• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm chủ mới cho cún alaska :(

Status
Không mở trả lời sau này.

phongnhat

YTC Developer
Thien Su said:
Vậy cún của mình mắc bệnh care àk? Trời ơi, vậy h làm sao??? Bệnh đó bs bó tay r hả?! ToT mai f~ đem cho sớm thôi, AI NHẬN CÚN SẼ ĐC TẶNG CÁI DÂY XÍCH CỔ RẤT ĐẸP nhé!
Em nên đem đến cho các bệnh viện pet lớn và lưu giữ lại, tốn kém 1 chút sẽ có hy vọng hơn, bệnh care này chữa hên xui lắm, lúc đó anh may mắn được 1 bác sĩ gần nhà chữa tận tình nên khoảng hơn 1 tuần là khỏi, tui chỉ chăm như trên mạng chỉ, cộng thêm chích thuốc ngày 2 lần, dọn vệ sinh tiệt trùng sạch sẽ chỗ bé ở mỗi ngày, nếu em cảm thấy có thể để a chăm sóc thì cứ nt cho anh theo số đuôi 341 hôm qua a nhắn nhé, không thì nên mang đến new pet hospita lý thường kiệt cho chắc chứ gặp 1 số bạn chưa nuôi cún bệnh bao giờ cũng khó lắm, thân chào em.

bệnh care này k có cách chữa chỉ có tiêm vacxin để k bị thôi :( bạn nên ra cửa hàng bạn mua bắt đền . bt chó mua ở shop mà bị bệnh này thường phải bồi thường 1 chú cún khác

phongnhat

YTC Developer
boyhaiphong said:
bệnh care này k có cách chữa chỉ có tiêm vacxin để k bị thôi :( bạn nên ra cửa hàng bạn mua bắt đền . bt chó mua ở shop mà bị bệnh này thường phải bồi thường 1 chú cún khác
Bệnh này mình cũng gặp và cũng từng đi bác sĩ chữa lành rồi, phụ thuộc vào sức khỏe mỗi bé nữa, cứ chữa đi còn nước còn tát em ơi. Nghe 1 số nguồn nói ở LHP nhiều chỗ bán chó trung quốc, chó bệnh tiêm thuốc cho khỏe vài ngày để bán đó, cầu mong bé Ngọc tìm được chủ tốt và em nó mau khỏe lại, cũng mong được chăm bé.

Thien Su

YTC Developer
boyhaiphong said:
Ng chủ tiệm đó ko chịu bồi thg bằng đc a àk?! Kì cục lắm nên mẹ e đành bỏ tiền đem cho nó v

Thien Su

YTC Developer
Chết thật r các a chị ơi, hôm nay là ngày t3 của bé! Và nãy lúc tầm 3h40 chiều e thấy có triệu chứng rất lờ đờ, bỏ ăn từ sáng đến h luôn r...r nãy còn ói vs tiêu chảy ra dịch vàng vàng và trắng đục rất nhiều lm e khiếp đảm, nãy còn vừa nằm vừa rên nữa...kêu ư ử r im chút lại thấy kêu tiếp, e sợ qá dẫn ra chi cục thú y Lí chính thắng thì bs bảo nặng qá r, h cho nhập viện thì may ra tốn tất cả vài trăm ngàn! E đt vs mẹ thì mẹ bảo nó mắc bệnh care nên nhập viện ở lại cũng vô ích th lại tốn kém nữa( vì mẹ vừa đầu tư vào mua nó mất hết 9tr4 mà ) hic, thế nên bs bảo thôi đem về chờ ngày qa ngày v....h e buồn chắc chết qá! H bé vừa nằm vừa rên nhiều lại ho sổ mũi nhiều khủng khiếp...a chị nào giúp e f~ làm sao đây ạ?!!! Huhuhh, mẹ bảo bắt đầu mai hãy đem cho mà ko bk bé có sống nổi qa đêm nay ko?????!!! :(( e chết mất...

Thien Su

YTC Developer
boyhaiphong said:
lúc mua k có giấy tờ gì à ? mong cho e mau khỏi :(
Dạ ko, e nói cún đắt thì f~ có giấy tờ đàng hoàng thì chủ cửa tiệm nói là ở đây ko ai bán có giấy tờ cả nhưng "yên tâm về sức khoẻ"

phongnhat

YTC Developer
vậy giờ em tính sao giờ, em lấy nước đường ngọt, hơi ấm chút, chấm ít ít vào lưỡi nó, khoảng 15p 1 lần cho em nó cầm cự đỡ, nếu lúc sáng em tặng thì may ra có bạn nào đó đã có thể chữa được tjam thời, đến h thì hơi khó, em liên lạc anh ngay nhé, số đuôi 341 hôm qua a nt em đó

Tee_Tee_88

YTC Developer
bé đã ra đi rồi. thôi bạn đừng buồn nữa. coi như bé và bạn hok có duyên làm chủ tớ với nhau thì cứ để cho bé thanh thản ra đi thường thì những bé mắc bệnh care thì hết 99% là chết. Còn 1% còn lại là trường hợp chưa bao giờ có như bạn phongnhat đã nói. Ông phongnhat ơi og nói chuyện phét quá

Tee_Tee_88

YTC Developer
xin chia buồn cùng bạn. Cứ coi như bé và bạn hok có duyên làm chủ tớ với nhau thì thôi cứ để cho bé thanh thản ra đi. Thường thì những bé bệnh care hết 99% là chết. Chỉ có 1% như og phongnhat nói thôi. ông phongnhat ơi ông nói chuyện phét quá og ơi.

