• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần Tặng bé Alaska cái 11th đang bị nấm da !

Status
Không mở trả lời sau này.

TwinLx

xXxEragonxXx
em cũng muốn nhận nuôi.Vì giờ em đang nghỉ hè.Chăm sóc và mua những xà bông thuốc thì được,chứ giờ em không có 3tr liền còn việc qua thăm thì chị thoải mái luôn

Binhoc158

Member
Mong bé nhanh tìm được chủ yêu thương. Hì hì. Mình nghỉ là 3tr này bạn ấy chỉ lấy cọc thôi. Lúc nào hết bệnh bạn ấy sẽ trả lại. Nếu là mình mình cũng làm thế. Nếu ai không đủ điều kiện 3tr thì làm sao trị bệnh cho bé được. Đừng đua đòi thấy ngta có mình cũng phải có mà tội nghiệp bé.

Shan_Shan

YTC Developer
Ca này khó àh!! Mong có người nhận dể chữa bệnh cũng khó rồi. Bệnh nấm da khó chữa và cũng rất tốn tiền và cũng lâu khỏi . Với số tiền chữa bệnh và 3tr cũng có thể mua dc chó khỏe đẹp. Kg dễ nuôi đâu, nếu dễ bạn chủ top đã kg cho. Bạn nào nhắm đủ khả năng và thời gian ( wan trong phải có tình thương và Kiên trì với chó ) thì hãy nhận. Chứ đừng vì đua đòi Alaska về đc vài bữa chán thì tội nghiệp bé. Chúc bé sớm tìm đc chủ tốt

vuthien

YTC Developer
Shan_Shan said:
Ca này khó àh!! Mong có người nhận dể chữa bệnh cũng khó rồi. Bệnh nấm da khó chữa và cũng rất tốn tiền và cũng lâu khỏi . Với số tiền chữa bệnh và 3tr cũng có thể mua dc chó khỏe đẹp. Kg dễ nuôi đâu, nếu dễ bạn chủ top đã kg cho. Bạn nào nhắm đủ khả năng và thời gian ( wan trong phải có tình thương và Kiên trì với chó ) thì hãy nhận. Chứ đừng vì đua đòi Alaska về đc vài bữa chán thì tội nghiệp bé. Chúc bé sớm tìm đc chủ tốt
bạn nói chỉ đúng 1 phần thôi !!! Mình chữa bữa h tầm 2tr mấy ak , chứ tiền chữa bệnh + thêm 3tr mua dc alaska mới lạ ak kaka :D:D pé đã đi dc nữa đoạn đường rồi , h chỉ ở nhà ún thuốc . Mình cần xem xét ai biết rõ bệnh này và đủ dk mình mới cho , chứ 3tr đối vs mình cũng k lớn lắm

vuthien

YTC Developer
Binhoc158 said:
Mong bé nhanh tìm được chủ yêu thương. Hì hì. Mình nghỉ là 3tr này bạn ấy chỉ lấy cọc thôi. Lúc nào hết bệnh bạn ấy sẽ trả lại. Nếu là mình mình cũng làm thế. Nếu ai không đủ điều kiện 3tr thì làm sao trị bệnh cho bé được. Đừng đua đòi thấy ngta có mình cũng phải có mà tội nghiệp bé.
Cảm ơn bạn hiểu mình :D:D Ai nói k tiền thì k bh nuôi dc vì bản thân nuôi Alas bt đã rất cực , tiền ăn hằng tháng khá là cao , tắm rửa thuốc than v,v,,,, Chưa kể phải tái khám

Binhoc158

Member
vuthien said:
Cảm ơn bạn hiểu mình :D:D Ai nói k tiền thì k bh nuôi dc vì bản thân nuôi Alas bt đã rất cực , tiền ăn hằng tháng khá là cao , tắm rửa thuốc than v,v,,,, Chưa kể phải tái khám
Tiền bạc không phải là tất cả. Miễn sao bé cún được sống đẹp khoẻ và tiếp tục được vui chơi. Mình rất yêu cún nên nếu mình là bạn mình cũng sẽ làm thế.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình thì chẳng có ý định XIN đâu, nên góp ý thẳng với bác chủ topic nhé
Cún bị rụng lông hoàn toàn => nhìn trông rất là sợ, sẽ chẳng ai bỏ ra 2.5 để XIN nó về đâu. Chữa khỏi đã vất, mà đợi nó mọc lông cũng gian nan.
Cái này thì chữa được chứ không phải là không, nhưng cũng đòi hỏi kinh nghiệm và thời gian.
Bác không có thời gian, và chắc cũng k có kinh nghiệm nuôi nên mới để con cún bị rụng lông đến mức hoàn toàn như vậy, thôi thì, lấy vía vừa vừa thui để anh em nhiệt tình, tâm huyết vác e nó về chữa trị. Lấy vía ng ta 500k thui, số còn lại, ng ta có thể dùng để chữa trị cho e nó đc đó.
Mình thì đảm bảo một điều, là, bạn nào nhiệt tình vác e nó về chữa trị, không phải là ng có nhiều tiền đâu. Vì có nhiều tiền, họ sẽ không bao h lấy con cún đó về.
Nuôi cún không chỉ cần có tiền đâu bạn, mà còn cần nhiều cái khác nữa lắm.
Không chăm e nó đc, thì tạo điều kiện cho anh em đam mê mà điều kiện lại HẠN HẸP HƠN nhé
Chúc cún của bác sớm khỏe mạnh và phong độ như xưa.

