tật nấy đòi mượn bình e hả, nằm mơ đi bà c keo kiệt
Đáng lý ra e có ý định nhận lại hams rồi nhưng mà cái kiểu nc của c đã k nhận sai khi 2 c e ko thống nhất quan điểm lại còn đổ cho ng khác sai thì còn lâu c nhé

Đã thế còn đe doạ e mới ghê chứ, biết rõ về ng khác rồi hằng đe doạ c ạ, e c có gấu đến đâu cũng cần biết ng khác là ai đe doạ mới dễ. Chứ nt hùng hồn như vậy chả giải quyết đc vấn đề đâu

Xong rồi còn giục e viết bài này cho kháck của c vào đọc
Đâu đâu khách của c đâu, đọc bài này c sai rành rành ai dám comment bênh c vậy

bedautay870

T.Viên Năng Động
oh chị mua hộ em, chi sai vậy em trả tiền chị đi chi trả em hams là xong

bedautay870

T.Viên Năng Động
là em muốn mọi ng đọc còn kêu gì, chị bao mn vào xem chứ có bảo ai vào benh chị đâu hơ hơ... em trẻ con thế chị ko chấp. còn em chị nó cáu vì cách giao dich của em thôi, chứ có đánh em kai nao chưa mà em bảo hổ báo. em ko muốn cho mượn cũng đc. chị cũng chả muốn mượn nữa, em qua mang hams về, từ nay chị ko mua hộ em bất cứ cái gì luôn........

bedautay870 said:
là em muốn mọi ng đọc còn kêu gì, chị bao mn vào xem chứ có bảo ai vào benh chị đâu hơ hơ... em trẻ con thế chị ko chấp. còn em chị nó cáu vì cách giao dich của em thôi, chứ có đánh em kai nao chưa mà em bảo hổ báo. em ko muốn cho mượn cũng đc. chị cũng chả muốn mượn nữa, em qua mang hams về, từ nay chị ko mua hộ em bất cứ cái gì luôn........
c xem lại mình xem ai trẻ con
mượn ko đc lại đòi trả hams lại
ko nhận thì lại dọa đánh
xl c e chả phải trẻ con, thích gây sự thì e tiếp

còn việc nhận lại hams chính ra e định lấy lại rồi, nhưng e c dọa đánh e, e mà qa lấy khác gì e sợ nó đánh e mới qa nhận lại
e lại sợ qá, biết ng biết ta mới đánh thắng đc c ạ
e chờ xem e c làm gì e

bedautay870

T.Viên Năng Động
sợ chị thế cơ á... ??? chị có làm gì em đâu... tại em dở chứng thôi.em cũng ghê gơm thế cơ mà

Xứ sở sương mù said:
ko nhận thì lại dọa đánh

còn việc nhận lại hams chính ra e định lấy lại rồi, nhưng e c dọa đánh e, e mà qa lấy khác gì e sợ nó đánh e mới qa nhận lại
e chờ xem e c làm gì e
đúng là bùn cười thật, đã sai còn cãi cố.... chung quy lại là nói 1 đàng hiểu 1 nẻo thôi em

bedautay870

T.Viên Năng Động
Xứ sở sương mù said:
ko nhận thì lại dọa đánh

e chờ xem e c làm gì e
thế theo em giờ ko trả lại thì làm thế nào, ko có bình nước thì từ giờ tới cuối tuần đằng nào chả chết, mua bình nước em cũng ko dám sang sợ bị đánh còn gì... chị thì chả thèm đánh trẻ con đâu em ạ... rút kinh nghiệm lần sau mua bán cho cẩn thận đi em

ki_tich18 said:

vui tinh wa e oi
chi bao danh e bao jo the
c đọc ko hết chữ hả c
em c dọa đánh e ạ

bedautay870 said:

sợ chị thế cơ á... ??? chị có làm gì em đâu... tại em dở chứng thôi.em cũng ghê gơm thế cơ mà

