• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[TOPIC HỎI ĐÁP NHANH]_Lập topic hỏi lặt vặt SẼ BỊ DEL !

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:D Đừng lo em, chỉ cần ta thực lòng muốn làm bạn với chúng, thì chúng sẽ làm bạn với ta :D. Bé chồng của SuSu về nhà nhát lắm, chị phải thuần 1 tuần mới dám rút đầu ra khỏi mai, sau đó mới dám ăn đồ ăn trên tay chị :D Giờ dạn hơn chút xíu rồi :D Kiên nhẫn là được rồi em.
Còn rùa nước, thì chị thấy rùa nào cũng hôi :D lại còn bẩn nữa. Nhưng nói chung, rùa mà có mùi hôi tự nhiên nhất là rùa 4 mắt. Hơn cả con chồn nữa.

kaka7una

YTC Developer
thế ạ , em tưởng common mới hôi hóa ra cả alli cũng thế :eye_wide: . đang tính nuôi mà thấy mọi người khuyên vậy chắc cũng chả nuôi nữa , nhìn thích nhưng chưa biết rõ nên ko dám liều :Onion35: .
à , tẹo nữa em sẽ thử làm theo cách của chị tròn vo vậy , ko biết bé có làm sao ko , thấy lo lo

Em chỉ nên nuôi núi vàng thôi em ạ!!!! vui cả nhà :157:

auphang

Rùa bốn mắt!
các bạn chăm kĩ quá!!
nhưng nhớ đừng áp dụng những điều kiện dành cho con người để cho rùa nhé!
hãy tạo môi trường sống gần với thiên nhiên nhất cho chúng, đó là cách thể hiện sự quan tâm khoa học nhất cho rùa

lazymen

T.Viên Năng Động
:D Đừng lo em, chỉ cần ta thực lòng muốn làm bạn với chúng, thì chúng sẽ làm bạn với ta :D. Bé chồng của SuSu về nhà nhát lắm, chị phải thuần 1 tuần mới dám rút đầu ra khỏi mai, sau đó mới dám ăn đồ ăn trên tay chị :D Giờ dạn hơn chút xíu rồi :D Kiên nhẫn là được rồi em.
Còn rùa nước, thì chị thấy rùa nào cũng hôi :D lại còn bẩn nữa. Nhưng nói chung, rùa mà có mùi hôi tự nhiên nhất là rùa 4 mắt. Hơn cả con chồn nữa.

chị nói vậy là sai rồi, em đã nuôi rùa 3 gờ và rùa hộp lưng đen đều không thấy hôi nha chị, rùa rất hiền nữa. nếu cho ăn tanh thì mới hôi nước thôi

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
^^". Rùa nào tui cũng thích :D, nhưng mà tại ba má ko chịu dc tanh nên đành nuôi núi vàng thôi :X. Lúc trc chăm vài em ba gờ thấy cưng tụi nó lắm :D.

lazymen

T.Viên Năng Động
^^". Rùa nào tui cũng thích :D, nhưng mà tại ba má ko chịu dc tanh nên đành nuôi núi vàng thôi :X. Lúc trc chăm vài em ba gờ thấy cưng tụi nó lắm :D.

thấy 3 Gờ max size chưa? ngầu lắm nhá he he he, đầu to như quả quýt vậy !.!

auphang

Rùa bốn mắt!
mình cũng nuôi qua bốn mắt rồi! không biết rùa của bạn thế nào chứ rùa của mình không thấy hôi! rùa sống dưới nước không vệ sinh thay nước thường xuyên, phân và thức ăn thừa bám vào người nên có mùi hôi thôi.
còn rùa nào khôn hơn rùa nào thì mình cũng không có căn cứ nào để xác định được cả, chỉ biết có cọn dạn người, con nhát thôi!
rùa HTV nổi tiếng là nhát nhưng trước kia mình có lên chợ đồng xuân mua rùa, có 3 con HTV, 2 con to thì thụt đầu trong mai, không chịu thò ra, còn con bé nhất thì cầm trên tay cứ cố đòi thoát thân, mình đã mua về. sau này cho ăn quen, thành phản xạ, cứ bước vào chuồng rùa là nó chạy ra đòi ăn.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@auphang: rùa bốn mắt mình thấy hôi muốn xỉu luôn. Được cái là xinh :D. Rùa HTV, núi vàng có thể huấn luyện mà. Như con chạy theo đòi ăn đó, cậu mà huấn luyện tên nó lâu. :D Nó chạy theo nhanh lắm. Ở HN, mình cũng biết 1 chỗ bán HTV cực đẹp luôn. Chỗ này là nơi mà bên chợ ĐX chuyên sang lấy đó. Có gì cứ alo mình cho số em nó.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
thấy 3 Gờ max size chưa? ngầu lắm nhá he he he, đầu to như quả quýt vậy !.!

Buồn ghê gớm :(. Định là sẽ nuôi cho mấy em nó max size nhìn cho đã, ai dè ko dc, đành phải đem thả ra sông :(.

