• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng,chuồng rùa sau 1 tuần làm theo cách của bobe

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
cà chua nó cũng k ham nữa rồi, chắc chỉ ăn chuối thôi à, dạo này thấy nó cứ khó khè khò khè thấy tội :(

Còn 1 món tuyệt chiêu để dụ ăn mùa nóng :157: . Món này vừa mềm vừa xốp, ngon, ngọt, mọng nước, mua ở siêu thị cho chắc, giá khá chát :157: .

Giống dưa gang, nhưng thịt ko nhạt và bở như dưa gang mà dòn như táo và ngọt thanh như dưa hấu :good_job: .
Hết 1 ngày là 5 em tùng xẻo hết 3/4 :154:. Thằng chủ nhịn :dead:

hieunguyen3k

YTC Developer
Còn 1 món tuyệt chiêu để dụ ăn mùa nóng :157: . Món này vừa mềm vừa xốp, ngon, ngọt, mọng nước, mua ở siêu thị cho chắc, giá khá chát :157: .

Giống dưa gang, nhưng thịt ko nhạt và bở như dưa gang mà dòn như táo và ngọt thanh như dưa hấu :good_job: .
Hết 1 ngày là 5 em tùng xẻo hết 3/4 :154:. Thằng chủ nhịn :dead:

cái này ngon này, rùa ăn chủ nhịn là chắc rồi :hahaha:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
cái này ngon này, rùa ăn chủ nhịn là chắc rồi :hahaha:

Tại đang cách li khỏi chuồng để diệt rầy, mấy đứa phải ở nền gạch đâm ra nóng bức, chảy nước mắt thấy mà thương ==".Nên trưa đi học về phải đền cho 1 quả dưa lạnh ==" .
Đang lui cui sắp dưa trong dĩa thì bị thằng Sứt Mai tợp cho 1 phát :154: .

H chiều chuộng vậy thôi chứ diệt rầy xong vào lại chuồng là chỉ có xà lách, cà chua, dưa leo, bông bụt, lược vàng qua ngày nhé :154: :154:

hieunguyen3k

YTC Developer
Tại đang cách li khỏi chuồng để diệt rầy, mấy đứa phải ở nền gạch đâm ra nóng bức, chảy nước mắt thấy mà thương ==".Nên trưa đi học về phải đền cho 1 quả dưa lạnh ==" .
Đang lui cui sắp dưa trong dĩa thì bị thằng Sứt Mai tợp cho 1 phát :154: .

H chiều chuộng vậy thôi chứ diệt rầy xong vào lại chuồng là chỉ có xà lách, cà chua, dưa leo, bông bụt, lược vàng qua ngày nhé :154: :154:

cưng thế này mà vắng bọn nó chắc buồn chết mất, a Bo nuôi rùa lâu chưa

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
cưng thế này mà vắng bọn nó chắc buồn chết mất, a Bo nuôi rùa lâu chưa

Nuôi từ hồi mới thấy ng ta bán baba làm kiểng kìa :lau_mo_hoi: .

Trừ 1 cặp 3 gờ đã thả ra thiên nhiên thì toàn bộ mấy em tai đỏ, ba ba trc đều bị ba má cho quy y cửa phật hết ráo trọi rồi :lau_mo_hoi: , thời học sinh lấy tiền đâu mà mua cá, thế là cho vào chùa cả :lau_mo_hoi: .

Được cái mấy em núi vàng đang nuôi cũng quấn chủ nên cũng thương tụi nó lắm :lau_mo_hoi:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
hix.đi làm về thấy 3 con rùa nó quần lát cái chuồng luôn.đống cây rau má chồng lên cho mát mà nó cũng không tha,cái hồ thì nó tha toàn đất với cát vào xong ị đầy ra thúi hoắc.mai phải lên mua xơ dừa về dải chứ kiểu này hok ổn lắm .mai 24 phiên chợ bưởi đó.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
hix.đi làm về thấy 3 con rùa nó quần lát cái chuồng luôn.đống cây rau má chồng lên cho mát mà nó cũng không tha,cái hồ thì nó tha toàn đất với cát vào xong ị đầy ra thúi hoắc.mai phải lên mua xơ dừa về dải chứ kiểu này hok ổn lắm .mai 24 phiên chợ bưởi đó.