RickyNguyen89

YTC Developer
Xin chia buồn với bạn, mình có gọi bạn nhiều lần mà toàn khóa máy, nếu k mình biết chỗ có khả năng chữa dc

Thien Su said:
Bé đi r :(( bé chết r :(( e ko kịp làm j!! Vừa đi học thêm về thấy nó nằm đó ko thở nữa, tiêu chảy vs sổ mũi đầy ra nhà luôn...e buồn qá mng ơii
chia buồn vs bạn mong e nó đi mát mẻ coi như cho e nó làm kiếp khác :((

phongnhat

YTC Developer
Tee_Tee_88 said:
bé đã ra đi rồi. thôi bạn đừng buồn nữa. coi như bé và bạn hok có duyên làm chủ tớ với nhau thì cứ để cho bé thanh thản ra đi thường thì những bé mắc bệnh care thì hết 99% là chết. Còn 1% còn lại là trường hợp chưa bao giờ có như bạn phongnhat đã nói. Ông phongnhat ơi og nói chuyện phét quá
không biết thì đừng nói nhảm nhé, cần thì qua chỉ cho chỗ đã chữa lành, thôi dù sao cũng mong bé đi thanh thản, nản với bạn tee tee này quá, hứa không giữ lời thì chắc là tốt hơn tui kể kinh nghiệm đó mấy bạn ơi, thân chào.

Tee_Tee_88

YTC Developer
phongnhat ah, bạn trách tui hok giữ lời hứa ah. tui hok giữ lời hứa vì tui thấy bạn hok được tốt lắm. 1 bên thì đăng tin bán gp vì hok đủ điều kiện chăm sóc bé, 1 bên thì thấy người ta tặng gp lại nhảy vào xin. sao vậy bạn. Mình đọc được bài viết cảm động của bạn về bé gp màu trắng đó mà sao lại bán bé đi để xin bé khác về nuôi. xin về có nuôi hay hok thì tui hok bik, chứ tui sợ bé tho của tui chao lầm ác gian thì tội nghiệp cho bé lắm. Thà là để nuôi con đàn cháu đống chứ hok chợ người 1 bên thì xin, còn 1 bên thì bán như bạn. Còn chuyện có nói nhảm hay hok thì những bạn nào đã từng nuôi pet bị care thì cũng bik nhận xét ai là người chém gió ở đây rồi ha.

boluv

Pek & Pom
Cái má thiên sứ này bị tự kỉ nặng đó ace..lúc thì đăng xin chó..bữa mình thấy có mùi rồi gọi thử thì k bắt máy hoặc tắt máy or bấm bận..lúc thì đăng cho mười mấy con chó..rồi địa chỉ lúc q1 lúc q10 tá lả..rãnh rỗi sinh nông nỗi quá..còn nhỏ thì học hành đi đừng làm mấy ch rùi bu để ngkhac chửi

vanhao19xyz

Mình rất thích nuôi giống chó này! Nhưng không đủ điều kiện để mua nó. Nếu chủ thớt tin tưởng thì để lại cho mình mình sẽ gửi bạn 1 tr. Vì mình không có nhiều tiền nên chỉ ủng hộ được vậy thui.mình hứa sẽ chăm sóc bé đàng hoàng! Hàng tuần bạn có thể đến thăm nó có gì alo cho mình sdt:0972717561
Tks

o0ojeno0o

YTC Developer
Nếu như lúc đầu chủ top cho sớm thì pé đã ko ra đi ..mình thấy có vẻ chủ top hơi bị gì đó ..có vẻ câu giờ câu ngày ..bệnh care là loại bệnh khó trị nhất ..2 pé nhà mình cũng đã bị bệnh đó ...1pé wa khỏi 1 pé thì ra đi ..lúc mua về ở Lê Hồng Phong thì fải đem tới thú y chích thuốc liền ..chứ để 2-3 ngày là phát bệnh...khi pé phát bệnh wá nặng thì đem wa bs.Sơn ở Gò vấp mà chữa ...ở B.s Sơn thì mát tay cơ hội sống sót rất cao..còn ở bv Pet thì mình thấy ko khả wan ..tiền chữa cao mà ko thấy hết ..chán lắm...

Status
Không mở trả lời sau này.