• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rex sẽ mãi mãi là thành viên trong gia đình tôi

Mỗi khi buồn tôi chỉ có đúg 1 thứ làm tôi vui chính là cô cún nhà tôi,cô rất phá nhưg lại mang những nụ cười và tiếng cười đến nhà tôi.Mỗi khi tôi đi học về cô lại nhảy lên người tôi.Tôi nhớ lúc cô bị bệnh vì chú hay ói và đi vệ sinh ra máu và có mùi hôi nên cậu 2 tôi đã ẳm cô ra đằng sau và cho cô ở đó mỗi khi cậu 2 tôi đi làm về cậu 2 tôi thường làm vệ sinh cho cô,cho cô ăn và dùng bao tay vuốt ve cô (dùng bao tay bởi vì người cô rất dơ có dính khuẩn nên 0 dùng bao tay là thôi lun) .Ngày đó tôi có cảm giác như thiếu 1 thành viên trong gia đình vậy (cho dù là đi ăn cắp) lúc đó cô chỉ mới đc khoảng 5 tuần (tôi đoán vậy) . Mỗi khi đi chữa trị tôi phải tốn 200.000 VND trong ống heo đễ đưa cô đi chữa bệnh.2 tuần sau khi biết cô khỏi bệnh tôi rất vui.Sẵn tiện đây tôi muốn gửi tới nhữg người đọc câu truyện này 1 lời nhắn : cho dù chúng là động vật 0 biết nói,0 biết nghĩ nhưg chúng cũg là 1 phần trong gia đình chúng ta

Minh Huy

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
:gongxi-1:

mama

T.Viên Năng Động
minh ko hieu cau chuyen cho lam!!

Mình cũng vậy luôn lúc đầu thì cô sau lại chú!Rồi thì dơ nhiều vi khuẩn vậy sao bạn ko tắm cho pé vậy? :gongxi-1: :) :143163ljogging:

khoamax

T.Viên Năng Động
cô đi chữa bệnh mà chú khỏi bệnh là sao không hiểu gì hết ah rối tinh rối mù :Onion32:

Mình cũng vậy luôn lúc đầu thì cô sau lại chú!Rồi thì dơ nhiều vi khuẩn vậy sao bạn ko tắm cho pé vậy? :Onion32: :le_luoi: :Onion32:

à,cái đó mình sữa lại roài,còn cái vụ khó hiểu vì mình rất yếu môn văn

Rồi thì dơ nhiều vi khuẩn vậy sao bạn ko tắm cho pé vậy? :Onion32: :le_luoi: :Onion32:

à lúc đó bác sĩ 0 cho tắm chỉ cho tắm kiểu lấy nước roài nhúng khăn vào và lao người cho bé mà cũg khoảng 2 tiếng sau cũg trở lại bình thường

tra tra

T.Viên Năng Động
Tôi nhớ lúc cô bị bệnh vì chú hay ói và đi vệ sinh ra máu và có mùi hôi nên cậu 2 tôi đã ẳm cô ra đằng sau và cho cô ở đó mỗi khi cậu 2 tôi đi làm về cậu 2 tôi thường làm vệ sinh cho cô,cho cô ăn và dùng bao tay vuốt ve cô (dùng bao tay bởi vì người cô rất dơ có dính khuẩn nên 0 dùng bao tay là thôi lun)

Câu này có nghĩa là j bạn nhỉ?

mama

T.Viên Năng Động
hời khó hiểu wa! :04: :04: :04:

khoamax

T.Viên Năng Động
haizzz ! sau 1 thời gian khắc phục mọi người vẩn không hiểu gì cả vậy thì theo yk max rút lại là sau câu chuyện trừu tượng ấy thì bạn ấy muốn chúng ta nên coi pets là một thành viên trong gia đình phải đối sử tốt với các bé ấy thôi đúng không nà

mama

T.Viên Năng Động
thì đó là điều đương nhiên mà!