Tất nhiên ==". Làm chuồng bằng đất mà ko lót là thê thảm vậy đó bạn ==". Bạn phải lót mùn trc, trồng cây cao trc, làm nhà cho nó ở, khi nó quen nhà rồi, biết chui vào nhà rồi thì mới bắt đầu trồng rau má. Chứ nó chưa quen nhà nó bò lung tung là nát bấy bá hết cả. Chút kinh nghiệm nè ==".

hieunguyen3k

YTC Developer
Tất nhiên ==". Làm chuồng bằng đất mà ko lót là thê thảm vậy đó bạn ==". Bạn phải lót mùn trc, trồng cây cao trc, làm nhà cho nó ở, khi nó quen nhà rồi, biết chui vào nhà rồi thì mới bắt đầu trồng rau má. Chứ nó chưa quen nhà nó bò lung tung là nát bấy bá hết cả. Chút kinh nghiệm nè ==".

thêm một kinh nghiệm nữa ^^

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Ôi, mai phiên chợ Bưởi hả :D mấy lần chị định đi nhưng toàn bận việc. :D Mai chắc chắn phải đi :D hehe

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

:D Hay quá, mai c sẽ làm nhà cho bé, 1 cái hẳn hoi mới được.

nhớ ko nhầm thì ku em này trước đăng "điếu văn đưa tiễn" 1 em rùa vì làm rơi từ trên cao xuống :D
em thuê trọ, diện tích nhỏ mà vẫn cố gắng tạo 1 góc riêng nuôi rùa, rất hoan nghênh tinh thần chịu chơi và tình yêu với loài rùa của em.
thi thoảng anh cũng vào Định Công, nếu có thể cho anh sđt, lúc nào rảnh vào giao lưu, trao đổi với người cùng sở thích cái nhỉ

hieunguyen3k

YTC Developer
:D Hay quá, mai c sẽ làm nhà cho bé, 1 cái hẳn hoi mới được.

chợ bưởi có phiên à, e k biết đấy, hôm nào à chị, có gì khác ngày thường không?

nhớ ko nhầm thì ku em này trước đăng "điếu văn đưa tiễn" 1 em rùa vì làm rơi từ trên cao xuống :D
em thuê trọ, diện tích nhỏ mà vẫn cố gắng tạo 1 góc riêng nuôi rùa, rất hoan nghênh tinh thần chịu chơi và tình yêu với loài rùa của em.
thi thoảng anh cũng vào Định Công, nếu có thể cho anh sđt, lúc nào rảnh vào giao lưu, trao đổi với người cùng sở thích cái nhỉ

trong định công có một đảo rùa đấy

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Hôm qua chị định đi phiên chợ Mơ mà không đi nên không biết có gì khác thường không, nhưng mà phiên chợ Bưởi được họp vào 4, 9, 14, 19, 24, 29 âm lịch, từ Ngã 3 chợ Bưởi -> ngõ Văn Cao, trên đoạn đường Hoàng Hoa Thám, ngày phiên bán rất nhiều động vật như chó, mèo, lợn gà v...v... rau củ quả. Còn phiên họp chợ Mơ thì diễn ra ở gần sông Kim Ngưu, cầu Mai Động ấy, diễn ra vào ngày 2, 7,12,17, 22, 27 âm lịch hàng tháng. :D Hôm nào em căn ngày mà đi xem :D

NguyenQuocPhan

YTC Developer

chuẩn, 1 em rùa chết để có thêm kinh nghiệm nuôi rùa,h em đang nuôi 3 em :).sdt em 01658254033.rất hoan nghênh.em ở phòng trọ tuy chật hẹp nhưng mà thú chơi rùa thì không cưỡng được :)

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
chuẩn, 1 em rùa chết để có thêm kinh nghiệm nuôi rùa,h em đang nuôi 3 em :).sdt em 01658254033.rất hoan nghênh.em ở phòng trọ tuy chật hẹp nhưng mà thú chơi rùa thì không cưỡng được :)

:D Giống chị quá trời.

NguyenQuocPhan

YTC Developer

đảo rùa gì bạn ơi.định công mông quạnh đến đất trồng cây cũng phải đi xin ở nơi khác. nuôi rùa ở đây không có điều kiện thì khó lắm

NguyenQuocPhan

YTC Developer
:) lần đầu tiên em nuôi không biết để nó trên cao.bò thế nào dơi xuống đất 4 5 ngày sau thì qua đời

phiên chợ hay lắm nhiều thứ hay để mình chọn hơn,rẻ hơn,đông vui hơn... chỉ sợ không có tiền súc hết về thôi :) :lac_dau:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:D Em đi phiên chợ hnay có kiếm được gì hay ho không :). Chị thấy ở phiên chợ, hay có nhiều cây đẹp, thú xinh. Mà mùa hè ấy, hình như có nhiều người dân tộc, người ta xuống, bán cả rùa người ta bắt được và vài thứ linh tinh khác nữa đó :D