• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng,chuồng rùa sau 1 tuần làm theo cách của bobe

NguyenQuocPhan

YTC Developer
mình xin show hàng trước khi phá đi làm chuồng shop như của bác bobebubu thấy bác làm đẹp mà ham quá. :D
View attachment 26982
View attachment 26984
đây là hình ảnh chuồng rùa của mình.nhìn rất chật hẹp mà lại bẩn ^^ => phá đi làm lại
View attachment 26987
còn đây là bể ngoài trời của mình ,trong này có nuôi 2 em rùa tai đỏ,nếu phá đi mình định dùng đá và cây cối ở đây để làm hồ bơi cho mấy em,tất nhiên là phải nuôi chung 2 em rùa tai đỏ sezi 5.
View attachment 26988
ngoài thú chơi rùa ra mình còn thích chồng cây cảnh,đăc biệt là xương rồng.Chồng cái này cực tiện nhé thỉnh thoảng sinh nhật bạn mang ra gói quà rồi tặng :)
View attachment 26989
trong phòng mình có nuôi cá.nuôi mãi mà mấy em mắt nồi đen không chết dùm để còn mua bạch đỉnh hồng về nuôi.ngắm mãi chán lắm rồi.

dưới đây là thông tin mình xin gia nhập hội yêu rùa.
Tên :nguyễn quốc phan
nam 19 tuổi,đang làm sửa chữa oto cho Autonewway tại thái hà
Sdt.01658254033
Yahoo:sun_mrpz@yahoo.com
địa chỉ :tổ 18 định công hoàng mai hà nội,ngách 245/32 nhà số 4.mình ở phòng trọ nhé cũng khá rộng hơn 15m vuông.mình ở phòng cuối lên có cái góc thừa làm chỗ nuôi rùa.
tài sản: 3 em rùa núi vàng, 2 em tai đỏ,2 em cá vàng,3 em mắt nổi đen,và hơn chục chậu xương rồng

rất mong được làm quen và giao lưu kinh nghiệm với anh em trong box.thanks

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Ôi, thích thiệt :icon027: Cái chậu xuơng rồng đẹp quá, chị khoái xương rồng lắm. Lúc nào làm lại cái chuồng, thì up lên mọi người xem nghe em :)

nhangak

Turquoise Member
:lau_mo_hoi: Trời nóng quá em ạ, hôm nay, chị bán rùa cho khách, mà con rùa nó dám mổ vô chân chị chứ :lau_mo_hoi:

Yêu quá :le_luoi:.Em cũng bị bé núi vàng ra mổ vào chân+ngón tay 5,6 lần rồi :03: Còn sa nhân thì mổ vào môi :Onion22:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
huhu. đi mua cái chậu cảnh làm hồ cho rùa ở chợ mơ về đến gần nhà rơi vỡ mất.mua 60k không thấy tiếc,tiếc cái công mình đi lên chợ mơ.thế là phải quay lại mua cái khác,tiện mua thêm 1 chậu cây cảnh phong thủyView attachment 27033View attachment 27033 chậu này 100k,mấy thím trên chợ mơ bảo là cây phong thủy.không biết thế nào mà mình tin sái cổ
View attachment 27034 chậu này làm hồ cho rùa nè mua mất 60k và bị vỡ 1 cái:(

nhangak

Turquoise Member
mình xin show hàng trước khi phá đi làm chuồng shop như của bác bobebubu thấy bác làm đẹp mà ham quá. :D
View attachment 26982
View attachment 26984
đây là hình ảnh chuồng rùa của mình.nhìn rất chật hẹp mà lại bẩn ^^ => phá đi làm lại
View attachment 26987
còn đây là bể ngoài trời của mình ,trong này có nuôi 2 em rùa tai đỏ,nếu phá đi mình định dùng đá và cây cối ở đây để làm hồ bơi cho mấy em,tất nhiên là phải nuôi chung 2 em rùa tai đỏ sezi 5.
View attachment 26988
ngoài thú chơi rùa ra mình còn thích chồng cây cảnh,đăc biệt là xương rồng.Chồng cái này cực tiện nhé thỉnh thoảng sinh nhật bạn mang ra gói quà rồi tặng :)
View attachment 26989
trong phòng mình có nuôi cá.nuôi mãi mà mấy em mắt nồi đen không chết dùm để còn mua bạch đỉnh hồng về nuôi.ngắm mãi chán lắm rồi.

