• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

ngoc_sally

YTC Developer
Đêm trong căn nhà hoang :gongxi-1:

Đây là chuồng chim nahf anh ah', em nghĩ là chuồng nuôi chuột bạch thì đúng hơn :icon027: .
Đại ca mặt sẹo

Hôm nọ thấy anh up mấy cái ảnh nó quấn băng như lính Mỹ từ Irac trở về cơ mà, sao h k thấy nhỉ. Thế bh thành Dớ sẹo rồi ah, mất cả đẹp zoai :th_haha_hammer:
Tuần vừa rồi nhà mình có đi chơi đâu không?Tối hôm qua bon chen lên Công viên nước Hồ Tây ăn liên hoan ẩm thực. lúc mới đến thì vắng hoe, cả nhà cứ ăn mấy món linh tinh, mỗi thứ 1 tí để dành bụng ăn đc nhiều món, hix. Ai ngờ lúc sau đông như kiến cỏ, đi còn khó chứ đừng nói đến ăn nên cuối cùng vẫn bị đói. Ăn được món xôi chiên phồng < không biết nhà mình có ai ăn món này chưa>, ít bánh tôm, phở cuốn thịt đà điểu < cả cái có đâu đc 3 miếng thịt thì chấm vào nước chấm rơi mất 2 =.='> , món cuối cùng là gỏi Flamingo , ẹ ẹ, như là ăn nộm với mỳ tôm sống ế :bravo:
Cuối tuần này mọi người đi chơi phố phường đi, k ít nữa gỡ hết đèn đóm xuống thì chả đc ngắm
nữa đâu. :die_die:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Vài hôm nay nhà đang cháy nguồn nên ít online được. ^^
Còi sắp sang bên này ở, và Còi sắp có thêm 1 thằng bạn ở cùng. Tha hồ mà chém giết nhau

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Vài hôm nay nhà đang cháy nguồn nên ít online được. ^^
Còi sắp sang bên này ở, và Còi sắp có thêm 1 thằng bạn ở cùng. Tha hồ mà chém giết nhau

quan trọng là có chăm được không , ở 1 mình cái gì cũng phải tự làm , hay là sợ ma nên cần nuôi thêm mèo :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
...Ăn được món xôi chiên phồng < không biết nhà mình có ai ăn món này chưa...

món này hồi xì-tin mình có đi ăn với bạn gái ở Trúc Bạch , cũng quanh Hồ Tây , là một cục bột nếp + cái gì đó rán phồng to lên ăn kèm thịt bò kiểu bít tết , thêm ít rau và nước chấm đúng không??? trên đời này ngon nhất vẫn là thịt chó :gongxi-1: , mình thì tuyên bố lâu rồi không bao giờ ăn thịt chó nữa , hồi cấp ba lớp mình có một nhóm cả trai cả gái nghiện thịt chó , có lần ham vui rủ nhau đặt xe đạp chỉ để đi nhậu ở Sơn Hải với Chiếu Hoa Quán , nghĩ lại sao mà dã man thế , giờ yêu động vật nên đang cố gắng ăn chay :bravo: .
Cả Dớ nhà mình bị ngứa khi lên da non, nó đạp bung cả mặt ra , mới thiết kế lại thời trang cho nó :icon027:

nhưng mà chỉ được 1 lúc , vẫn không ăn thua :th_haha_hammer:

ngoc_sally

YTC Developer
:Onion12: :Onion12: :th_haha_hammer: :Onion21: :die_die: Chết mất, nhìn lâu chắc ruột gan lộn ra ngoài hết luôn :Onion12: . Nhìn như ca sĩ Phan Đình Tùng ế! :icon027: :bravo:
Anh Nam còn đc ăn món xôi chiên với thịt bò, chứ hôm đấy em ăn mỗi cái đó không thôi à, chả có thịt thà, nước chấm nước cheo j cả. haizzzzz!ma có rẻ đâu, hixxx, cãi đĩa đấy cũng fai 35k đấy! Hú hồn :gongxi-1: Dù sao mình ăn cũng k mất tiền nên thấy đỡ xót < bố em làm bên tổng du lịch nên đc ng ta cho vé với coupon để đổi thức ăn>. Chứ đọc báo thấy thiên hạ ng mất của, người mất tiền mà không đc ăn cũng tội thật!
Tối mùng 10 cả nhà có đi xem pháo hoa không? Biết là đông nhưng kệ, cứ bon chen lên ngắm tận mắt vì đây là bắn pháo hoa nghệ thuật chứ k fai bắn bùm bùm mấy quả như giao thừa...hehee!
Đói quá, thôi, em té đi ăn cơm đây. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ! :die_die:

Rb.bull

YTC Developer
Mấy hôm nay bận chăm sóc cho con Mix khổ thân em nó bị tiêm mất 4 hôm rồi.
Trông hôm nay đã khá lên , Cũng may bác sĩ bảo có thể mắt em ý sẽ phục hồi lại được .
Suýt nữa thì em ý bị chột mất 1 mắt chỉ vì đùa nghịch với con Rol.
2 con nhảy lên đùa nhau kiểu gì mà móng chân con Rol cào vào mắt con Mix .....hiz hizzz
Đang phải tra thuốc và tẩm bổ omega 3 cho em ý.Chán ghê cơ >.< Mong rằng em ý sẽ dần phục hồi lại,
chứ nhìn giờ trông dễ sợ wa' Cũng may mình phát hiện sớm gọi bác sĩ luôn không thì ... khỏi cứu vãn :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
Tối mùng 10 cả nhà có đi xem pháo hoa không? Biết là đông nhưng kệ, cứ bon chen lên ngắm tận mắt vì đây là bắn pháo hoa nghệ thuật chứ k fai bắn bùm bùm mấy quả như giao thừa...hehee!
Đói quá, thôi, em té đi ăn cơm đây. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ! :th_haha_hammer:

Đúng là tiếc thật , lần này Hà nội đại lễ to thế mà mình chẳng thể đi được .
Con nhỏ khổ thật chẳng dám đưa pé đi sợ ra đường đông người vi trùng ,bệnh dịch ... không tốt cho pé.
Thôi đành ở nhà coi truyền hình trực tiếp vậy .

Rb.bull

YTC Developer
trên đời này ngon nhất vẫn là thịt chó :th_haha_hammer: , mình thì tuyên bố lâu rồi không bao giờ ăn thịt chó nữa , hồi cấp ba lớp mình có một nhóm cả trai cả gái nghiện thịt chó , có lần ham vui rủ nhau đặt xe đạp chỉ để đi nhậu ở Sơn Hải với Chiếu Hoa Quán , nghĩ lại sao mà dã man thế , giờ yêu động vật nên đang cố gắng ăn chay

haha mình cũng thích ăn thịt chó , mặc dù cực kết chó nhưng mà khuất mắt trông coi
Không dừng được thèm ghê . Nhưng cũng 2 năm rùi chưa ăn món đó.
Trước hay cùng 2 đứa bạn và Ox nói đừng cười nhé 1 tuần ăn 2 bữa lận đấy
Mà có tháng ăn ròng luôn . Nghĩ đến cũng thấy nể mình ghê sao hùi đó ăn món đó dữ :gongxi-1:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Trông hôm nay đã khá lên , Cũng may bác sĩ bảo có thể mắt em ý sẽ phục hồi lại được .
2 con nhảy lên đùa nhau kiểu gì mà móng chân con Rol cào vào mắt con Mix .....hiz hizzz
Đang phải tra thuốc và tẩm bổ omega 3 cho em ý.Chán ghê cơ >.< Mong rằng em ý sẽ dần phục hồi lại,
chứ nhìn giờ trông dễ sợ wa' Cũng may mình phát hiện sớm gọi bác sĩ luôn không thì ... khỏi cứu vãn :th_haha_hammer:

Đúng là loại chó để thịt có khác, toàn nghịch dại và nghịch ngu.
Tiếc là chủ nó phát hiện kịp thời, không thì đã thực sự có món chó ngậm giềng mẻ. Chưa từng được thưởng thức món chó Tây bao giờ.

@ A.Nam: Không phải là sợ ma, mà là ở 1 mình nhiều lúc buồn quá. Nói chung là thiếu người khác giới sinh ra hơi hơi trống trải. Dạo này đang cô đơn anh ạ!
Hết thời hoàng kim rồi, giờ các em, em nào cũng chê già với chê nhạt. Thế mới đau chứ, có mấy em 9x còn gọi mình là chú mới cáu!
Có em hôm trước gần nhà, mình thấy em ấy xinh quá nên cứ soi. Chẳng may bị em ấy phát giác, em ấy hỏi: "Chú nhìn gì cháu?" Đau khổ tôi không cơ chứ, vội vàng chạy lên nhà cạo sạch râu ria. Cạo xong thấy mình trẻ ra nửa tuổi! :((

thursday.1001

T.Viên Năng Động
...
Anh Nam còn đc ăn món xôi chiên với thịt bò, chứ hôm đấy em ăn mỗi cái đó không thôi à, chả có thịt thà, nước chấm nước cheo j cả. haizzzzz!ma có rẻ đâu, hixxx, cãi đĩa đấy cũng fai 35k đấy! Hú hồn :gongxi-1: Dù sao mình ăn cũng k mất tiền nên thấy đỡ xót < bố em làm bên tổng du lịch nên đc ng ta cho vé với coupon để đổi thức ăn>. Chứ đọc báo thấy thiên hạ ng mất của, người mất tiền mà không đc ăn cũng tội thật!
Đói quá, thôi, em té đi ăn cơm đây. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ! :die_die:

Được ăn miễn phí thì còn gì bằng , nói thật là hồi đó có đựoc ăn mấy đâu , toàn nhường bạn gái thôi à , chứ cắm đầu ăn thì... ,biết thế hồi đó đó cứ ăn hết , chẳng cần chuyện trò gì :th_haha_hammer: , vì cuối cùng cũng có phải là vợ mình đâu :icon027: , nói đùa vui vậy thôi , mình không khoái món gì lạ , chỉ thích món ăn đơn giản , truyền thống , chứ ghét các món ăn mà mới đựoc chế ra như bây giờ , ví như món phở cuốn cũng không khoái, hủ tíu mì mình cực ghét , cứ đơn giản phở là phở , mì là mì , thịt chó là thịt chó , nghèo thì đậu sốt cà chua (món ăn chay khoái khẩu) , xem ra mọi người nhà mình cũng hào hứng trong vấn đề ẩm thực ghê , không biết có dịp nào đi off ăn nhậu giao lưu không ta , à quên , mình không uống rượu vì sợ nóng :bravo:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
chứ nhìn giờ trông dễ sợ wa' Cũng may mình phát hiện sớm gọi bác sĩ luôn không thì ... khỏi cứu vãn :gongxi-1:

khổ con Mix quá , chó béo ú mà cũng nghịch ghê vậy , mình tưởng chỉ bọn mèo như thằng Cả Dớ nhà mình mới nghịch đến độ thành thương binh ,tình hình nó thế nào rồi , liệu có nên cắt móng cho bọn nó không , bạn quen bác sĩ giỏi nên chắc là Mix sẽ sớm phục hồi , có gì up ảnh Mix lên nhé :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
haha mình cũng thích ăn thịt chó , mặc dù cực kết chó nhưng mà khuất mắt trông coi
Không dừng được thèm ghê . Nhưng cũng 2 năm rùi chưa ăn món đó.
Trước hay cùng 2 đứa bạn và Ox nói đừng cười nhé 1 tuần ăn 2 bữa lận đấy
Mà có tháng ăn ròng luôn . Nghĩ đến cũng thấy nể mình ghê sao hùi đó ăn món đó dữ :th_haha_hammer:

thịt cho siêu nóng mà bạn ăn liên tục vậy à , chắc là bạn mát tính , hiền dịu :gongxi-1:, mình thì không dữ dằn , nhưng mà hay bị nóng , thỉnh thoảng lại phải uống nước cam , bột sắn , cà phê cà pháo hạn chế , thịt chó thì ăn một bữa là phải trung hòa ngay bằng cái gì thật mát , mà ăn nhiều chất đạm cũng không tốt , tùy nhiều món ngon nhưng vẫn phải cầm chừng , vừa không hại túi tiền , vừa đảm bảo sức khỏe , cảnh báo nhà mình không nên ăn lòng nướng , và chân gà nướng nhé :icon027:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Đúng là loại chó để thịt có khác, toàn nghịch dại và nghịch ngu.
Tiếc là chủ nó phát hiện kịp thời, không thì đã thực sự có món chó ngậm giềng mẻ. Chưa từng được thưởng thức món chó Tây bao giờ.

@ A.Nam: Không phải là sợ ma, mà là ở 1 mình nhiều lúc buồn quá. Nói chung là thiếu người khác giới sinh ra hơi hơi trống trải. Dạo này đang cô đơn anh ạ!
Hết thời hoàng kim rồi, giờ các em, em nào cũng chê già với chê nhạt. Thế mới đau chứ, có mấy em 9x còn gọi mình là chú mới cáu!
Có em hôm trước gần nhà, mình thấy em ấy xinh quá nên cứ soi. Chẳng may bị em ấy phát giác, em ấy hỏi: "Chú nhìn gì cháu?" Đau khổ tôi không cơ chứ, vội vàng chạy lên nhà cạo sạch râu ria. Cạo xong thấy mình trẻ ra nửa tuổi! :((

