• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần Tặng bé Alaska cái 11th đang bị nấm da !

Status
Không mở trả lời sau này.

rooney99

YTC Developer
topic này là muốn tìm chủ cho chú kún nên các bạn đừng làm loãng mà thay thế vào là '' UP '' cho chú kún có chủ tốt...
Mỗi người đều có cái lý riêng............

vuthien

YTC Developer
rong23 said:
Thứ 1: Cún bạn bị bệnh,không được như cún bình thường khác và đang cần người chủ tốt khác chăm sóc(vì 1 lý do nào đó mà bạn không thể tiếp tục chăm sóc tiếp được)
Thứ 2: Topic bạn đề cần tặng thì nó đồng nghĩa ra "free",còn nếu bạn muốn lấy vía em nó thì tượng trưng vài trăm ngàn là được rồi,nếu trên mức đó thì bạn nên vào mục bán chó thì hay hơn
Thứ 3: Mình không đồng tình với bạn bowie;bạn đánh giá người chủ tốt hay không chỉ qua 1,5 tr mà do bạn chủ thớt đề ra thì quá sai lầm,điều gì chứng tỏ cho bạn người chủ mới bỏ ra 1,5 triệu sẽ tốt hơn người bỏ ra vài trăm ngàn để mua lại chúng và tiếp tục công việc của người chủ cũ chứ???
Đó là ý kiến riêng của mình,mong bạn hiểu và thực hiện đúng ý nghĩa của từ"CHO,TẶNG THÚ CƯNG"
thế bạn bỏ ra vài trăm ngàn rồi chăm k nổi bạn nản bạn bỏ thì bạn làm j tiếc ha ??????????????????? . Có nhju ng gọi qa xin but mình chưa tìm dc ai đủ dk nên pé chưa ra đi thôi bạn . E nó đâu muốn bị bệnh mà bạn nói chó bệnh k đáng giá 1tr5 . Bạn k thích có thể ra khỏi 2pic ! Thanks !!!!

hangcuong

bạn ah tớ ngĩ nếu đã là cho và tặng r thì gửi con ở đâu cũng có gì quan trọng đâu ạ bạn có thể qua thăm con mãi được không? bạn phải xác định bạn cho con đi thì con là của người ta rồi chứ không còn là của bạn nữa có gặp cũng chỉ là nhìn qua thôi hay xem 1 bức ảnh , tớ nghĩ nam hay bắc chỉ cần ng đó yêu cún của cậu và chăm sóc tận tình với cún là được vậy thì việc gì bạn phải câu nệ là nam hay bắc . làm như thế thiệt thòi cho mấy bạn miền bắc mà muốn xin được cún như mình lắm.chẳng lẽ cứ miền bắc là không đụơc xin cún sao.

bowie

meo meo con mều
Mìh k đáh giá ai qua đồng tiền hết. Vì mình chỉ k thix cái cách so đo tíh toán của 1 số người trên này. Mìh chỉ nghĩ đơn giản ai có đủ đk, iu thươg pé thì đón pé về chăm sóc còn k thì thôi, đừg vô 2pic người khác cmt này nọ. Ai ủg hộ thì up dùm để pé sớm đc về nhà mới. chứ đừg vô 2pic so đo giá trị của pé rồi nói pé này nọ nghe tội pé lắm. Bên petmaiam mới cứu đc pé husky bị bỏ rơi cũg bị bịh rụg lông toàn thân và còn nhiễm trùg nữa nên nìh nghĩ bạn vuthien cũg chỉ mún tráh trườg hợp này và tìm đc 1 người chủ tốt nhứt cho pé thôi. Nuôi các pé vì tìh iu thươg thật sự chứ đừg chạy theo phong trào chó mắc tiền xin rồi cs đc 1 thời gian rồi lại chán nản lại bỏ xó tội pé.

skysky

nói chung vấn đề ở đây là '' tiền ''. Giờ iu thương thật sự hay gì cũng phải có tiền mới chăm sóc e nó được hui.
Mình nghĩ như này :
- Chủ 2pic cũng là buôn bán chó nên chuyện mua 1 chú alaska 14 tr mà lấy vía e nó 1tr5 là có vấn đề.

