• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm chủ mới cho cún alaska :(

Status
Không mở trả lời sau này.

Thien Su

YTC Developer
Mình vừa rước chú này về đc 2 hôm nhưng đã có triệu chứng tiêu chảy nhẹ, ho và ói hoài nên mẹ mình bắt đem ra tiệm đó để hoàn tiền lại nhưng thg chủ cửa hàng ko chịu là ko? Mình đi khám mãi hôm nay là ngày t2, khám chẳng hết! Mình mua bé tất cả luôn 1 sợi dây xích loại tốt là 9tr3, h đem cho sợ ng ta nói chó bệnh r gửi lại phiền lắm nên bạn nào có thời gian và tình yêu thương muốn chăm 1 chú cún kiểng đang trong tình trạng ntn thì nt theo sđt: 01266948202 nha! Bé 2th5, màu nâu đpr và là bé cái nhé, bé rất khôn nhưng hiện mình ko có time để chăm sóc bệnh ntn vì mình đang trong mùa thi, bạn nào mún nhận bé thì nt ghi ntn giúp mình để mình an tâm mà cho: 1.họ tên bạn, 2.tuổi, 3.nuôi cún bh chưa?, 4.có ưa thích dòng cún này ko?, 5.đem về sẽ thương yêu/chăm sóc?, 6.địa chỉ nhà, 7.tiền sử bạn đã đụng đến thịt chó bh chưa?, 8.bạn là nam or nữ, 9. Nếu đem về bạn có chăm sóc kĩ càng và thương yêu bé ko?, 10. Nhà bạn có đang nuôi con j và khi đem cún về bạn cho nó ăn cái j khi nó trong tình trạng ntn? :( chỉ tl nhiu đó thôi để lấy đc bé cún, mình sẽ mang tận nhà mấy bạn, ko lấy tiền.....gấp

phongnhat

YTC Developer
1.Trần Hồng Phong,
2. 24 tuổi,
3.đã nuồi bé cún,
4.rất ưa thích dòng cún này,
5.mình hứa sẽ đem về sẽ thương yêu và chăm sóc dù bé có ra sao,
6.118/2 đường 30 phường 6 gò vấp tphcm,
7.chưa ăn thịt chó
8.mình là nam,
9. Nếu đem về mình chăm sóc kĩ càng và thương yêu bé hết mình,
10. Nhà mình có đang nuôi con Guinea Pigs và khi đem cún về mình sẽ cho ăn cháo thịt bằm nhuyễn và lỏng, đi khám và chích mỗi ngày, vệ sinh sạch sẽ chỗ ở mỗi ngày.
Mình có nt cho bạn đuôi 112341 mà không tháy bạn trả lời, mong tin bạn.

BưRòm

Bạn mua cửa hàng nào thế? Bạn post lên dd cho mọi ng bik mà tránh. Chó mới mua phải có bảo hành chứ? Mong bé sớm khỏi bệnh, mình cũng yêu màu Alaska nhưng k có đk nuôi. Nghe bảo nuôi nó rất khó + tốn kém.. Nên bạn nào có ý định nhận nuôi suy nghĩ kĩ nha, và mong chủ thớt cũng đừng "giao trứng cho ác" :)

Thien Su

YTC Developer
Xin thông báo là cửa hàng gần 1 cái hẻm ở đường Lê Hồng Phong, tầm ở giữa đường và hình như tên j đó Mai...mình nhớ ko rõ vì dạo này lo ôn thi vs chở bé đi khám bs bận bịu qá, dt mình hết sạch sành sanh bin nên bắt đầu sáng mai mình tl tin của mấy bạn, mng mún nuôi cứ nt thoải máii, mẹ bắt mình đem cho cún sớm

phongnhat

YTC Developer
m,ình nhắn cho bạn rồi, bạn tặng mình được không, mình có comment ở trên đó, bạn ở đâu, mình từng chữa hết bệnh này 1 bé rồi nên cũng có kinh nghiệm chăm lắm.