đúng là bùn cười thật, đã sai còn cãi cố.... chung quy lại là nói 1 đàng hiểu 1 nẻo thôi em
vâng e sợ lắm c ạ, e ko dở chứng mà 2 c e tự nhiên ko thống nhất quan điểm loạn hết cả lên
c thì bủn xỉn đòi mượn, em c thì muốn mua rồi nhưng mà c bủn xỉn qá e ko dám mang đến ko lại cãi nhau
c ko tin thì c cứ hỏi e c mà xem
e chị chấp nhận mua xong trong lúc c kì kèo e ko dám mang qa, nó bảo đứng đợi bao nhiêu lâu mà sao e vẫn ko mang bình nc qa, e phải nói là c kì kèo ko muốn mua e ko dám mang qa ko lại bảo ko bảo qa vs c trc thì lại mệt ra

e ghê gớm vs ng cần ghê gớm thôi, thích giở trò mèo thì e cũng chiều

bedautay870 said:
thế theo em giờ ko trả lại thì làm thế nào, ko có bình nước thì từ giờ tới cuối tuần đằng nào chả chết, mua bình nước em cũng ko dám sang sợ bị đánh còn gì... chị thì chả thèm đánh trẻ con đâu em ạ... rút kinh nghiệm lần sau mua bán cho cẩn thận đi em
tất cả là do c đó c ạ, c mới là kẻ cần rút kinh nghiệm
đánh e cũng ko dễ thế đâu c ạ, giở thói du côn thì cứ giở xem ai làm gì đc ai thôi

2 đứa ko thống nhất với nhau rồi cãi nhau xong lại đổ lỗi cho e là sao
c sai rõ rành rành mà bh c cũng chả muốn nhận
kiểu ng giở trò mèo như c e cũng chả sợ đâu

gieo nhân nào thì gặp qả nấy
e có nt hẹn giờ đàng hoàng chứ ko tự nhiên lôi chuột đến nhé

lỗi do 2 ng ko thống nhất, ng thì muốn mua, ng thì ko, e chả biết nghe ai
em c đã muốn mua, c lại cứ đòi mượn, ko cho mượn thì c giở trò mèo đòi trả lại
sống như thế nào thì sống đừng để vận vào con cháu c ạ

c cãi chày cãi cối thì giỏi rồi, nhưng có đúng hay ko thì mọi ng tự khác biết

bedautay870

T.Viên Năng Động
chi chịu em rồi đúng là nói chuyện với tre con rất bức mình

bedautay870 said:
chi chịu em rồi đúng là nói chuyện với tre con rất bức mình
nếu c đúng thì chả có gì để e phải nói
đằng này c sai nên c có nói gì cũng k thể bảo vệ đc cái sai

nói tử tế ng ta còn ra lấy lại hams chứ giở cái thói chợ búa du côn ra thì xl 2 c e nhà c sử dụng nhầm ng nhầm chỗ rồi đấy ạ
cần gì phải cãi nhau chi cho mệt, nhờ smod , admin phân xử là rõ ấy mà

mong smod vs admin xem xét phân xử cho công bằng vụ này

bedautay870

T.Viên Năng Động
chị nói cho em biết chị mua bán cái gì cũng rõ ràng , em bán cho chị chị đã ko bắt em mang về rồi còn đòi hỏi bắt mua thêm đồ, em thích cãi nhau, thích đánh nhau hay ko chị ko cần biết, em lôi thôi kiểu này chị cũng ghét, ai giở trò mèo thì tự biết.... hay cho câu gieo nhân nào gặp qua day. chị trả lại cuối tuần chị bắt chứ giờ chị chả có đồ nuôi, chính em cũng biêt nên mới ép còn gì

bedautay870

T.Viên Năng Động
tự dưng đi ôm cục tức vào ng thật sự rất bực mình, giúp người thì người cắn lại đúng là làm ơn mắc oán

bedautay870

T.Viên Năng Động
coi như lần này chị gặp phải đứa dở hơi, hams chị chót mua thì chị chịu, lần sau đừng gọi cho chị mà bảo mua này nọ gì của em nữa nhé....

