• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Đã có chủ tốt!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hi, nếu xem mèo thì xem ở đâu em? Báo giá bé út nhé, nếu a lấy 2 bé : bé 4 và út thì bao nhiêu em.
Thanks em.
Ở đầu topic mình đã cho in đậm dòng này ròii
Lưu ý: Vui lòng gọi trực tiếp cho mau lẹ nhé!
Ko nhận inbox và báo giá trên topic, mình chỉ trả lời 1sms duy nhất để báo giá cho các bạn, còn lại để bít thêm thông tin chi tiết và hẹn các bạn hãy call mình

peppermint

Active Member
Xinh quá điiiiii.

Last edited:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Xinh quá điiiiii.
Ay cha..bạn hỏi về kinh nghiệm chăm sóc sk thì mình chỉ nhiệt tình lun chứ còn chủng loại nguồn gốc thì b fai vào thư viện search đọc ( như về aln thì có hẳn 1 bài rất chi tiết của bạn anh vũ, mèo 34 của bạn meonho)... ,hỏi a google ỏr tham khảo các trại mèo

Mình thì nui mèo vì thík và yêu chúng thôi, còn công việc bên ngoài nữa,nên ko rảnh tìm hiểu sâu về chủng loại nguồn gốc và gây giống của các giống mèo quý mèo thuần hay mèo này là do lai với mà ra,nên b thấy đa số mình nui toàn mèo lai này chút kia chút, cg vì cái tình và cái duyên mà chúg ở lại bên mình thôi, chứ mình mà chủ đík kinh doanh mèo là 9 thì sẽ chọn các bé thuần đồ, có phả hệ đồ, nhập đồ....về làm trại gây giống bán cho đc giá trị rồi.
như bé mẹ Sami này là bé thứ 3 sau 2 bé mèo đầu tiên đã chết của mình, nui từ bé tí choắt cheo tới h
Nhưg cho dù mình rất mù mờ thì mình cg bít đc điều phi lí là aln với 34 thì sẽ k bjo ra đc exo cả. Cơ mà mình ngĩ b cg bít ík chỉ là mún đùa với mình chút thui fai hơm hihi...
Thôi bjo mình lo chạy hỏi vụ vacxin mèo cái, chào b nhé!

peppermint

Active Member
Ko có đâu, là Nghi lúc đầu ko biết thiệt á. N cũng mới lên đọc bài của mọi người nè. Tự thấy quê quê nên mới vô xoá bớt cm :))) ai ngờ Linh đọc rồi. Lúc đầu nuôi mèo N cũng chọn bé có màu lông mình thích và mặt đẹp thôi, vì bây giờ định phối nên mới đi tìm hiểu thêm.
Ở nhà có thằng British SH rồi, giờ mới thêm 1 bé cái Scottish Fold và 1 thằng đực mèo Mỹ. Mình thấy mèo Mỹ lông đẹp quá mặt cũng tròn ( chỉ tai to thôi) mà mọi người trên đây bán rẻ quá, chỉ thấy rao ko biết có bán chưa và ko có hình nhưng tự nhiên thấy tội tụi nó bị phân biệt đối xử.
Như bên Nhật mình đi nhiều cửa hàng giá mèo bé nào cũng ~ 55tr, tuỳ cửa hàng nhưng đồng giá cho cả Ba Tư, ALN,... Mình thích quá nên đi đâu cũng chạy tới của hàng thú cưng xem mèo :)

