• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng,chuồng rùa sau 1 tuần làm theo cách của bobe

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
tiểu vũ k ngoan hả em
>"<
nó thích thịt lắm luôn á
còn thực vật hầu như chả rớ tới bao h, chị chỉ biết là nó chỉ ăn cực ít 2 thứ là cà rốt với chuối thôi á, tại bạn chị cho nó ăn thịt nhiều quá chừng luôn nên h mới thế
khổ thân

Em bằm thịt chiên trứng vừa ra thăm chuồng thì thằng đầu tiên rờ tới là Tiểu Vũ :lau_mo_hoi: . Em đưa ngón tay chỗ nào thì nó ngó wa chỗ đó :sadcorner: .

Ghiền như vậy thì làm sao mà chỉnh đuợc đây :ngoi_xom: .

silvershark8x

T.Viên Năng Động
hehe hum nay em hên quá thi HK 9,5 toán+9 văn+10 anh+ăn kem trúng cái usb :le_luoi:

chăm học thế này là không chuẩn rồi, bùng học một hôm mới là học sinh chuẩn hà nội :157: :157: :157: :157: , chủ nhật này bùng học đi offf đê ku :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job:

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
Em bằm thịt chiên trứng vừa ra thăm chuồng thì thằng đầu tiên rờ tới là Tiểu Vũ :lau_mo_hoi: . Em đưa ngón tay chỗ nào thì nó ngó wa chỗ đó :sadcorner: .

Ghiền như vậy thì làm sao mà chỉnh đuợc đây :ngoi_xom: .

^.^ nó định tranh ăn với em đấy
uhm, nó biết mừng chủ khi chủ có thịt đấy hehehe, còn k có miếng thịt nào trong tay thì nó chả thèm ngó ngàng gì tới mình, nó bị cho ăn nhiều quá nên ghiền thịt luôn rồi, liệu 1 thời gian nữa có chỉnh được nó k e ?

haizzz

nhangak

Turquoise Member
chăm học thế này là không chuẩn rồi, bùng học một hôm mới là học sinh chuẩn hà nội :157: :157: :157: :157: , chủ nhật này bùng học đi offf đê ku :good_job: :good_job: :good_job: :good_job: :good_job:

oa oa tủi thân quá xá :run:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
E sẽ thử nhiều cách, chừng nào thấy em nó bị đuối sức mà vẫn ko chịu ăn thì xem ra ko thể cải tạo dc nữa :(.
Đành phải cho ăn thịt, nhưng cùng lắm là worm thôi, nó ko chịu ăn wrom mà chỉ trung thành với thịt tươi thì ..... đành chia tay em nó vậy :(.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Em ơi, liệu có phải rùa thích hộp lăn tròn, hay nó thích lọ berberin vậy?. Mấy hôm trước, chị thấy, nhưng không để ý lắm. Vì bình thường chị để lọ thuốc ở phản tầng dưới. Nhiều lúc thấy lọ thuốc quay vù vù đi đâu mất. Lúc nãy, chị đang ngồi trên gác xép, thì thấy tiếng động, ngó xuống thấy bé rùa đang mổ mổ vô đó, rồi cái lọ lăn đi, bé rùa chậm chạp bò theo, rồi mổ mổ vô đó. Chị vẫn cho ăn thường xuyên và đầy đủ cơ mà. Hay nó thích vị thuốc Becberin vậy nhỉ? Lạ thiệt.

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
@BoBeouuu: Em ơi, liệu có phải rùa thích hộp lăn tròn, hay nó thích lọ berberin vậy?. Mấy hôm trước, chị thấy, nhưng không để ý lắm. Vì bình thường chị để lọ thuốc ở phản tầng dưới. Nhiều lúc thấy lọ thuốc quay vù vù đi đâu mất. Lúc nãy, chị đang ngồi trên gác xép, thì thấy tiếng động, ngó xuống thấy bé rùa đang mổ mổ vô đó, rồi cái lọ lăn đi, bé rùa chậm chạp bò theo, rồi mổ mổ vô đó. Chị vẫn cho ăn thường xuyên và đầy đủ cơ mà. Hay nó thích vị thuốc Becberin vậy nhỉ? Lạ thiệt.

có khi nào nó nghịch hông chị
mấy bé nhà e khi đi qua đi lại thấy cái gì dưới đất cũng sáp lại ngó ngó ngửi ngửi hít hít, há mỏ đớp đớp thử ;))

Bobeouuu

T.Viên Năng Động

1 là nó khoái nghịch :D.
2 là tại cái mùi của lọ thuốc đó hấp dẫn nó :D.