Thien Su

YTC Developer
BưRòm said:
Bạn mua cửa hàng nào thế? Bạn post lên dd cho mọi ng bik mà tránh. Chó mới mua phải có bảo hành chứ? Mong bé sớm khỏi bệnh, mình cũng yêu màu Alaska nhưng k có đk nuôi. Nghe bảo nuôi nó rất khó + tốn kém.. Nên bạn nào có ý định nhận nuôi suy nghĩ kĩ nha, và mong chủ thớt cũng đừng "giao trứng cho ác" :)
Mình trả lời tên cửa hàng bên dưới r đó bạn, ừ đúng r, lúc mua mình có nói mua f~ có bảo hành thì chủ cửa hàng bảo là ở đây tất cả đều bán ko hề có bảo hành nhưng luôn đảm bảo cún khoẻ???? Bùn ghê lun, cún đắt tiền mà v

phongnhat

YTC Developer
Thien Su said:
Mình trả lời tên cửa hàng bên dưới r đó bạn, ừ đúng r, lúc mua mình có nói mua f~ có bảo hành thì chủ cửa hàng bảo là ở đây tất cả đều bán ko hề có bảo hành nhưng luôn đảm bảo cún khoẻ???? Bùn ghê lun, cún đắt tiền mà v
mình nhắn cho bạn rồi, bạn tặng mình được không, mình có comment ở trên đó, bạn ở đâu, mình từng chữa hết bệnh này 1 bé rồi nên cũng có kinh nghiệm chăm lắm.

Thien Su

YTC Developer
phongnhat said:
m,ình nhắn cho bạn rồi, bạn tặng mình được không, mình có comment ở trên đó, bạn ở đâu, mình từng chữa hết bệnh này 1 bé rồi nên cũng có kinh nghiệm chăm lắm.
Mong bạn chờ sáng mai mình trả lời vì mình còn chọn lựa thật kĩ để mong bé sống tốt th :(

phongnhat

YTC Developer
Thien Su said:
Mong bạn chờ sáng mai mình trả lời vì mình còn chọn lựa thật kĩ để mong bé sống tốt th :(
Uhm, mong bạn sẽ chọn được người tốt để chăm bé, mình thì có kinh nghiệm chăm mấy bé bệnh này với cũng thích bé nên hơi háo hức, mong bạn thông cảm.

HaThaoLy

Thien Su said:
Mình vừa rước chú này về đc 2 hôm nhưng đã có triệu chứng tiêu chảy nhẹ, ho và ói hoài nên mẹ mình bắt đem ra tiệm đó để hoàn tiền lại nhưng thg chủ cửa hàng ko chịu là ko? Mình đi khám mãi hôm nay là ngày t2, khám chẳng hết! Mình mua bé tất cả luôn 1 sợi dây xích loại tốt là 9tr3, h đem cho sợ ng ta nói chó bệnh r gửi lại phiền lắm nên bạn nào có thời gian và tình yêu thương muốn chăm 1 chú cún kiểng đang trong tình trạng ntn thì nt theo sđt: 01266948202 nha! Bé 2th5, màu nâu đpr và là bé cái nhé, bé rất khôn nhưng hiện mình ko có time để chăm sóc bệnh ntn vì mình đang trong mùa thi, bạn nào mún nhận bé thì nt ghi ntn giúp mình để mình an tâm mà cho: 1.họ tên bạn, 2.tuổi, 3.nuôi cún bh chưa?, 4.có ưa thích dòng cún này ko?, 5.đem về sẽ thương yêu/chăm sóc?, 6.địa chỉ nhà, 7.tiền sử bạn đã đụng đến thịt chó bh chưa?, 8.bạn là nam or nữ, 9. Nếu đem về bạn có chăm sóc kĩ càng và thương yêu bé ko?, 10. Nhà bạn có đang nuôi con j và khi đem cún về bạn cho nó ăn cái j khi nó trong tình trạng ntn? :( chỉ tl nhiu đó thôi để lấy đc bé cún, mình sẽ mang tận nhà mấy bạn, ko lấy tiền.....gấp
cho mình xin đi bạn.về mình sẽ mang bé đi chữa bệnh ngay.Mình ở phú nhuận.nếu bạn đồng ý nt cho mình nhé.01683833022.
mình mế alaska vô cùng

BưRòm

Mong chủ thớt thật sáng suất chọn đúng chủ cho bé, tránh rơi vào tay các con buôn. Alaska k phải rẻ tiền, điều này ai cũng rõ :) Mình thì rất thích nhưng SV ăn còn chưa lo đc nên k dám nhận. He he, nhà chỉ nuôi con chó thường giữ nhà thôi.

