• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc xin giúp đỡ về việc phối giống

lyminh

Member
Hiện bé mèo cái nhà mình đã 12 tháng tuổi gào đực lần đầu mình có đưa bé đi phối giống nhưng khi gặp mèo đực thì rầm gừ không chịu,không biết phải làm sau xin mọi người giúp đỡ.thank you

quynhanhphan

Bạn cứ để chúng ở chung , nếu mà lần đầu , bé có thể sẽ chưa cho thậm chí đánh nhau với bé đực , nhưng qua lần gào thứ 2 , sẽ đánh nhau vài ngày đầu ( thường mèo gào khoảng 5 ngày ) sau đó sẽ quen và chịu thôi .
Mèo nhà mình cũng bị y vậy , chúng nó đánh nhau cả tháng trời , mình dùng đủ mọi cách vẫn thua , sau tới mùa gào thứ 2 thì tụi nó tự chịu nhau ( mừng dễ sợ ) :) .
Nhưng mình có đọc 1 tài liệu , rằng mèo cũng có tình yêu , nên có thể nó ko chịu bé đực đó nhưng sẽ chịu bé đực khác , này thì bạn phải chịu khó tìm chồng cho bé vừa ý rồi :) ( trên diễn đàn mình cũng thấy có bạn phải đem bé đi phối đến 2 - 3 bé nó mới chọn dc chồng ưng ý -,-! )