bedautay870 said:
chị nói cho em biết chị mua bán cái gì cũng rõ ràng , em bán cho chị chị đã ko bắt em mang về rồi còn đòi hỏi bắt mua thêm đồ, em thích cãi nhau, thích đánh nhau hay ko chị ko cần biết, em lôi thôi kiểu này chị cũng ghét, ai giở trò mèo thì tự biết.... hay cho câu gieo nhân nào gặp qua day. chị trả lại cuối tuần chị bắt chứ giờ chị chả có đồ nuôi, chính em cũng biêt nên mới ép còn gì
c nói thế mà nghe đc à, e c giục e mang đến khi đúng giờ hẹn mà e chưa đến e còn phải khất thêm 30p nữa đó c
c giở trò mèo ít thôi, mang đến nơi 2 c e lại cãi nhau xong đổ cho e làm 2 c e cãi nhau là sao, chẳng liên quan gì hết nhé
em c mới là ng thích đánh nhau ấy, e đang rất bt tự nhiên đòi trả lại hams á, làm gì có cái kiểu tráo trở như thế

bedautay870 said:
tự dưng đi ôm cục tức vào ng thật sự rất bực mình, giúp người thì người cắn lại đúng là làm ơn mắc oán
bedautay870 said:
coi như lần này chị gặp phải đứa dở hơi, hams chị chót mua thì chị chịu, lần sau đừng gọi cho chị mà bảo mua này nọ gì của em nữa nhé....
e mới là gặp phải 2 con điên ấy
con thì bảo mua giục mang đến
con thì kì kèo bủn xỉn đòi mượn ko muốn mua

đ" quen biết cái gì cũng mượn
đúng là thứ điên khùng chả thống nhất gì vs nhau lại đổ lên đầu ng khác

thứ điên điên như c e cũng xin chừa ạ

hồi xưa mua gp mang đến thì mua luôn ko xoắn gì hết, tự nhiên lần này lại khùng khùng dở chứng
đòi mượn ko cho thì đòi trả lại

nói chuyện như sh!t
hams đó là của c, sống chết là quyền của c, chả liên quan đến e nữa
gieo nhân nào khi gặp qả nấy thôi
bủn xỉn thế thì nó vận vào ng thôi

ko quen ko biết đòi mượn ng ta cái bình nc mới kinh chứ, hôm sau về quê rồi lại bóc bình mới ra dùng hi sinh vì bà chắc
c khôn lanh như con mèo ấy c ạ, con mèo xảo quyệt

chả có ai bán hams xong có vụ cho mượn bình nước đâu c nhé, lại còn chả quen biết
bủn xỉn đến từng milimet, lo hams chết mà ko mua nổi cái bình nc 30k thì chịu khó mớm cho nó vậy
đừng van xin lòng thương của e để e phải bố thí c ạ, bố thí vs ng nào thì đc chứ vs con mèo xảo quyệt như c thì never ạ

hồi xưa e đâu có biết c là ng ntn, biết trc là ng ntn e cũng chả điên mà liên lạc
còn bh thì e ko có trách nhiệm về mạng sống của chúng nhé nên đừng có xòe tay ra mượn mọ cái gì
tin nhắn của c đây ạ : chị ko cướp gì của em, chị mượn tạm mấy hôm chứ giờ em định để bọn nó chết khát à

mà thôi cãi nhau làm gì hả c, để smod vs admin vào đọc là biết đúng biết sai liền à, công bằng luôn

bedautay870

T.Viên Năng Động
cây muốn lặng mà gió chằng ngừng, chị chả nói gì quá đáng tới mức em gộp vào bảo 2 chị em chị như thế nhé, chị mua rồi c\thì chị đã chấp nhận em còn quay ra chủi chị như thế chả khác gì loại mất dạy vô học em ạ. bố mẹ em ko dạy đ em mà phải lên đây nhờ ng khác dạy dỗ em ak,
reo nhân nào gặp quả ý, loại vô học như em chị chả cần quan tâm nhiều mệt óc. ... em thích gi mặc kệ em dừng có động chạm tới chị khi chị dã nhường ko chấp nữa rồi nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.