Rùa ăn chay chỉ ăn mồi "chết", tức là ko cử động, ko đi chuyển được, vì rùa cạn nói chung khá là nhát :D. Còn rùa ăn tạp, ăn thịt như Sa Nhân, HTV, các loại rùa nước thì khoái mồi "sống", miếng mồi ngo ngoe kích thích và hấp dẫn tụi nó hơn :D.

Chị nuôi nhốt lâu ngày, cho ăn chay trường thì chắc chắn là 1 trong hai lí do trên thôi :D.

NguyenQuocPhan

YTC Developer
@BoBeouuu: Nghĩa là nó chỉ ăn thịt chứ không ăn thực vật hả. Vậy thì em chỉ còn cách tập cho nó quen thôi :D. Cứ bỏ đói dã dời xem, thả rau cỏ vô cũng đớp lia lịa ấy chứ :D. Hì hì, bé rùa to nhà chị, nó chỉ khoái cà chua thôi, còn ngoài ra, không chịu ăn gì hết, chị cứ hàng ngày bỏ 1 ít rau vô, :D Không ăn thì nhịn. cuối cùng, đói quá hay sao ý, cuối cùng cũng phải xơi. Dần khác phải quen :D

giống em thế bé rùa đầu tiên về chỉ chịu ăn chuối chín,cuối cùng bỏ đói 1 tuần rồi thả rau vào là chén thôi

NguyenQuocPhan

YTC Developer
mà càng ngày càng nóng thế nhỉ, :lau_mo_hoi: nóng đến mức chả muốn làm gì cả. phải thả mấy bé rùa vô phòng WC.
giá như có điều kiện nắp điều hòa cho mấy bé rùa để mình dùng ké.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
mà càng ngày càng nóng thế nhỉ, :lau_mo_hoi: nóng đến mức chả muốn làm gì cả. phải thả mấy bé rùa vô phòng WC.
giá như có điều kiện nắp điều hòa cho mấy bé rùa để mình dùng ké.

:lau_mo_hoi: Em lắp điều hòa cho nó làm chi :lau_mo_hoi: Có điều kiện thì lắp cho chị đây nè :lau_mo_hoi: Với lại lạnh quá cẩn thận bé lại bị cảm đấy. Trong nhà tắm thì đừng ướt quá nghe em. Ẩm ướt lại cũng dễ bị thối yếm lắm đấy :D Với lại ăn chuối thì tốt, nhưng nhiều chuối quá :D Thì lại ko tốt đâu nha (Cái này đã đọc ở đâu đó không nhớ, không biết có ai biết tại sao :D Xin góp ý :D).

1 là nó khoái nghịch :D.
2 là tại cái mùi của lọ thuốc đó hấp dẫn nó :D.

Rùa ăn chay chỉ ăn mồi "chết", tức là ko cử động, ko đi chuyển được, vì rùa cạn nói chung khá là nhát :D. Còn rùa ăn tạp, ăn thịt như Sa Nhân, HTV, các loại rùa nước thì khoái mồi "sống", miếng mồi ngo ngoe kích thích và hấp dẫn tụi nó hơn :D.

Chị nuôi nhốt lâu ngày, cho ăn chay trường thì chắc chắn là 1 trong hai lí do trên thôi :D.

:lau_mo_hoi: Becberin là thuốc chữa tiêu chảy, kiết lị ý mà. Khéo khi em ý bị đi ị, nên biết đó là thuốc chữa bệnh chăng :157: Chị đùa thôi :D Chắc nó buồn quá, nên nghịch ấy mà, khéo khi thấy cái hộp lăn lăn vui vui :D Nó lại thích chăng.
có khi nào nó nghịch hông chị
mấy bé nhà e khi đi qua đi lại thấy cái gì dưới đất cũng sáp lại ngó ngó ngửi ngửi hít hít, há mỏ đớp đớp thử ;))

Khéo khi lại thế ý em ạ :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Dạo này trời nóng cả bọn ùa cả vào cái hồ nước :lau_mo_hoi: . Tiện thể ngứa mông phi luôn tại chỗ :lau_mo_hoi: , làm mình ngày nào cũng khiêng ra khiêng vô thay nước mệt le lưỡi :sadcorner:.

Chắc phải nâng cấp hồ rồi chơi bộ lọc quá :lau_mo_hoi: . Ngày nào cũng vác cả chục kí ra vào chắc cụm xương sống.