dưới đây là thông tin mình xin gia nhập hội yêu rùa.
Tên :nguyễn quốc phan
nam 19 tuổi,đang làm sửa chữa oto cho Autonewway tại thái hà
Sdt.01658254033
Yahoo:sun_mrpz@yahoo.com
địa chỉ :tổ 18 định công hoàng mai hà nội,ngách 245/32 nhà số 4.mình ở phòng trọ nhé cũng khá rộng hơn 15m vuông.mình ở phòng cuối lên có cái góc thừa làm chỗ nuôi rùa.
tài sản: 3 em rùa sa nhân, 2 em tai đỏ,2 em cá vàng,3 em mắt nổi đen,và hơn chục chậu xương rồng

rất mong được làm quen và giao lưu kinh nghiệm với anh em trong box.thanks

Ban ơi rùa của bạn trong ảnh 1 đúng không?Đó là núi vàng,không phải sa nhân nha

nhangak

Turquoise Member
:) Trang trí nơi ở cho em nó đi em :) Chị đợi nè, nhưng qua chợ Mơ có bánh đúc nóng ngon lắm đấy :keke_hehe: Chị khoái món này :keke_hehe:

Hehe em lại khoái cái món bánh giò cơ :oi63:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tình hình là bobeouuu sẽ tiến tới 1 tầm cao mới:
- 6 Núi Vàng
- 1 Núi Viền
- 1 Sa Nhân
- 3 Hộp trán vàng 3 miền

CHÉM GIÓ Í MÀ :(.
:157: :157: :157: :157: .

Mới mới ghé nhà a Diệt, tối nay chắc mất ngủ vì thèm :lac_dau:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
Ban ơi rùa của bạn trong ảnh 1 đúng không?Đó là núi vàng,không phải sa nhân nha
:)) thanks bạn tại đang mong mỏi cuối tháng súc 1 em sa nhân về quá lên viết nhầm.cuối tháng phải mua cho kì được mới thôi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
- 6 Núi Vàng
- 1 Núi Viền
- 1 Sa Nhân
- 3 Hộp trán vàng 3 miền

Em pm đặt trước của kunkun8668, lúc nào kunkun có, thì hắn sẽ pm :) Vì thỉnh thoảng, kunkun cũng có rùa loại này hay sao ấy :)

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Em pm đặt trước của kunkun8668, lúc nào kunkun có, thì hắn sẽ pm :) Vì thỉnh thoảng, kunkun cũng có rùa loại này hay sao ấy :)

Nói cho vui vậy thôi chị ơi :|, cái chuồng e làm sao mà chứa cho hết :D.
Với lại mấy e núi vàng chơi với nhau toàn ăn chay, h rước mấy e núi viền, HTV về nó xơi thịt thì khó mà yên ổn lắm chị ạ :D.
Đang cưu mang 1 em Sa Nhân ==", e này ko thèm đụng tới 1 miếng trái cây, chết đói cũng ko thèm ngó ngàng :sad:, cúi cùng đành phải cho ăn thịt, mà cũng chỉ dám cho ăn gián, sâu, giun chứ ko cho ăn thịt tươi, tụi NV đánh mùi nghe được là húc cho tung xác :sad:. Em này mấy lần bị thằng Sứt Mai với con Mắt Biếc húc cho chỏng gọng :sad:, h toàn lang thang ngoài hồ nước, chả dám vô ngủ chung, :sad:. Ai ở TPHCM có lòng thì cưu mang em này nhé :sad: mình biếu luôn :D.
Còn nếu ko chắc phải cho ra riêng 1 chuồng quá ==".