+ Ở đây là bệnh nấm da, Thứ 1 nếu chủ 2pic đã bỏ ra 2tr mấy trị cho e nó và nói gần hết vậy thì có ai đem tặng chó gần hết bệnh giá như e nó ko ? để hết bệnh bán với giá trên 7tr thì ok quá rồi ! Thứ 2 là nếu 2pic bận quá hay gấp quá mà để giá 1tr5 là hoàn toàn đúng mà ở đây chủ 2pic cũng đâu cần tặng gấp , vẫn có thời gian chăm sóc e nó. Vậy khẳng định là chắc bệnh e nó lâu hết hoặc rất nặng

+ Chủ 2pic nói gần hết vậy '' But mình cũng k rõ là bao lâu e nó có thể lành được '' là sao ?

- Mà BS Sơn nói tình trạng e nó sao vậy bác ???

- Bác cho thêm vài tấm hình cho ace nhìn zễ nhận nuôi hơn chứ...

- Nói thật ai có 1tr5 đưa bác thì cũng đón e nó về được còn chuyện tìm chủ tốt , iu thương nghe ảo quá ! ( nhiều người nói thăm chứ thăm được vài ngày - bác ko có cho e sr nhé )
Đây là ý kiến của e thôi nhé, :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

vuthien

YTC Developer
skysky said:
nói chung vấn đề ở đây là '' tiền ''. Giờ iu thương thật sự hay gì cũng phải có tiền mới chăm sóc e nó được hui.
Mình nghĩ như này :
- Chủ 2pic cũng là buôn bán chó nên chuyện mua 1 chú alaska 14 tr mà lấy vía e nó 1tr5 là có vấn đề.

+ Ở đây là bệnh nấm da, Thứ 1 nếu chủ 2pic đã bỏ ra 2tr mấy trị cho e nó và nói gần hết vậy thì có ai đem tặng chó gần hết bệnh giá như e nó ko ? để hết bệnh bán với giá trên 7tr thì ok quá rồi ! Thứ 2 là nếu 2pic bận quá hay gấp quá mà để giá 1tr5 là hoàn toàn đúng mà ở đây chủ 2pic cũng đâu cần tặng gấp , vẫn có thời gian chăm sóc e nó. Vậy khẳng định là chắc bệnh e nó lâu hết hoặc rất nặng

+ Chủ 2pic nói gần hết vậy '' But mình cũng k rõ là bao lâu e nó có thể lành được '' là sao ?

- Mà BS Sơn nói tình trạng e nó sao vậy bác ???

- Bác cho thêm vài tấm hình cho ace nhìn zễ nhận nuôi hơn chứ...

- Nói thật ai có 1tr5 đưa bác thì cũng đón e nó về được còn chuyện tìm chủ tốt , iu thương nghe ảo quá ! ( nhiều người nói thăm chứ thăm được vài ngày - bác ko có cho e sr nhé )
Đây là ý kiến của e thôi nhé, :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:
Nếu k tin thì bạn đừng qua bắt mình k có thời gian thì nói k có thời gian , xạo j vs bạn , có biết bao nhju ng xin rồi đồng ý giá 1tr5 rồi mà mình đã tặng đâu bạn , 1tr5 bộ nhiều lắm hả bạn ???

Bạn nc làm như ai cũng như bạn , mình yêu thương thì tặng nó đi fai qua thăm chứ , nuôi 1 năm chẵng lẻ k có tình cảm , t mà buôn bán chó thì ai có tiền đồng ý là t đã bán rồi k cần thiết phải lựa chọn đâu bạn !!

Mình hỏi thiệt nha sao nhju ng nói 1tr5 làm như 1tỷ 5 vậy ak , nếu mà t quan trọng tiền thì t đã đồng ý cho pé đi từ lâu rồi bạn , Bạn HangCuong ngoài bắc có ghi cm trên xin mình bữa h mình nói k là k đó , bạn có thể hỏi ha , tiền vs bạn lớn lắm sao mà nghĩ ai cũng như mình !!

Vì t sắp vào kì thi , nên t phải sắp xếp nhju việc để lo cho e nó , chứ như bạn nói chó sắp hết mình ngu gì bán 1tr5 , bạn k tin thì cứ qua xem đi , đã lành 90% rồi chỉ còn vài chỗ thôi ,

Mời bạn ra khỏi 2pic nhé !!!!!!! K mong gặp lại ng như bạn

skysky

vuthien said:
Nếu k tin thì bạn đừng qua bắt mình k có thời gian thì nói k có thời gian , xạo j vs bạn , có biết bao nhju ng xin rồi đồng ý giá 1tr5 rồi mà mình đã tặng đâu bạn , 1tr5 bộ nhiều lắm hả bạn ???