Ước mơ xa vời :sadcorner: .

NguyenQuocPhan

YTC Developer
:lau_mo_hoi: Em lắp điều hòa cho nó làm chi :lau_mo_hoi: Có điều kiện thì lắp cho chị đây nè :lau_mo_hoi: Với lại lạnh quá cẩn thận bé lại bị cảm đấy. Trong nhà tắm thì đừng ướt quá nghe em. Ẩm ướt lại cũng dễ bị thối yếm lắm đấy :D Với lại ăn chuối thì tốt, nhưng nhiều chuối quá :D Thì lại ko tốt đâu nha (Cái này đã đọc ở đâu đó không nhớ, không biết có ai biết tại sao :D Xin góp ý :D).

:lau_mo_hoi: Becberin là thuốc chữa tiêu chảy, kiết lị ý mà. Khéo khi em ý bị đi ị, nên biết đó là thuốc chữa bệnh chăng :157: Chị đùa thôi :D Chắc nó buồn quá, nên nghịch ấy mà, khéo khi thấy cái hộp lăn lăn vui vui :D Nó lại thích chăng.

Khéo khi lại thế ý em ạ :D

phòng vệ sinh em có lót 1 chỗ bằng cái miếng lót sàn cho khô dáo rồi chị ạ.3 bé toàn tranh nhau chỗ để ngủ

NguyenQuocPhan

YTC Developer
Dạo này trời nóng cả bọn ùa cả vào cái hồ nước :lau_mo_hoi: . Tiện thể ngứa mông phi luôn tại chỗ :lau_mo_hoi: , làm mình ngày nào cũng khiêng ra khiêng vô thay nước mệt le lưỡi :sadcorner:.

Chắc phải nâng cấp hồ rồi chơi bộ lọc quá :lau_mo_hoi: . Ngày nào cũng vác cả chục kí ra vào chắc cụm xương sống.

Ước mơ xa vời :sadcorner: .

giống mình vãi luyện :). mấy hôm trước toàn phải cậy cái hồ lên mang vào rửa sạch cả thay nước. 2 bé phi xuống tắm hồ mà hok có ý thức chung gì cả,mát đít cái là phọt ra ngay được.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Em sướng thế còn gì. Sau đợt này :D thành nguời mẫu liền :D hí hí
@NguyenQuocPhan: Hehe chị 1 ngày trung bình tắm gần 10 lần :D Nên ướt sũng từ nhà vệ sinh ra tới nhà :D

nhangak

Turquoise Member
mấy bé rùa nhà mình lại không thích tắm,cứ nằm lì 1 chỗ

nhangak

Turquoise Member
giống mình vãi luyện :). mấy hôm trước toàn phải cậy cái hồ lên mang vào rửa sạch cả thay nước. 2 bé phi xuống tắm hồ mà hok có ý thức chung gì cả,mát đít cái là phọt ra ngay được.

mình trước cũng có cái hồ như bạn,nó có cái lỗ mình chỉ bịt lại thui,nước bẩn thì bỏ cái nút bịt ra là hết

NguyenQuocPhan

YTC Developer
mình trước cũng có cái hồ như bạn,nó có cái lỗ mình chỉ bịt lại thui,nước bẩn thì bỏ cái nút bịt ra là hết

oh biet vay minh cung lam the,bể mình lỡ dịt lại bằng xi măng mất tiêu rồi

mà chiều nay cho mấy bé ăn thấy bé tũn sezi 14 của mình bắt nạt con cạp sezi 17 mới đau,con nay bé người mà láo quá ai biết cách gì trị nó không, nó không cho con lớn ăn lên cứ đớp vào đầu.con kia thì chỉ biết rụt đầu lại rồi té, h mà thả chung vào chuồng thì sao ta

nhangak

Turquoise Member
cái này chịu rùi,thui thì cứ cho con bé ăn trước con lớn ăn sau đi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
oh biet vay minh cung lam the,bể mình lỡ dịt lại bằng xi măng mất tiêu rồi

mà chiều nay cho mấy bé ăn thấy bé tũn sezi 14 của mình bắt nạt con cạp sezi 17 mới đau,con nay bé người mà láo quá ai biết cách gì trị nó không, nó không cho con lớn ăn lên cứ đớp vào đầu.con kia thì chỉ biết rụt đầu lại rồi té, h mà thả chung vào chuồng thì sao ta

Em để mỗi đứa mỗi bên, chia ra, mỗi đứa 1 phần ăn. :D là hết oánh nhau khi ăn ấy mà