• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận coi chừng lừa đảo bởi huyenhip (Tùng Ngất)

Status
Không mở trả lời sau này.

fuogmynk

Member
sao chủ tóp k cho miu đi bác sĩ đi?
Trước mình có mua 1 e mèo của 1 bạn trên YTC, chỉ về nhà mình đc 2 hôm, đến hôm t3 e ý mắc bệnh và đi rất nhanh chỉ trong vòng 3 hôm, trong tgian đó m có gọi điện hỏi bạn ấy nhiều về cách chăm sóc miu lúc bệnh và k có ý gì bắt đền bạn ý, về sau b ý chủ động bồi thường cho m 1 phần. Vì vậy m cũng nghĩ là đc bồi thường hay không cũng do thái độ của bản thân mình với ng bán 1 phần và do trách nhiệm của ng bán nữa.
Mới cách đây 2 tuần m cũng mua 1 e mèo và về e ý do lạnh quá bị ốm, m chăm mấy hôm không đỡ bệnh và chính chủ cũ đã chủ động bảo mình mang e ý đến để người ta chăm cho vài tuần .......
Quan trọng là người ta cảm nhận được mình thực sự yêu mèo, lo lắng và k đặt nặng vật chất nên ng ta sẽ tự hành động theo lương tâm của m chú ạ
Cháu k quy chụp chú là người yêu mèo hay không, nhưng sao cháu k thấy chú đặt nặng gì vấn đề khám chữa, còn muốn trả lại miu nữa, riêng cá nhân cháu , nếu cháu đã chọn nuôi 1 e miu về thì dù nó có bệnh tật hay như nào cháu cũng k bao giờ có ý định muốn trả lại ng bán mà chỉ cần ng ta hỗ trợ cho mình thêm thông tin và cách chăm sóc, hoặc sau mình có nhu cầu đón em mới thì người ta ưu tiên 1 chút thôi....Xin hết ạ.........
Còn bạn Tùng nếu thực sự b có nói vs chú là hết trách nhiệm với miu thì m cũng thật sự thấy thất vọng , dù cho chú ý có đòi trả mèo hay liên tục gọi điện thì b cũng đừng nói thế, rất tội nghiệp nó
MÌNH THEO DÕI BÀI NÀY TỪ ĐẦU ĐẾN GIỜ VÀ THẤY HƠI BUỒN, MẠN PHÉP NÓI NHẢM VÀI DÒNG VÌ THẤY NHỚ LẠI NHỮNG LẦN MUA MÈO KHI TRƯỚC :(

miube

YTC Developer
Chii said:
em mèo bạn đăng đó .... ko tin bạn có thể lấy ảnh em ý nằm ngoài thềm nhà search trên google hình ảnh sẽ thấy píc rao bán mèo của chủ cũ
fuogmynk said:
sao chủ tóp k cho miu đi bác sĩ đi?
như vậy dấu hiệu lừa đảo đã quá rõ ,toàn mua mèo lởm khởm về bán lại rồi đăng là hàng xách tay ,đã đẻ ,mèo chắc chửa v.v.v .Còn em mèo mình mua đã đi thú y lâu rồi ,bh đã khoẻ mạnh bt rồi còn có sinh sản hay ko thì chưa biết,cám ơn các bạn đã quan tâm.

fuogmynk

Member
miube said:
như vậy dấu hiệu lừa đảo đã quá rõ ,toàn mua mèo lởm khởm về bán lại rồi đăng là hàng xách tay ,đã đẻ ,mèo chắc chửa v.v.v .Còn em mèo mình mua đã đi thú y lâu rồi ,bh đã khoẻ mạnh bt rồi còn có sinh sản hay ko thì chưa biết,cám ơn các bạn đã qua

