• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán - Anh lông ngắn và Anh lông dài màu silver

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
đã add yahoo của chị nhưng từ sáng tới chiều ngồi chờ không thấy chị online hixhix buồn rũ rượi..........lên đây thì thấy chị có post trả lời lúc 8 giờ mấy, không biết phải liên lạc với chị làm sao và như thế nào nữa, tính hỏi chị bé mèo cái lông ngắn mà chị nói chỉ còn 3 bé đực.........buồn lê thê luôn :(

Á....nick e là nick gì thế ??? C onl bằng đt không nên nếu e add là c thấy liền......c cũng có add vài nick nên c ko bik nick e là gì .
À thế e ko thích mèo đực à ?? Vì c thấy cái đực ko quan trọng , quan trọng là tìm được một bé mèo ưng ý . Mấy bé đực nhìn thế chứ tình cảm và quấn chủ lắm e :) 2 thằng nhà c lâu lâu ko hỏi thăm nó là nó ca hát cả ngày :)) chưa kể Cứ quấn lấy Chân , đi đâu là chạy Theo đấy :))

silentjustfeel

Á....nick e là nick gì thế ??? C onl bằng đt không nên nếu e add là c thấy liền......c cũng có add vài nick nên c ko bik nick e là gì .
À thế e ko thích mèo đực à ?? Vì c thấy cái đực ko quan trọng , quan trọng là tìm được một bé mèo ưng ý . Mấy bé đực nhìn thế chứ tình cảm và quấn chủ lắm e :) 2 thằng nhà c lâu lâu ko hỏi thăm nó là nó ca hát cả ngày :)) chưa kể Cứ quấn lấy Chân , đi đâu là chạy Theo đấy :))

Dạ không phải thưa chị,đực cái đối với em thật sự cũng không quan trọng ạ,vì nhà e đã có 1 bé đực màu kem nên muốn kiếm 1 bé cái cho 2 đứa bầu bạn với nhau tới già ý mà ^^.Nick yahoo e : silentjustfeel .

boo09

T.Viên Năng Động
Mấy hôm nay website bị đứng nên bài post mới của mình tự dưng mất tiêu...mà bài cũ khóa rồi giờ vẫn như chưa khóa..thôi thì lười nên post luôn tiếp theo cho bọn nhóc .
Hiện tại còn 3 bé đang tìm chủ nhé .
2 bé đực lông dài ( 1 bé shaded silver - 1 bé chinchilla silver ) và 1 bé cái ( shaded silver )

Sau đây là 2 tấm hình để cho các bạn nhìn qua sự khác biệt giữa shaded silver và chinchilla silver . Sự khác biệt rõ ràng nhất là chinchilla silver có màu nhạt hơn shaded silver , đôi khi nhạt đến nỗi thành màu trắng . Các bé mèo khi sinh ra cho đến 3th có thể có màu shaded hoặc chinchilla nhưng đến 6-8th lại đậm dần ( hoặc nhạt dần ) rồi sau đó đến 1-2t thì lại nhạt ( hoặc đậm ) và sẽ giữ nguyên màu sắc như thế .
Muốn có màu chinchilla silver thì cả bố và mẹ phải đều có màu ấy . Nhưng nếu cả bố và mẹ là shaded silver nhưng trong đàn lại có bé màu chinchilla silver thì nghĩa là trong gen của bố hoặc mẹ có mang gen màu chinchilla ( nhưng tất nhiên là sẽ ít % hơn )

Trong hình tấm đầu là 1 bé đực ld _ chinchilla silver , thứ hai là bố tudou _ shaded silver

tấm đầu là bé đực ld ( chinchilla silver ) , tấm thứ hai là lala ( chinchilla silver )

Đương nhiên là nhìn trong hình ngay cả bản thân mình cũng thấy y như nhau hết nhưng nếu có thể nhìn ở ngoài thì sẽ thấy sự khác biệt . Và hơn nữa vẫn còn rất nhiều điều về dòng này và mình vẫn đang trên đường tìm hiểu sâu hơn .
Mình nói hơi dài dòng để tránh nhiều khi một số bạn nghĩ mèo lông dài lông ngắn gì mà giá cao quá , nhưng để có những màu như thế ngay cả các breeder còn phải thêm thời gian để hoàn thiện quá trình nhân giống , chọc lọc để cho ra những bé mèo xuất sắc . Ngay bản thân mình cũng đam mê mèo và ít vốn cho nên phải bắt đầu từ từ và từng bước hoàn thiện .
Số điện thoại chị mình nhé ( 01685703815 ) liên lạc để các bạn có thể đến xem các bé ( nếu các bạn muốn đặc cọc ) .
Ai mua bưởi không..... :)) :))