llvllooncake

YTC Developer
Nói cho vui vậy thôi chị ơi :|, cái chuồng e làm sao mà chứa cho hết :D.
Với lại mấy e núi vàng chơi với nhau toàn ăn chay, h rước mấy e núi viền, HTV về nó xơi thịt thì khó mà yên ổn lắm chị ạ :D.
Đang cưu mang 1 em Sa Nhân ==", e này ko thèm đụng tới 1 miếng trái cây, chết đói cũng ko thèm ngó ngàng :sad:, cúi cùng đành phải cho ăn thịt, mà cũng chỉ dám cho ăn gián, sâu, giun chứ ko cho ăn thịt tươi, tụi NV đánh mùi nghe được là húc cho tung xác :sad:. Em này mấy lần bị thằng Sứt Mai với con Mắt Biếc húc cho chỏng gọng :sad:, h toàn lang thang ngoài hồ nước, chả dám vô ngủ chung, :sad:. Ai ở TPHCM có lòng thì cưu mang em này nhé :sad: mình biếu luôn :D.
Còn nếu ko chắc phải cho ra riêng 1 chuồng quá ==".

bác có hình hok cho em xem em nó với :154: em muốn kưu mang :le_luoi:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
- 6 Núi Vàng
- 1 Núi Viền
- 1 Sa Nhân
- 3 Hộp trán vàng 3 miền

Ha ha ha. Khoái rồi kìa.
Nhìn rùa anh mà anh thấy vui lắm. Mặc dù cái giá phài trả cũng không nhỏ cho thú vui này. Hiện tại anh đang tìm và nhập thêm hộp trán vàng. Còn núi vàng thì nhiêu đó là được rồi. 11 con lận mà
Hộp trán vàng của 3 miền và kiếm đủ mỗi miền 1 cặp. Mới hoàn thành cặp miền nam. Bữa nào rảnh up lên cho bà con cô bác đánh giá

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
bác có hình hok cho em xem em nó với :154: em muốn kưu mang :le_luoi:

Nói chung thì nhìn cái chuồng thì k bàn độ cứng của mai nhé ==".

Có điều e này hơi bị cụt, 1 móng chân trước, 1 móng chân sau :sad:.

Nhưng bù lại ăn khoẻ vô đối, nhìn em giun nào ngọ nguậy là trảm ko tha :shok:, ngày 4,5 em super worm + hiền như bột, ko khè chủ, ko phản kháng khi bọn tụi NV hội đồng :)).

P/s: Suy nghĩ kĩ trước khi nhận em nó nhé ==", ko khéo thấy cụt cùi đâm nản rồi bỏ bê e nó mà tội nghiệp :sad:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ha ha ha. Khoái rồi kìa.
Nhìn rùa anh mà anh thấy vui lắm. Mặc dù cái giá phài trả cũng không nhỏ cho thú vui này. Hiện tại anh đang tìm và nhập thêm hộp trán vàng. Còn núi vàng thì nhiêu đó là được rồi. 11 con lận mà
Hộp trán vàng của 3 miền và kiếm đủ mỗi miền 1 cặp. Mới hoàn thành cặp miền nam. Bữa nào rảnh up lên cho bà con cô bác đánh giá

Ghiền thì ghiền thật, mỗi tội tụi nó ăn mặn, ba má cấm đoán dữ quá :sad:, đang ráng xin cho e sa nhân đây :sad:.

Chắc rước thêm e cái của a rồi khoá sổ luôn: 6 Núi vàng, 1 Sa Nhân :D.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
hehe đã kiếm được 2 cái thùng xốp, 1 cái thiệt là bự,mai ra chợ xin thêm 1 cái nữa là đủ bộ.ngày mai ta bắt đầu đập đá thôiView attachment 27055

Hôm trước, chị mua 4 thùng, về không biết làm sao. Kết quả, 2 thùng mang đi đựng rác :)