Chú Lazy có nuôi dc em nào max size up lên cho ae xem với :D.

auphang

Rùa bốn mắt!
chị có 4 mắt thì bảo em nhé! ước mơ con 4 mắt đực mấy năm rồi! trước lượn lên ĐX gặp con 4 mắt cái, nuôi 1time thì chuyển cho anh bạn ghép đôi với con 4 mắt đực của anh ấy!
năm nào cũng thấy xyz rồi đẻ trứng mà chưa nở được con nào !

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@auphang: Cái bể nuôi của em có cái gì khử mùi hay mùi tự nhiên của con đó không có? Chị cũng thích nuôi 4 mắt lắm nè. Nhìn yêu ơi là yêu, cũng nuôi thử, nhưng khốn nỗi hôi quá chị không chịu nổi. :sadcorner: Có chị sẽ call cho, vì rùa về thì nhiều, nhưng nhiều lúc khách không có ai đặt loại đó, nên cũng không lấy, chứ nếu lấy chị cũng nhập về được mà. :D

lazymen

T.Viên Năng Động
:) Chị nói rùa nước như vậy, em có thể góp ý, chứ thực sự là chưa có bụp vô mặt ai bao giờ. Em có thể nói là: "chị không nên nói như vậy" thay vì câu "bụp vào mặt anh em nuôi rùa nước". Đề nghị em lịch sự một chút, tôn trọng người khác cũng là tôn trọng mình. Chị tôn trọng em, thì em cũng nên tôn trọng chị. Hoặc không tôn trọng, thì cũng nên ăn nói lịch sự nhé em.
"Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau."

:-j chẹp, chị à, em nuôi hầu hết là rùa nước, chị nói như vậy em hoàn toàn không đồng ý, đừng nói đến vấn đề lịch sự hay không vì em cũng chỉ nói đúng 1 câu đơn giản thể hiện ý kiến phản bác lại thôi, chẳng có gì bậy bạ đến mức bị cho là thiếu tôn trọng cả :)) chị chê rùa nước quá nhiều, ai mà dám nuôi nữa trong khi những điều chị "vừa.......... vừa" em thấy chả đúng tẹo nào :| chính kiến của em em có thể nói ra mà chị, chị nói như xối vậy thì em chịu thôi :)) ko bàn nữa nhé :p

lazymen

T.Viên Năng Động
chị có 4 mắt thì bảo em nhé! ước mơ con 4 mắt đực mấy năm rồi! trước lượn lên ĐX gặp con 4 mắt cái, nuôi 1time thì chuyển cho anh bạn ghép đôi với con 4 mắt đực của anh ấy!
năm nào cũng thấy xyz rồi đẻ trứng mà chưa nở được con nào !

tớ đã thấy 1 bé 4 mắt size 15 thì phải, đầu màu xanh cơ, trộng ngộ kinh :))

lazymen

T.Viên Năng Động
Buồn ghê gớm :(. Định là sẽ nuôi cho mấy em nó max size nhìn cho đã, ai dè ko dc, đành phải đem thả ra sông :(.

Chú Lazy có nuôi dc em nào max size up lên cho ae xem với :D.

của người ta buôn thôi, lên coi NV thì thấy 3 gờ khủng, ước chẳng khoảng hơn 1 kg, max size luôn, nhìn hầm hố kinh, trong giống snap lắm

auphang

Rùa bốn mắt!

mắt giả của nó màu xanh mới thích, vì nó là con đực !

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
của người ta buôn thôi, lên coi NV thì thấy 3 gờ khủng, ước chẳng khoảng hơn 1 kg, max size luôn, nhìn hầm hố kinh, trong giống snap lắm

Nghe bác tả thèm quá chừng :(. Lúc trc có nuôi 1 em size 15, nghe nó táp ốc mà đã tai @@. Com max size chắc chiến như xe tăng quá =p~.

Có j bác có điều kiện chụp lại cái hình cho tui xem với >

auphang

Rùa bốn mắt!
hờ, tớ thấy 2 con người ta nuôi trong bể đầu xanh hết, mà xanh nhạt thôi

nhìn màu của mắt giả cơ mà! không phải màu đầu !

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Tình hình là tặng cả nhà ảnh nhà mới của các bé rùa lá nhé :D Vì khách tới leo lên leo xuống cầu thang mỏi chân, nên cho các em xuống tầng 1. Chỉ còn 8 lá nữa :D Nhưng vẫn làm chuồng vì định giữ lại 2. Cả nhà cho ý kiến...

lazymen

T.Viên Năng Động
Nghe bác tả thèm quá chừng :(. Lúc trc có nuôi 1 em size 15, nghe nó táp ốc mà đã tai @@. Com max size chắc chiến như xe tăng quá =p~.

Có j bác có điều kiện chụp lại cái hình cho tui xem với ><

loại 1 kg thì hiếm, nhưng tầm 18cm trở xuống thì đầy :)) mà càng lớn nó càng dữ @.@

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
@Chị Tròn: E là e ghiền cái hồ nhà chị lắm nha @@". E mà có cái hồ đó ngoài trời là e nuôi cho đẻ luôn :(((,
@Lazy: Lúc trc tui có chữa thối yếm cho nó, lỡ tay làm mạnh nó đau quá táp 1 cái, thốn tới rốn :)).