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
hơi hơi đồng ý với ý kiến của bạn trên khoảng 40%...... h thời đại này ít ai mà có cái tâm để yêu chó thật sự lắm... đến chó ta lông lá đầy đủ, cũng xinh bán có 500k mà ko ai mua .. huống chi là alas bị rụng lông và bệnh thế này...... h toàn là thấy chó đẹp rồi mua và xin thôi..... có thể người ta xin về nói là sẽ chăm nhưng cũng ko đảm bảo lâu bền theo thời gian,, mau chán và nản lắm...... mong em nó sẽ kiếm được người chủ thật sự chứ ko theo phong trào nuôi chó mắc tiền cho nó oách

vuthien

YTC Developer
small_dragon said:
Mình thì chẳng có ý định XIN đâu, nên góp ý thẳng với bác chủ topic nhé
Cún bị rụng lông hoàn toàn => nhìn trông rất là sợ, sẽ chẳng ai bỏ ra 2.5 để XIN nó về đâu. Chữa khỏi đã vất, mà đợi nó mọc lông cũng gian nan.
Cái này thì chữa được chứ không phải là không, nhưng cũng đòi hỏi kinh nghiệm và thời gian.
Bác không có thời gian, và chắc cũng k có kinh nghiệm nuôi nên mới để con cún bị rụng lông đến mức hoàn toàn như vậy, thôi thì, lấy vía vừa vừa thui để anh em nhiệt tình, tâm huyết vác e nó về chữa trị. Lấy vía ng ta 500k thui, số còn lại, ng ta có thể dùng để chữa trị cho e nó đc đó.
Mình thì đảm bảo một điều, là, bạn nào nhiệt tình vác e nó về chữa trị, không phải là ng có nhiều tiền đâu. Vì có nhiều tiền, họ sẽ không bao h lấy con cún đó về.
Nuôi cún không chỉ cần có tiền đâu bạn, mà còn cần nhiều cái khác nữa lắm.
Không chăm e nó đc, thì tạo điều kiện cho anh em đam mê mà điều kiện lại HẠN HẸP HƠN nhé
Chúc cún của bác sớm khỏe mạnh và phong độ như xưa.
lekhoa2812 said:
hơi hơi đồng ý với ý kiến của bạn trên khoảng 40%...... h thời đại này ít ai mà có cái tâm để yêu chó thật sự lắm... đến chó ta lông lá đầy đủ, cũng xinh bán có 500k mà ko ai mua .. huống chi là alas bị rụng lông và bệnh thế này...... h toàn là thấy chó đẹp rồi mua và xin thôi..... có thể người ta xin về nói là sẽ chăm nhưng cũng ko đảm bảo lâu bền theo thời gian,, mau chán và nản lắm...... mong em nó sẽ kiếm được người chủ thật sự chứ ko theo phong trào nuôi chó mắc tiền cho nó oách
Mình nói thiệt nếu k có tiền sao dẫn e nó đi khám bạn ??? Mà bạn nói cũng có lý tại mình chỉ sợ pé gặp ng k yêu thương thôi !! giờ mình sẽ bớt tiền vía xuống để các bạn nào có nhu cầu nhận e nó về nuôi !!! Thanks bạn và mod nhé !!!

tinytei

TinyTei
~.~ Cũng muốn nhận nhưng h thì bận rồi, tuy có time sức thuốc và mua thuốc đấy
Nhưng chỉ có 1tr5 trong tay nội mua đồ cho ẻm cũng hết rồi, nói chi phải đưa thêm cho chủ top xong là đem pé về khỏi mua đồ cho pé luôn
Mình thì kinh nghiệm chữa bệnh nấm đầy mình rồi ==" Do chữa cho mèo và chó, hams và GP riếc =))
Up cho pé mau tìm đc nhà mới và có chủ yêu thương dành time chăm sóc nha!!!

Status
Không mở trả lời sau này.