Bạn nc làm như ai cũng như bạn , mình yêu thương thì tặng nó đi fai qua thăm chứ , nuôi 1 năm chẵng lẻ k có tình cảm , t mà buôn bán chó thì ai có tiền đồng ý là t đã bán rồi k cần thiết phải lựa chọn đâu bạn !!

Mình hỏi thiệt nha sao nhju ng nói 1tr5 làm như 1tỷ 5 vậy ak , nếu mà t quan trọng tiền thì t đã đồng ý cho pé đi từ lâu rồi bạn , Bạn HangCuong ngoài bắc có ghi cm trên xin mình bữa h mình nói k là k đó , bạn có thể hỏi ha , tiền vs bạn lớn lắm sao mà nghĩ ai cũng như mình !!

Vì t sắp vào kì thi , nên t phải sắp xếp nhju việc để lo cho e nó , chứ như bạn nói chó sắp hết mình ngu gì bán 1tr5 , bạn k tin thì cứ qua xem đi , đã lành 90% rồi chỉ còn vài chỗ thôi ,

Mời bạn ra khỏi 2pic nhé !!!!!!! K mong gặp lại ng như bạn
chuyện bạn bán hay tặng ai mình ko wan tâm. Ở đây là quan điểm của mình, mình có ghi rõ ở trên mà !
Bạn cứ cho mình cái địa chỉ đy, mình sẽ qua xem sao !
Bạn cho các mem ytc xem tí ảnh của e nó đy bạn !

tinytei

TinyTei
Hồi trưa có gọi cho anh :)
Trị thì ko có j, chỉ ngại khoảng đi vệ sinh thôi :| Nó đi bậy bạ là mệt lắm ý =="
Nếu a chịu thì e và bạn e sẽ chữa cho e nó và chăm sóc cho e nó :)

Bạn e thích dòng chó này mừh ko có tới mười mấy triệu để mua @.@ 1tr5 thì có đấy :)
Nếu a đồng ý thì t7 e dẫn bạn e qua cho a xem mặt :))
Rùi sẽ để a quyết định :)

vuthien

YTC Developer
tinytei said:
Hồi trưa có gọi cho anh :)
Trị thì ko có j, chỉ ngại khoảng đi vệ sinh thôi :| Nó đi bậy bạ là mệt lắm ý =="
Nếu a chịu thì e và bạn e sẽ chữa cho e nó và chăm sóc cho e nó :)

Bạn e thích dòng chó này mừh ko có tới mười mấy triệu để mua @.@ 1tr5 thì có đấy :)
Nếu a đồng ý thì t7 e dẫn bạn e qua cho a xem mặt :))
Rùi sẽ để a quyết định :)
vệ sinh thì jk theo giờ đàng hoàng k jk bậy bạ lung tung !! e để lại sdt có j a gọi nha

Thôi, theo tớ bạn nên cố gắng chăm sóc đi, 3triệu bạc người nói ra, ng nói vào tự nhiên có phải đau đầu k. Cho thì cho, tìm ng thấy tin tưởng nhất cho và có giao kết rõ ràng, còn nếu k thì đăng tin bán chó, nhưng tớ nói thật nhé, em nó đang bệnh mà nó biết chủ mún cho nó đi nó buồn lắm đấy. Còn nếu bạn nào muốn xin thì hãy đảm bảo là các bạn là tỉ phú thời gian, và tất nhiên điều kiện phải có chứ kêu em khó khăn lắm thì. . . Các bạn xin nên xác định là bạn đang mang về 1 em chó bệnh đang rất cần sự lo lắng của các bạn đấy, chứ k phải 1 em đẹp như trong tranh hay hi vọng là "con này bị nấm chữa vài hôm khỏi, đang k có tiền sẵn, bỏ tí công được con chó ngon" mình nghĩ bệnh em cũng đỡ nhưng cũng phải như nào chủ top mới phải cắn răng cho em đi như thế. Tớ nói vậy thôi, mọi ng muốn nghĩ sao thì nghĩ. Cái tớ mong nhất là em nó tìm đc 1 gia đình ổn định thật sự, chó là động vật có tình mà, mỗi lần ct chủ nó buồn lắm đấy, mong bạn chủ tương lai của em (nếu có) cố gắng chăm em chứ đừng nản mà đá qua đá lại nhé
Cầu mong tương lai tốt đẹp cho em

Status
Không mở trả lời sau này.