:th_haha_hammer: , làm gì mà đã già , không lẽ gặp Trung chào là ông nội à :gongxi-1: , mà thôi cái kiểu soi thẳng vào mặt người ta đi :icon027:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
:th_haha_hammer: , làm gì mà đã già , không lẽ gặp Trung chào là ông nội à :gongxi-1: , mà thôi cái kiểu soi thẳng vào mặt người ta đi :icon027:

Sợ gì bố con con nào mà không soi thẳng mặt nó. Soi thẳng cho dễ nhìn thấy cái xấu cái đẹp... Em không quen đá mắt trông ngang như bà Huyện Thanh Quan

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
thịt cho siêu nóng mà bạn ăn liên tục vậy à , chắc là bạn mát tính , hiền dịu :th_haha_hammer:, mình thì không dữ dằn , nhưng mà hay bị nóng , thỉnh thoảng lại phải uống nước cam , bột sắn , cà phê cà pháo hạn chế , thịt chó thì ăn một bữa là phải trung hòa ngay bằng cái gì thật mát , mà ăn nhiều chất đạm cũng không tốt , tùy nhiều món ngon nhưng vẫn phải cầm chừng , vừa không hại túi tiền , vừa đảm bảo sức khỏe , cảnh báo nhà mình không nên ăn lòng nướng , và chân gà nướng nhé :gongxi-1:

Em vẫn ăn lòng lợn tiết canh suốt,
Mà nhất là thịt chó thì lúc nào cũng thèm, mà nhất là chó béo thì lại càng thèm, mà nhất là chó Tây thì lại càng thèm!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Sợ gì bố con con nào mà không soi thẳng mặt nó. Soi thẳng cho dễ nhìn thấy cái xấu cái đẹp... Em không quen đá mắt trông ngang như bà Huyện Thanh Quan

thật không? :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Em vẫn ăn lòng lợn tiết canh suốt,
Mà nhất là thịt chó thì lúc nào cũng thèm, mà nhất là chó béo thì lại càng thèm, mà nhất là chó Tây thì lại càng thèm!

tiết canh rất mát nên ăn nhiều không bị nóng , chỉ có ai máu lạnh ăn sẽ dễ bị ông Tào ông đuổi , mà dạo này có soi gương không . thấy tai LFD xanh xanh :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Toan tính

.. ra đi bỏ lại mẹ già

vợ yêu

con ngoan

... để rồi lãnh hậu quả

... :th_haha_hammer: người Mỹ nghĩ gì sau cuộc chiến tranh thất bại tại Iraq

:gongxi-1:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
tiết canh rất mát nên ăn nhiều không bị nóng , chỉ có ai máu lạnh ăn sẽ dễ bị ông Tào ông đuổi , mà dạo này có soi gương không . thấy tai LFD xanh xanh :th_haha_hammer:

À uhm! Công nhận là dạo này tai hơi xanh xanh. Công nhận rồi đấy! Sắp tới em đi làm ở trên Lý Nam Đế đến tận 9h tối mới về, thỉnh thoảng anh em mình đi trà chanh nhé! Mua gì thì qua luôn cửa hàng em mua ủng hộ! :p

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Tự nhiên thấy chán đời đếch chịu được, chả hiểu sao dạo này dở dở điên điên đi yêu 1 người hơn 1 tuổi mà chưa từng biết mặt mới chán. Yêu từ cái đợt làm đề tài tốt nghiệp a.Nam ạ! Đợt đấy yêu người ta nên quyết tâm làm cho tốt, giờ thi xong rồi thấy nản đếch chịu được. Dạo này em và người kia lại chẳng nói chuyện gì, chả hiểu sao đôi lúc cảm giác người kia như đang dỗi gì mình. Cũng chẳng hiểu nỗi, cứ lắm lúc thấy chán chán. Từ đợt em bỏ con Thúy xong có 2 người mà cuối cùng em chẳng yêu người ta. Cứ yêu 1 người mà mình còn chẳng biết là ai! Đến chán! Quá chán! Trà Chanh đê anh Nam ơi!!!!
Rủ anh rồi đấy! Anh mà không đi em đến tận nhà anh rồi em nhảy dù từ tầng 2 xuống ăn vạ nhà anh đấy! Liệu cái thần hồn!

Mà cái trang rao vặt đến đâu rồi hả anh? Mãi chưa thấy đề mê với đờ mơ của anh đâu. Vứt quách cái trang đấu giá của thằng Ảo đi, vứt luôn cái cả cờ bạc của nó đi mà làm cái của anh em mình đi! Hjx!

Sao mấy hôm nay không thấy con chó Pate đâu để chửi nó cho đỡ buồn nhở? Chó Pate ơi, dog dog dog đâu rồi???