• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Tiểu Mạch Thảo] Chuyên cung cấp thực phẩm xanh và sạch cho thú cưng - Nhận ship hàng Mỹ

wendy1993

YTC Developer
bạn ơi bé nhà mình hệ tiêu hóa yếu quá. Mình cho ăn cơm thì ko sao nhưng mỗi lần bổ sung dinh dưỡng như cho uống sữa free lactose rồi pate là đi phân lỏng à. Bạn có loại thức ăn nào cải thiện dùm em nó ko, loại nào từ từ thì ruột khỏe chứ ko phải loại ăn suốt đời ko ăn là ko khỏe nha bạn. Bé mình là anh lông dài.

trangvt

YTC Developer
wendy1993 said:
bạn ơi bé nhà mình hệ tiêu hóa yếu quá. Mình cho ăn cơm thì ko sao nhưng mỗi lần bổ sung dinh dưỡng như cho uống sữa free lactose rồi pate là đi phân lỏng à. Bạn có loại thức ăn nào cải thiện dùm em nó ko, loại nào từ từ thì ruột khỏe chứ ko phải loại ăn suốt đời ko ăn là ko khỏe nha bạn. Bé mình là anh lông dài.
Theo mình thì bạn cho bé ăn Greenies Digestive Care dành riêng cho hệ tiêu hoá. Bên cạnh đó kết hợp cho ăn hạt khô và từ từ bỏ hẳn cơm. Thật ra ăn cơm ko tốt cho các bé đâu bạn ơi. Vì trong cơm có rất nhiều tinh bột, ko phù hợp với chó mèo đâu. Và tuyệt đối ko dc cho bé uống sữa :( Bụng yếu mà uống sữa nữa thì... Paté thì khi nào bé khoẻ hãy cho ăn lại.
Tóm lại: Cho bé ăn hạt khô và Greenies Digestive Care. Khi bé khoẻ thì ngừng ăn Greenies :)