• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP! Mèo con 10 ngày tuổi cần giúp đỡ-HN

Status
Không mở trả lời sau này.

imu1997

Member
Trước hết em xin các admin,các mod đừng del bài em nếu em đăng nhầm box,em xin lỗi ạ :(
Tình hình rất nguy cấp ạ,mèo mẹ nhà em sáng nay-24/1 đi đâu không rõ,đến bây giờ không thấy về,em nghĩ do bị bắt hoặc đi đâu thôi! mèo con từ lúc mẹ nó đi,kêu khóc thảm thiết,rất thương,em đã làm 1 cái ổ nhỏ bằng các tông và lót 2,3 tấm vải giữ nhiệt cho các em ý :( ngoài ra em còn pha sữa ông thọ nhạt rồi cho vào ống thuốc nhỏ mắt bơm cho các em ấy bú,mèo mới mở mắt được 10 ngày tuổi nên bú rất ít,kêu khóc nhiều đòi mẹ! đến giờ đã 11h đêm rồi mà mèo mẹ vẫn chưa về,em đành lấy bóng dây tóc 60W bật nóng để ở 1 góc ổ còn 2 em mèo em lấy chăn trùm người cho ấm! Tình hình rất nguy cấp ạ,em không biết chăm 2 bé mèo và nhìn 2 bé rất tội,em không muốn 2 em ấy chết :( vậy:
1 Anh chị nào có mèo đẻ gần khu vực cầu giấy.nghĩa tân,nghĩa đô có thể cho em gửi nhờ 2 bé mèo! nếu mèo của ah chị chấp nhận thì khi nào bé mèo nhà em đủ 8 tuần tuổi em xin đến đón về và hậu tạ công lao của anh chị :( xin giúp em!
2 nếu không thể ở ghép thì xin anh chị hãy cho em biết cách ủ ấm mèo con! Em bật đèn ở 1 góc ổ nên rất sáng và sợ nếu không để ý thì chỗ đó nóng,mèo con bò vào,không chịu được nên...... :( Chăm sóc mèo con,sữa như thế nào,các anh chị xin hướng dẫn em! em không muốn mất 2 em mèo,vì lỡ có chuyện gì xảy ra với mèo mẹ thì 2 mèo con phải sống :( Xin lỗi câu văn của em hơi lủng củng :(
Em rất cần sự giúp đỡ ngay bây giờ của các anh chị trong diễn đàn,hiện giờ đêm rồi mà 2 bé vẫn kêu khóc rất thảm thương đòi mẹ :(
Xin giúp em!

imu1997

Member
vâng,e cảm ơn chị! em đã lấy được sữa thằng cháu em dành cho trẻ 0-6 tháng tuổi pha nhạt cho các bé! em đã nếm thử và thấy sữa nhạt! pha như thế có được không ạ! lo quá! mai hà nội gió mùa về lạnh không biết các bé ntn :(

