• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng,chuồng rùa sau 1 tuần làm theo cách của bobe

nhangak

Turquoise Member
hehe hum nay em hên quá thi HK 9,5 toán+9 văn+10 anh+ăn kem trúng cái usb :le_luoi:

nhangak

Turquoise Member
Hehe giỏi ghê :D. Cứ ráng học thiệt tốt như vậy nữa nha. :D

đa tạ đa tạ :gongxi-1: ,xin tuân chỉ

nhangak

Turquoise Member
mấy bé núi vàng của Phan sao rùi?đã đỡ chưa?

nhangak

Turquoise Member
mấy bạn làm chuồng cho Rùa đẹp ghê. hom nào rảnh ai dậy pho ảnh lên cái. chuồng nhà mình cũng đẹp ko kém.

chào mừng thành viên mới,bạn mau mau úp cái chuồng của bạn lên nha.Mình cũng mới làm lại chuồng nè

Thu Kung

Banned
hi. tổ chức thi chuồng đẹp đi. tại h còn ít Pet quá. có 3 con núi vàng. 1 rùa răng. 1 đầu to. 6 tai đỏ( to tướng) với 3 cwd kèm đôi nhím. đang muon kiem thêm rùa roi up cho cả nhà chém.

nhangak

Turquoise Member
Em đang có 1 con rùa sa nhân ,hiện đang cho nó ăn giun vậy có nên ăn thứ nào tốt hơn không

hêh cái này thì mình liệt kê dài dài :chuối,xoài,quýt,táo,lê,cam,cà chua,...Mấy thứ này bé sa nhân nhà mình ăn hết^^đôi khi nó còn táp ngón tay mình nữa

nhangak

Turquoise Member
chúc cả nhà ngủ ngon nha,mơ những giấc mơ đẹp nhất nha :oi60:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
hôm nay anh em trong xưởng ở công ty đình công hết vì công ty trả lương thấp quá nên phan đã mất công việc làm ổn định mất luôn điều kiện đầu tư cho rùa :(.
hôm nay mình phải đi học hộ và nhặt bóng tenis thuê 30k/1h nhặt được 6 tiếng mà h đau chân cả lưng quá hok ngủ được,
rùa mình hiện h đã ổn hơn nhưng dạo này nóng quá mà chuồng thì chưa có nhiều bóng dâm lên mình sẽ nuôi mấy em trong phòng.
-tham gia diễn đàn đã lâu,lên diễn đàn cũng nhiều nhưng chủ yếu là chém gió chưa có dịp show mấy tấm hình tự sướng cho các bé rùa của mình.

Bé núi vàng 1
tên:CẠP sezi 17 mình đặt tên nó la cạp vì hay đút thức ăn cho nó mà nó cứ nhằm tay mình đớp bị 2 lần rồi đau điếng,để tay trước miệng em này thì nó chạy theo đớp ngay

Bé núi vàng 2
tên :tũn sezi 14 cực hiếu động thả ra là bò lon ton ngay,rất ham ăn và chịu khó phơi nắng

Bé núi vàng 3
Tên :út sezi 13 không có đặc điểm gì nổi bật ngoài lắm bệnh
cho nợ mấy tấm hình mai show nhé

NguyenQuocPhan

YTC Developer
Liệu có sợ nó vẫn chưa có khô triệt để, cần rắc thuốc vài ngày nữa cho an toàn không em :D.

em thấy vẫn còn 1 2 chỗ nhỏ bằng đầu ngón tay.đang định thử cách của bobeo cho ăn lược vàng và cà chua xem thế nào,nếu không ổn đành cạo ra vậy cắt mấy cái chỗ nhỏ này bằng dao cạo khó lắm,chắc phải kiếm mua cái kéo y tế cho chuẩn.
hôm nay bận đi làm không biết ai ở phòng còn đổ cả mì ăn liền vào bể cá của em nữa chắc mấy bác thấy cá đớp tưởng đói.lại phải vớt ra mai thay nước.

NguyenQuocPhan

YTC Developer
hi. tổ chức thi chuồng đẹp đi. tại h còn ít Pet quá. có 3 con núi vàng. 1 rùa răng. 1 đầu to. 6 tai đỏ( to tướng) với 3 cwd kèm đôi nhím. đang muon kiem thêm rùa roi up cho cả nhà chém.

em cũng muốn làm chuồng đẹp hơn.
dự tính ban đầu định làm chuồng có núi non bộ,thác nước,hồ to sân cỏ và chuồng dưới bụi dâm bụt nhưng mà điều kiện có hạn làm to quá chắc các anh sinh viên phải để xe ra đường.lên đành vỏn vẹn cái góc cửa phòng :sadcorner: .chuồng phải to đủ nuôi 20 bé mới vừa nòng cơ.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
em cũng muốn làm chuồng đẹp hơn.
dự tính ban đầu định làm chuồng có núi non bộ,thác nước,hồ to sân cỏ và chuồng dưới bụi dâm bụt nhưng mà điều kiện có hạn làm to quá chắc các anh sinh viên phải để xe ra đường.lên đành vỏn vẹn cái góc cửa phòng :sadcorner: .chuồng phải to đủ nuôi 20 bé mới vừa nòng cơ.

Bó tay :lau_mo_hoi: .

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Mọi người ơi, hôm trước, nhà Ngọc có 1 em rùa, chân sưng to, bị liệt chân, vừa đi vừa lết. Sau vài ngày cho xơi lá lược vàng, tới nay, em nó đi trụ cả bằng 4 chân, chân sưng đã nhỏ lại, đi khỏe lắm :Onion12:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mọi người ơi, hôm trước, nhà Ngọc có 1 em rùa, chân sưng to, bị liệt chân, vừa đi vừa lết. Sau vài ngày cho xơi lá lược vàng, tới nay, em nó đi trụ cả bằng 4 chân, chân sưng đã nhỏ lại, đi khỏe lắm :Onion12:

May thật :lau_mo_hoi: , chị mát tay phết.

Đang nhứt đầu với em Sê Pôn. Chỉ thích ăn những thứ màu đỏ ............................................................

............................................................

có nguồn gốc động vật :lac_dau: .

Nó cứ bỏ ăn miết thế này thì biết làm sao đây :lac_dau:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Nghĩa là nó chỉ ăn thịt chứ không ăn thực vật hả. Vậy thì em chỉ còn cách tập cho nó quen thôi :D. Cứ bỏ đói dã dời xem, thả rau cỏ vô cũng đớp lia lịa ấy chứ :D. Hì hì, bé rùa to nhà chị, nó chỉ khoái cà chua thôi, còn ngoài ra, không chịu ăn gì hết, chị cứ hàng ngày bỏ 1 ít rau vô, :D Không ăn thì nhịn. cuối cùng, đói quá hay sao ý, cuối cùng cũng phải xơi. Dần khác phải quen :D

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
May thật :lau_mo_hoi: , chị mát tay phết.

Đang nhứt đầu với em Sê Pôn. Chỉ thích ăn những thứ màu đỏ ............................................................

có nguồn gốc động vật :lac_dau: .

Nó cứ bỏ ăn miết thế này thì biết làm sao đây :lac_dau:

tiểu vũ k ngoan hả em
>"<
nó thích thịt lắm luôn á
còn thực vật hầu như chả rớ tới bao h, chị chỉ biết là nó chỉ ăn cực ít 2 thứ là cà rốt với chuối thôi á, tại bạn chị cho nó ăn thịt nhiều quá chừng luôn nên h mới thế
khổ thân