peppermint

Active Member
Cũng có nhiều lần đi Thái ra Chatuchak muốn ship mèo về mà lại sợ kiểu như Lê Hồng Phong, hix. Ah bữa mình đi xem mèo ở nhà 1 bạn (xin dấu tên), bị bé mèo giỡn cào 1 cái, cứ tưởng ko sao ai ngờ 2 tuần sau phát triển thành nấm, làm phải cách li chủ với mèo nhà vì sợ lây nấm cho tụi nó. Khổ thiệt, có nhiều nhà nhìn mèo trên hình thì đẹp vậy đó mà sang mèo nấm ko, mình ko ngờ nấm lại lây cho người, huhu. Đang bôi thuốc. Thiệt là bị rồi mới đọc đc bài cảnh báo ko lại gần mèo bị nấm.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
. Đang bôi thuốc. Thiệt là bị rồi mới đọc đc bài cảnh báo ko lại gần mèo bị nấm.
Uh nấm mèo nó lây sag ng đó b, b thoa nizoral hiệu nghiệm và hết nhanh lắm đó
Nói về giá mèo,đúng là bjo mèo bị hạ giá quá, sợ hạ riết hạ riết lại như hamster ngày xưa.nhg theo ý N là giá mèo ngày càg rẻ là nên hay ko nên? M muốn dù j fai giữ giá trị cho mấy bé 1 chút đừg vì mún bán nhanh mà rẻ quá cg k nên, hồi mấy năm trc bdau mua con mèo đầu tiên tại tphcm ald lai nga là 3tr, bjo 3tr có thể mua đc lai 34 rồi. Hồi đó 34 trung bình- rẻ là 6tr, bjo 4,5tr cg mua đc...
Nói thật tuy mèo nhà m là lai thôi nhg cg kén chủ dữ lắm, cák ăn nói của các b, nt hỏi trỏng là thôi dẹp đi,hay hỏi nhg cái đã nói hết rồi thì m cg k mún nói thêm vì kể cả đọc nội dung mà còn k nắm đx thì thsu chưa qtam tới các bé lắm, cả cái biểu hiện cảm xúc khi nhìn thấy bé mèo nhà m...và nói thẳg m gả giá khá cao chứ k fai lai thì 2tr - 2,5tr. Các b nt hỏi giá mèo, sau khi m thông báo giá, m sẽ nói còn nhìu nhà bán mèo giá rẻ hơn các b nen tham khảo thêm và đến xem từng nhà để đánh giá, để các b ík có thể thấy và nhìn nhận đx từ con mèo con, mèo bố mẹ, cách đc chăm sóc và nui nấng, môi trường ăn ở...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Mình còn rất khuyến khík các b coi mèo nhà mìh rồi đi coi thêm nữa đi, vì nói thật mình cg rất tự tin về đám nhóc nhà mình nó rất sạk sẽ thơm tho kháu khỉnh và hiếu khách. Vì mình từng đã đi xem đi mua qua rất nhìu nhà rồi, có nhà mình đến xem mà bé bị nhốt lồng, thau cát còn nguyên cục shit thúi ơi là thúi mà mãi k chiu thấy hốt ra, cưs để mình đứng coi mèo và cục shit đó lun. Có nhà nui mèo chó rất rất nhìu, nhà b đó lần nào các lứa baby cg bị nấm mà nó bị mãn tíng lun hay s ík, mấy năm trc mình mua bé 34*nga chỗ đó, về bé mèo bị nấm thoa hết chỗ này lại mọc chỗ khác lây san cả cho mình, mình cg chữa hết chỗ này xg nó mọc chỗ khác, khổ lắm cơ, về sau cg có b mua mèo nhà đo cg bị y vậy nên đã hỏi mình
Có nhà mình đến xem mà mấy bé mèo nói thiệt là rất hôi, khai ngấy lun, mình bít mèo con chưa có ý thức tốt nhg nếu m chủ động vs cho bé thì chắc k đến nỗi v, các bé bị nấm ghẻ rãi rác khắp chỗ, mình nói và vạk ra chỉ thì b đó mới bít(1 là bít nhg giả vờ, 2 là thiếu quan tâm tới các bé) nên thôi mình vuốt ve 1 chút bày cák trị nấm cho bạn đó rồi m về
Có nhà thì các baby nửa thân mình dưới cg ướt mem khai ngấy, ok chảy shit dính bết sau đít ík mà vẫn để mình đến xem đc mà k vs trc đó, các bé mèo thì rất là nhát cấy ng kể cả sợ b đó lun, nên mình ngĩ cg là do thiếu quan tâm cưng nựng.
các baby lứa nào ở nhà mình tầm mở mắt xg 2 tuần mấy 3 tuần mình rờ nó or nó thấy mình là bít gru...gru thík thú rồi. 1 tháng là thôi đứng trc cửa là nge tụi nó trog phòng nhao nhao chí choé rồi, mình bc vào là tụi nó xúm lại mừg ^^
Trc h m cg mua mèo rất nhìu chỉ đc mỗi nhà bimap là bé mèo đạt chuẩn cân nặng 2th 800g. Có nhìu nhà con mèo 2th mà chỉ lớn và cân nhẹ hẫng, xươg k có đứa 400-500-600g chỉ băng baby 5-6 tuần nhà m. Các bé nhà mình vè nhà mới khi chưa đủ 2th mà có bé đã 800g
Cá biệt hồi đó mình có mua bé 34 ở GV bán hết đàn mấy mẹ con, chị bán nói 2th (có khai gian k thì k bít) mình k tin và k thể tưởg tương nổi nó lại tí hon như v, có be còm choắt cheo bằg như con hamster Bear ík,hix...nói điêu chết lun! Mà chị bán đó ngộ lắm cơ đáng ra gả mèo con hết rồi hãy bán mèo mẹ, mèo con còm cỏi còn bú mà đi bán mèo mẹ trc rồi, mình mua bé trọng trọng nhất đàn r đó, về cân 350g, cái áo con bé mặc bjo baby nhà mình tầm 1th là chui ko qua ^^
Mình mà mua các bé mèo lớn về hầu như chỉ ghiền mỗi hạt, khẩu phần ăn rất l ít,m cho bằng với mèo m mà ăn có 1/4 là xg, tè ị lung tung, nhg sau 1th nui thì ăn nhìu lên r.
Mua bé kia đang có bầu mà nặg chỉ 2,8kg. M ôm về xót quá làm bnhiu là món thịt gà, cá nục cá mòi trứg sữa phomai, thịt băm, gan, hạt canin ngay trg đêm đó cho nó ăn... Bnhiu là món ngon bày ra mà nó ăn mỗi bịk hạt me-o b đó cho kèm theo, khổ k cơ chứ! H thì ko bầu cg 4,5kg (vỗ tn cg k lên nữa) và ăn như hạm đủ món....

Status
Không mở trả lời sau này.