phuongchi9690

imu1997 said:
Trước hết em xin các admin,các mod đừng del bài em nếu em đăng nhầm box,em xin lỗi ạ :(
Tình hình rất nguy cấp ạ,mèo mẹ nhà em sáng nay-24/1 đi đâu không rõ,đến bây giờ không thấy về,em nghĩ do bị bắt hoặc đi đâu thôi! mèo con từ lúc mẹ nó đi,kêu khóc thảm thiết,rất thương,em đã làm 1 cái ổ nhỏ bằng các tông và lót 2,3 tấm vải giữ nhiệt cho các em ý :( ngoài ra em còn pha sữa ông thọ nhạt rồi cho vào ống thuốc nhỏ mắt bơm cho các em ấy bú,mèo mới mở mắt được 10 ngày tuổi nên bú rất ít,kêu khóc nhiều đòi mẹ! đến giờ đã 11h đêm rồi mà mèo mẹ vẫn chưa về,em đành lấy bóng dây tóc 60W bật nóng để ở 1 góc ổ còn 2 em mèo em lấy chăn trùm người cho ấm! Tình hình rất nguy cấp ạ,em không biết chăm 2 bé mèo và nhìn 2 bé rất tội,em không muốn 2 em ấy chết :( vậy:
1 Anh chị nào có mèo đẻ gần khu vực cầu giấy.nghĩa tân,nghĩa đô có thể cho em gửi nhờ 2 bé mèo! nếu mèo của ah chị chấp nhận thì khi nào bé mèo nhà em đủ 8 tuần tuổi em xin đến đón về và hậu tạ công lao của anh chị :( xin giúp em!
2 nếu không thể ở ghép thì xin anh chị hãy cho em biết cách ủ ấm mèo con! Em bật đèn ở 1 góc ổ nên rất sáng và sợ nếu không để ý thì chỗ đó nóng,mèo con bò vào,không chịu được nên...... :( Chăm sóc mèo con,sữa như thế nào,các anh chị xin hướng dẫn em! em không muốn mất 2 em mèo,vì lỡ có chuyện gì xảy ra với mèo mẹ thì 2 mèo con phải sống :( Xin lỗi câu văn của em hơi lủng củng :(
Em rất cần sự giúp đỡ ngay bây giờ của các anh chị trong diễn đàn,hiện giờ đêm rồi mà 2 bé vẫn kêu khóc rất thảm thương đòi mẹ :(
Xin giúp em!
Mèo mẹ nhà mình vừa cho đi 8 con giờ vẫn căng sữa. Nhưng nhà mình ở Đại La. Mèo 5 tuần là ăn được cơm rồi nên không cần đến 8 tuần đâu. Bạn có cần giúp thì gọi cho mình số 0988 686 020 gặp Chi (sn 90)

imu1997

Member
đại la hả bạn?? Nếu được thì chủ nhật mình xin gửi ké 2 em được không bạn? tình hình này sợ các em ấy... :(

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
imu1997 said:
uppp mèo cần giúp :(
Ko up ngoài box mua bán nhé!

Theo mình thì bh bạn nên mua sữa bột về pha cho các bé ún. Mua loại từ 0-3th, về pha 1 bình 30ml thui, mèo ăn ún ít lắm, cứ cho vậy là ổn. Sưởi ấm thì bạn nên lấy đèn 180W ý, bật cách xa xa chút, cho các bé nằm trên mấy lớp giẻ ý, làm sao cho nhiệt độ ấm như ngày hè, như nhiệt độ các bé ở trong bụng mẹ ý...
Tạm thời là thế, bạn còn cần gì nữa ko?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
imu1997 said:
dạ,em chỉ cần tìm xem có mèo ghép ở khu vực gần nhà em không,nếu không có thì em sẽ cố đưa 2 bé lên nhà bạn đại là gửi nhờ :)
Uk, nhưng cũng nên cố gắng, 2 bé của bạn mấy ngày nữa là lớn rùi, chắc cũng 20 ngày rùi nhỉ?
Nếu đúng thế thì ko cần thiết phải gửi đi, mèo mẹ bỏ đi chắc 2-3 ngày nữa nó về, chắc tại bé stress nên thế...
Chúc bạn vui vẻ, chúc các bé hay ăn chóng lớn nhé ^^

imu1997

Member
vâng,cảm ơn chị em sẽ cố gắng đợi đến thứ 7 xem mèo mẹ về không,vì nó rất khôn,có lần bỏ đi 5,6 ngày mà vẫn về nhà chơi được :)
Cũng do em là học sinh c3 nên không có nhiều thời gian chăm sóc 2 bé nên em mới mang đi ở ghép :)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
imu1997 said:
càn tìm mèo đẻ! xin giúp mình
Mèo mẹ vẫn chưa về hả bạn? Thế là nó đi lại sắp đẻ lứa nữa rùi đó, cần chú ý nhé...

imu1997

Member
không đâu chị ơi! em tìm mèo mẹ nào có sữa chăm được 2 nhóc mèo của em,chứ mẹ nó vừa đẻ nó xong làm sao đẻ được nữa chị? nó vẫn chưa về,hic

Status
Không mở trả lời sau này.