• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa xinh 96 - 99% nhìn yêu không mọi người? SuSu có chồng rồi nè

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:rolleyes: Chị nói giống flim kiếm hiệp. Sau vài ngày lên núi :keke_hehe:

:D hê hê quả là lên núi thiệt mà. Vì trong 2 ngày, chị ăn hết 2 con vịt + 3kg thịt ếch + trám xào thịt và 1 vài tổn thất về lương thực mà dì của chị phải chịu khi có mặt của chị :D Hêhê

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
@Diệu Minh Hảo + BoBeouuu: Chào cả nhà :D, c đã về đây. Sau vài ngày lên núi, thấy được nhiều điều hay lắm :D Hí hí

:143163ljogging: :juuuu: e đang hóng hớt chờ xemmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm cái hayyyyy hé hé :m121:

auphang

Rùa bốn mắt!
Đối với núi vàng, thì sau khi giao phối khoảng bao lâu thì đẻ trứng vậy bác. Con rùa Đen nhà cậu em, 1 phát với 3 con cái :D Ko biết tới lúcnào mới.....

em ít tuổi hơn chị, núi vàng mùa này thì con đực như bị lên đồng ấy, bình thường thì chậm chạp vậy mà tới mùa là làm phiền các bạn rùa cái suốt ngày luôn, húc cùng cục như sắp vỡ mai ấy, rùa đực thì cứ vậy còn đẻ trứng hay không còn phụ thuộc vào rùa cái đã trưởng thành hay chưa nữa!

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
em ít tuổi hơn chị, núi vàng mùa này thì con đực như bị lên đồng ấy, bình thường thì chậm chạp vậy mà tới mùa là làm phiền các bạn rùa cái suốt ngày luôn, húc cùng cục như sắp vỡ mai ấy, rùa đực thì cứ vậy còn đẻ trứng hay không còn phụ thuộc vào rùa cái đã trưởng thành hay chưa nữa!

bây h thì đã hiểu lý do tại sao dạo này 2 đứa nhà mình nó có biểu hiện lạ, con đực nó cứ quấy rối lèo nhèo lẵng nhẵng theo đuôi con cái tối ngày, con kia nó chạy trốn như trốn tà í
h thì hiểu rùi :m054:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Theo như thông tin, thì con rùa đực sau khi xong 3 con rùa cái, nó cứ hùng hục đuổi theo, làm đàn rùa chạy toán loạn cả :D Hehe c chưa nhìn thấy bao giờ tại vì rùa cứ vừa về đã ra đi :D

auphang

Rùa bốn mắt!
trước giờ cứ nghĩ rùa không biết kêu, nhưng mình xem 1 clip trên youtube quay cảnh 1 cặp núi vàng đang xyz thì con đực vừa làm việc vừa kêu, trông ngộ lắm !

nhangak

Turquoise Member
3 bé trán vàng đẹp và dạn người quá nhỉ

nhangak

Turquoise Member
mặt bé Susu bị sao mà đỏ đỏ vậy chị?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
E xem clip thấy ng ta nói là bắt rùa lớn góp phần làm giảm cá thể loài, em này thuộc dạng lão rồi mà chị bắt thì nó làm sao mà gây giống :sad:.

QUANDINO

Member
Chị rùa ơi làm ơn cho em hỏi,em mới có 1 con núi viền dc 2 ngày rùi ban đầu cho ăn chuối mà ko ăn,em chuyển qua nấm mèo cũng không ăn,chị giúp em với :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chị rùa ơi làm ơn cho em hỏi,em mới có 1 con núi viền dc 2 ngày rùi ban đầu cho ăn chuối mà ko ăn,em chuyển qua nấm mèo cũng không ăn,chị giúp em với :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Đem thả nó đi bạn ơi, giống này khó chơi với nó lắm. khi nào nó thấy thiệt thoải mái thì lúc đó mới bằt đầu ăn :sadcorner:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Đem thả nó đi bạn ơi, giống này khó chơi với nó lắm. khi nào nó thấy thiệt thoải mái thì lúc đó mới bằt đầu ăn :sadcorner:

:) Con nhà chị, nó kinh khủng quá em ơi. Nó trèo vào cái chậu nước, vô nằm trong đó, một lúc sau lội ra, làm đổ thau nước khắp nhà. Rồi sau đó, nó ra trèo vào chố giá để bát (làm bát đũa đổ liểng xiểng). Sắp tới, chị thả nó lên nhà ông bạn thích nuôi rùa, ổng có cái vườn rộng thiệt rộng (nhà vung` núi mà), phấn đấu có 20 con rùa. Đặt của c 1 HTV MT, 1 núi vàng, 1 lá, 1 nuí viền, 1 sa nhân :D Rồi mua dần dần :D hehê

Tuấn saco

YTC Developer

khi nó thoải mái nhất là lúc nó ko còn có thể cảm nhận ( cảm giác ) dc gì nữa :lau_mo_hoi: khi đó bạn chỉ còn 1 cách là đào cho em ý 1 hố :khoc_nhung_ko_chiu_thua: và để em ý kiếp sau đầu thai làm núi vàng :Onion33: con Núi viền này sạch cũng chết mà bẩn cũng chết khó ăn khó chiều khó sống lại rất gan lì :head_hot: thà chịu chết đói chứ ko chịu ăn thứ ko vừa ý :Onion13: thiếu bản năng sinh tồn :Onion26:

nhangak

Turquoise Member
khi nó thoải mái nhất là lúc nó ko còn có thể cảm nhận ( cảm giác ) dc gì nữa :lau_mo_hoi: khi đó bạn chỉ còn 1 cách là đào cho em ý 1 hố :khoc_nhung_ko_chiu_thua: và để em ý kiếp sau đầu thai làm núi vàng :Onion33: con Núi viền này sạch cũng chết mà bẩn cũng chết khó ăn khó chiều khó sống lại rất gan lì :head_hot: thà chịu chết đói chứ ko chịu ăn thứ ko vừa ý :Onion13: thiếu bản năng sinh tồn :Onion26:

:lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

Dek_need_to_love

YTC Developer
Núi viền thì hình diễn đàn này chưa ai dám nuôi,mà nuôi thì ko thành công.Tốt nhất là cứ tìm vườn thả ,mặc kệ nó(vườn nhớ có ao để rùa uống nước =)) )
Còn không tìm dc vườn thì chắc bán cho mấy ông bán thuốc bắc gỡ lại phần nào vốn.

nhangak

Turquoise Member
Còn không tìm dc vườn thì chắc bán cho mấy ông bán thuốc bắc gỡ lại phần nào vốn.

>>>>không đồng tình chút nào :diablo: =@

QUANDINO

Member

bạn này nói xong,mình nản chí nuôi

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân

huxx .... nghe phũ phàng quá zị cà

núi viền thì lâu nay thấy ai cũng bảo là rất khó nuôi rồi
(khi nào bạn nhắm k cầm cự được lâu nữa thì nếu có thể bạn có thể mang nó đến cho mấy a cứu hộ đc k? ở đó ng ta có điều kiện chắc có lẽ sẽ cứu đc nó, chứ cứ để e nó có gì thì cũng tội lắm)