Tee_Tee_88

YTC Developer
Cái og phongnhat này tui thấy ai cho gì og cũng nhào vô xin. xin rồi hok bik có chăm sóc được hok. tui thấy trước đây og cũng đăng tin vì hok đủ dk chăm sóc 1 bé gp màu trắng nên muốn bán bé đi. Giờ thì chắc có dư dk hay sao mà xin nhận nuôi bé alaska này vậy. og nôn nóng muốn nhận nuôi bé, theo tôi nghĩ chắc hok bao lâu og lại đăng tin như bé gp kia quá.

phongnhat

YTC Developer
Tee_Tee_88 said:
Cái og phongnhat này tui thấy ai cho gì og cũng nhào vô xin. xin rồi hok bik có chăm sóc được hok. tui thấy trước đây og cũng đăng tin vì hok đủ dk chăm sóc 1 bé gp màu trắng nên muốn bán bé đi. Giờ thì chắc có dư dk hay sao mà xin nhận nuôi bé alaska này vậy. og nôn nóng muốn nhận nuôi bé, theo tôi nghĩ chắc hok bao lâu og lại đăng tin như bé gp kia quá.
lúc trước tui chưa đi làm giờ tui đi làm rồi, tui làm quản lý trong parkson lê đại hành, nôn nóng vì nt chưa thấy trả lời nên mới pm hỏi, tui từng chăm sóc được 1 bé chó hết bệnh này nên mới pm nhận, ông cần thì tui cho địa chỉ ng mà tui đã tặng bé gp trắng đó, ông đổi gp về xong đăng bán liên tục thì có ai nói gì ông không, mong ông có cm thì hãy tìm hiểu rõ và suy nghĩ thật kĩ trước khi cm, tui chỉ muốn giúp bạn đó thôi, quyết định là ở bạn đó mà. Thân chào.

Thien Su

YTC Developer
YamandaTony said:
hầy ko biết trong lúc chờ chủ tình hình pé sao rồi? :(
Hiện bây h mình vừa đi thi về xong, thật tình là h mình ko bk nên tin ai :( chắc có thể mình sẽ chọn trong chiều nay v? Mình f~ hỏi ý kiến mẹ về từng ng nhé. À, tình hình của bé bây h là đã bớt ói, tiêu chảy nhiều, sổ mũi nhiều lắm r thở khò khè nữa hic, buôn qá tr ơi

Thien Su

YTC Developer
BưRòm said:
Mong chủ thớt thật sáng suất chọn đúng chủ cho bé, tránh rơi vào tay các con buôn. Alaska k phải rẻ tiền, điều này ai cũng rõ :) Mình thì rất thích nhưng SV ăn còn chưa lo đc nên k dám nhận. He he, nhà chỉ nuôi con chó thường giữ nhà thôi.
Tks bạn, h mình cũng phân vân ko bk nên chọn ai cho đúng tại nuôi alaska rất tốn kém! Àk, mình xin lỗi các bạn đang nuôi nhiều thú cưng trong nhà nhé, mình ko thể cho các bạn đc vì sợ bé ko đc chăm sóc kĩ...nên mình tuyên bố là cho những ai đang ko nuôi pet nào hoặc chỉ 1,2 bé thôi nha!

Tee_Tee_88

YTC Developer
og ah, og nhớ nhầm ai rồi ha. tui chưa từng tặng bất cứ bé nào hết nha. Còn về chuyện chăm sóc thì hok bik og chăm sóc những bé cún bị bệnh care thế nào mà hết hay vậy, trong khi bs thú y còn phải potay. Bạn chia sẻ cho mọi người học hỏi để tự chăm sóc cho cún của mình.

Thien Su

YTC Developer
Tee_Tee_88 said:
og ah, og nhớ nhầm ai rồi ha. tui chưa từng tặng bất cứ bé nào hết nha. Còn về chuyện chăm sóc thì hok bik og chăm sóc những bé cún bị bệnh care thế nào mà hết hay vậy, trong khi bs thú y còn phải potay. Bạn chia sẻ cho mọi người học hỏi để tự chăm sóc cho cún của mình.
Vậy cún của mình mắc bệnh care àk? Trời ơi, vậy h làm sao??? Bệnh đó bs bó tay r hả?! ToT mai f~ đem cho sớm thôi, AI NHẬN CÚN SẼ ĐC TẶNG CÁI DÂY XÍCH CỔ RẤT ĐẸP nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.