• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán - Anh lông ngắn và Anh lông dài màu silver

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
@anhvu2889:chị chắc tầm 20/1 em à ^^ hehe về đương nhiên có thời gian là cho các bé giao lưu liền....đợt này vác về hết nên tha hồ ma cho bọn nhóc làm quen .
Up cho các bé cưng nhé...hôm nay đã có 1 bé về nhà mới . Hy vọng các bé còn lại sẽ sớm tìm được chủ mới .
Có thể vào website của mình để cập nhật thông tin nhé www.boofamily.webbly.com

boo09

T.Viên Năng Động
Hiện tại vì hình ảnh quá ít ỏi , vì nhà không ai biết dùng máy tính nên hình ảnh không rõ ràng cũng như cập nhật chậm .
Mình mạn phép dùng hình của bé vừa về nhà mới ( bé là bé cái ) để up lên trên diễn đàn , hiện tại còn 2 bé lông ngắn và 2 bé lông dài . Các bé vừa tròn 3 tháng mấy ngày nhưng phát triển rất lớn vì bố và mẹ gen thuần . Màu lông có bé màu sậm và có bé màu nhạt nhưng vẫn còn thay đổi khi lớn .

Bạn nào quan tâm có thể pm mình hay đến nhà xem các bé nhé .
Và các bé gửi lời Chúc mừng năm mới đến cả nhà .
Happy New Year !

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé nào...vì chuẩn bị sắp có các bé khác về VN cho nên sẽ fix cho các bạn thực sự quan tâm nhé .

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé yêu nào...
Mình xin nói thêm một vài điểm nhé , đây là do mình tìm hiểu cũng như trao đổi qua với một số nhà nuôi . Trên thế giới cũng không ít nhà nuôi phối aln silver và ald silver với nhau và các bé ra đều không có hiện tượng lông nửa ngắn nửa dài vì bố mẹ đều có dòng gen thuần , mặc dù trong gen các bé đều mang ln và ld nhưng kiểu hình thì chỉ có ngắn hoặc dài chứ không có cả 2 ( gen ln hoặc ld trở thành gen lặn ) .

"The kitten will be either short or long, but not both. People don't understand simple gentics sometimes. But if the BSH is not carrying the longhair gene as recessive, the entire litter will be short hair but about 1/2 of those kittens will be carrying the long hair gene as a recessive.
If the BSH is carrying the longhair gene, then you will get about 1 in 4 as a longhair kitten if the BSH is bred to a BLH.
Here is the USA in CFA and ACFA the BLH are not accepted in the breed tho they do occur."

Còn nếu nửa ngắn nửa dài thì có thể bố hoặc mẹ có dòng gen không ổn , cho nên khi phối tiếp theo trong 4 bé thì sẽ có 1 bé mang đặc điểm trên .

boo09

T.Viên Năng Động
@chiru : ừm , tr đang hỏi mèo dùm , cattery này tr quen được 3 năm rồi , thấy xinh quá nên để lên chữ ký . Ông này thì đủ loại : aln , chinchilla , exotic , persian , aby , spynx...À thế bé mèo nhà ấy vẫn khỏe chứ ? Rảnh lên yahoo pm trang
À nhân tiện post ké...mình có hỏi mèo dùm gúp 1 bạn về Chinchilla persian thì hiện tại 1 nhà nhân giống bên này đang có 2 bé đực :
bé Chinchilla silver đực , 9 tháng

bé Chinchilla golden đực , 5 tháng rưỡi ( hình này là hình cũ nhé , hình mới mai họ mới gửi cho mình )

Bạn nào thích thì có thể pm cho mình , tiện mình ship về cùng mấy bé của mình luôn .

Status
Không mở trả lời sau này.