boo09

T.Viên Năng Động
@atdinh93: chào bạn . Cám ơn bạn đã đọc topic của mình . Bé ln đực đã được đặt cọc rồi , mình chỉ có 2 bé ld đực và 1 bé ln cái thôi .
@coco and bum : cám ơn bạn nhé
Up cho 3 đứa giặc trời nào....
Bé ln cái

bé út và anh ba nhé...còn chị hai mấy hôm nữa up lên là chơi trò "tìm điểm khác nhau" luôn

2 bé ld đực nhé

atdinh93

YTC Developer
boo09 said:
@atdinh93: chào bạn . Cám ơn bạn đã đọc topic của mình . Bé ln đực đã được đặt cọc rồi , mình chỉ có 2 bé ld đực và 1 bé ln cái thôi .
@coco and bum : cám ơn bạn nhé
Up cho 3 đứa giặc trời nào....
Bé ln cái

bé út và anh ba nhé...còn chị hai mấy hôm nữa up lên là chơi trò "tìm điểm khác nhau" luôn

2 bé ld đực nhé

Tiếc nhỉ.... Mà khi nào bạn phối đợt sau vậy

boo09

T.Viên Năng Động
@atdinh93: lứa sau nếu mình có sẽ post và pm cho bạn . Cám ơn bạn đã quan tâm !
Up cho các bé nào tìm được chủ tốt....có thể đến xem sẽ thấy các bé đẹp hơn trong hình nhé , vì hình dìm hàng lũ nhóc quá :(

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho 3 bé nhóc nhé . Các bé sau ngày 10/1 là có thể về nhà mới cho nên hiện tại các bạn có thể đến xem trực tiếp các bé .
Tiếp theo là mình muốn tìm chủ mới cho bé Stella .
Stella là bé tai cụp lông dài , bé cái , được 4 tháng , màu lông silver tabby ( nhưng vì lông dài cho nên tabby không thấy rõ )
Mẹ Stella là bé Sanhua nhà mình ( tai cụp lông dài tam thể ) và bố là Anh lông ngắn shaded silver ( không có gen tai cụp )
Stella là bé tai cụp hoàn hảo của mình từ trước đến nay cho nên mình không cần nói nhiều , chỉ cần nhìn hình là có thể biết ngay . Rất khó để có được 1 bé tai cụp như Stella .

Yêu cầu của mình :
_am hiểu dòng tai cụp và cách nhân giống cũng như cách nhận biết 1 bé mèo đẹp và thuần . Vì ngoài tai cụp còn có những đặc điểm khác để biết mèo thuần , không lai tạp .
_nếu ở HCM thì sau này có thể lấy giống ở nhà mình ( các bé đực nhà mình đều không đồng huyết và không gen tai cụp ) như thế sẽ giúp mình và bạn giữ dòng gen và củng cố dòng gen .
_nếu có ý định tìm nhà mới cho Stella thì xin báo mình trước ( đương nhiên mình không hy vọng chuyện này xảy ra )
Các bạn có thể pm vào inbox hoặc yahoo của mình ( trang_shahir@yahoo.com ) .

linhmu_93

T.Viên Năng Động
Up cho các bé còn lại. E tưởng c tìm đc chủ cho Stella rồi cơ :)
Có gì c yh cho e nhé! Nếu còn đủ lực e sẽ đón con bé về ở chung với Donut cho vui. 2 dì cháu ở với nhau :D

boo09

T.Viên Năng Động
@linhmu_93:cám ơn em nhẻ ^^ mấy hôm nay chị bận mấy đứa mèo với lại vụ ship , rảnh chị sẽ pm cho em . Stella mà phối với shaded silver thì sau này lũ con ra toàn silver tabby cho coi :)
Up cho các bé nào....các bé lông dài hiện tại to con lắm rồi , sắp to hơn mẹ nó rồi :)) có thể qua xem trực tiếp các bé nhé .

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé sớm tìm chủ mới đón tết vui vẻ nhé :)
chúc cả nhà tết dương lịch vui vẻ ^^ bên này lạnh sắp teo hết rồi....lạnh quá mấy đứa bên này thành gấu đông hết ^^

Status
Không mở trả lời sau này.