• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng các bé rùa đã và đang ở nhà mình -(up ở các trang phía sau)

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
hux, c ạ, con bé Quy nhà em nó nhiễu sự lắm cơ, có trò đòi đút mới ăn, còn cứ cho vào máng ăn thì nhất quyết k ăn, chỉ mỗi bé K cháp như heo thôi >"<
mà con bé cái nó lại kén ăn nữa chứ, chỉ đòi ăn củ sắn, dù có bỏ đói vài ngày cũng k thèm ăn rau hay gì khác, chỉ ăn mỗi củ sắn :lac_dau: lỳ kinh hồn luôn

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
mình cứ tưởng viettel 3 G tự hỏi có liên wan gì tới rùa đâu ta giờ mới bít đúng là mình ngốcc thật :D

lazymen

T.Viên Năng Động
hux, c ạ, con bé Quy nhà em nó nhiễu sự lắm cơ, có trò đòi đút mới ăn, còn cứ cho vào máng ăn thì nhất quyết k ăn, chỉ mỗi bé K cháp như heo thôi >"<
mà con bé cái nó lại kén ăn nữa chứ, chỉ đòi ăn củ sắn, dù có bỏ đói vài ngày cũng k thèm ăn rau hay gì khác, chỉ ăn mỗi củ sắn :lac_dau: lỳ kinh hồn luôn

đừng cho ăn nhiều sắn chị ơi, sắn có chưa axit HCN rấ độc, ko cẩn thận mà cho ăn nhầm thì người còn toi, đừng nói rùa

lazymen

T.Viên Năng Động
mình cứ tưởng viettel 3 G tự hỏi có liên wan gì tới rùa đâu ta giờ mới bít đúng là mình ngốcc thật :D

rùa có 3 cái gờ trên lưng, tên này có từ xa xưa khi chưa có mạng 3G luôn cơ ;))

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
đừng cho ăn nhiều sắn chị ơi, sắn có chưa axit HCN rấ độc, ko cẩn thận mà cho ăn nhầm thì người còn toi, đừng nói rùa

củ sắn gọi theo cách trong nam thì ngoài bắc kêu là củ đậu thì phải, k phải củ sắn (khoai mì) có chứa axit cyanhydric đâu em
^.^ cách gọi 2 miền khác nhau nên hay nhầm lẫn đó mừ, hi

:eye_wide: mình thì hạn chế bón cho em nó ăn trừ khi nào nó bệnh thì mới làm, vì trong thiên nhiên không có ai bón, nó vẫn khỏe kia mà. Mình thích cái gì thiên nhiên càng tốt . :keke_hehe: Nếu có vườn thì mình cũng làm luôn. Ở giai đoạn đầu vì chỗ lạ có thể chưa muốn ăn, nhưng về sau quen dần thì nó sẽ khiến pạn bất ngờ với việc ăn háu ăn đấy

lazymen

T.Viên Năng Động
củ sắn gọi theo cách trong nam thì ngoài bắc kêu là củ đậu thì phải, k phải củ sắn (khoai mì) có chứa axit cyanhydric đâu em
^.^ cách gọi 2 miền khác nhau nên hay nhầm lẫn đó mừ, hi

hi hi hi, em cũng thấy lạ nữa, mà đến mùa ko có sắn thì đào đâu cho nó ăn nhỉ? hay cho em ý nhịn đói >..

lazymen

T.Viên Năng Động
:eye_wide: mình thì hạn chế bón cho em nó ăn trừ khi nào nó bệnh thì mới làm, vì trong thiên nhiên không có ai bón, nó vẫn khỏe kia mà. Mình thích cái gì thiên nhiên càng tốt . :keke_hehe: Nếu có vườn thì mình cũng làm luôn. Ở giai đoạn đầu vì chỗ lạ có thể chưa muốn ăn, nhưng về sau quen dần thì nó sẽ khiến pạn bất ngờ với việc ăn háu ăn đấy

nhiều khi cho ăn khi cắn nó cứ đẩy thức ăn ra xa hơn =..=" thế là bò đi luôn, nếu bón thì nó chăm chú ăn sạch ...... chả hiểu sao nữa

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
con đực thì ăn kinh lắm, suốt ngày mình kêu nó là gùa lai heo
còn con cái thì đỏng đa đỏng đảnh, ăn uống kén chọn, món thích mới ăn, món k thích tuyệt nhiên k rớ, phải đút mới ăn, k đút thì cứ đi tùm lum tùm la chơi vậy thôi

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
vậy là chủ topic đã đc hoàn thành tâm nguyện về việc chém gió trong topic nổi tiếng rùi nhé hi hi :D

lazymen

T.Viên Năng Động
vậy là chủ topic đã đc hoàn thành tâm nguyện về việc chém gió trong topic nổi tiếng rùi nhé hi hi :D

là sao? chém gió à =)) không hiheeur lắm vẫn stick like........thks

lazymen

T.Viên Năng Động
hức, ai biết cách làm giun đất nhả hết đất ra ko? cho rùa ăn giun nó cắn phát đất đầy hồ luôn..................................@.@

nhangak

Turquoise Member
nhinf mấy bé thích quá,bác có tổng cộng bao nhiêu em vậy?

lazymen

T.Viên Năng Động
nhinf mấy bé thích quá,bác có tổng cộng bao nhiêu em vậy?

3 núi vàng 1 lưng đen và 2 3 gờ bạn ạ :) 2 em nv size 10 và 1 em size 6, :)