fuogmynk

Member
miube said:
như vậy dấu hiệu lừa đảo đã quá rõ ,toàn mua mèo lởm khởm về bán lại rồi đăng là hàng xách tay ,đã đẻ ,mèo chắc chửa v.v.v .Còn em mèo mình mua đã đi thú y lâu rồi ,bh đã khoẻ mạnh bt rồi còn có sinh sản hay ko thì chưa biết,cám ơn các bạn đã quan tâm.
Dù sao cháu cũng vẫn phải đặt niềm tin vào người bán, vì nếu k mua của họ thì làm sao có những e miu xinh xắn để đón về nhà ạ, Ngoài những người lừa đảo ra thì nhưng người tốt như cô chủ của e miu hiện giờ của cháu rất tốt,sẵn sàng đón miu bệnh về nhà để chăm, vì thế chú vẫn nên đặt niềm tin vào mọi ng chú ạ :D...Miu chú đã đón về là có duyên vs chú rồi, biết đâu 1 thời gian nữa e nó sẽ sinh cho chú 1 đàn xinh xắn và khỏe mạnh để trả công chú đã yêu thương chăm sóc nó.

huyenhip

T.Viên Năng Động
Bạn chii : ai bán cho tớ con Béo 2 triệu và triệt sản nó , cũng như người nào bịa đặt thì ôg trời đánh chết nhé :)

huyenhip

T.Viên Năng Động
Cô ấy không dùng mạng bạn nhé , cô ấy đã già , bạn gọi cho cô theo số nào , di động hay bàn :)
B biết địa chỉ cô ở đâu k , tl m rồi m sẽ cho b biếy

miube

YTC Developer
Chii said:
mình là người nt hỏi mua bạn con mèo tam thể ấy mà...trước đó khi nó còn ở chủ cũ chính mình cũng hỏi mua và cô ấy thừa nhận, pic cô ấy vẫn còn trên diễn đàn đo
mình cũng là người hỏi mua mèo tam thể ấy khi còn ở chủ cũ ,và được biết mèo đã được triệt sản

huyenhip

T.Viên Năng Động
Ai mua em ấy thì mình bán rồi mình kể chuyện cổ tích cho mà nghe , chứ nghe
Mồm
Thiên
Hạ
Thì kệ các bạn , em ấy ntn các bạn k biết đc đâu !

miube

YTC Developer
hhoa18 said:
Hồi truóc mìn cũng suýt mua một con mèo đang chửa của bạn này..xong nghĩ lại k mua nữa may thế-.-
gặp nó coi như mình gặp hạn,may cho bạn đó ,nhưng thằng này sắp chuyển nghề buôn heo rồi

wangchang

Member
Đùa việc đơn giản mà chú miube vs bạn Tùng căng thẳng thế. Một bên thì đòi trả mèo lấy tiền, còn một bên thì nhất quyết ko trả lại tiền để nhận lại mèo. Chả thấy ai nghĩ xem em mèo bị nấm hay bị gì, bụng to là vì sao, đã chữa được bệnh chưa, đem khám bác sĩ bảo gì.
Chú Miube - Cháu ko lên án việc chú muốn nuôi 1 em mèo biết đẻ. Như cháu cũng vậy, nuôi 1 em mèo từ bé, đến lúc nó lớn cho đi abc ra được 1 bầy con. Nhìn bọn mèo con lớn lên từng ngày, rồi em mèo mẹ cắp từng đứa ra trước mặt mình mà kêu meo meo. Thích chứ. Nhưng cháu chưa có niềm vui ấy chú ạ. Cháu nuôi 1 em ALN cái từ lúc nó gần 3 tháng đến h là hơn 15 tháng rồi mà chưa có gì (mặc dù cháu có nuôi 1 con Ald đực cùng tuổi trong nhà, thả rông ko nhốt). Nó chả kêu gào, cũng chả thấy thèm zai :)) Đối vs cháu chả sao cả. Cháu có 1 em mèo ngoan, tình cảm, thông minh,suốt ngày ngoe nguẩy bên cạnh, thế là vui rồi. Cháu thấy chú có duyên vs bé mèo này. Chú đến tận nhà bạn Tùng xem, chắc cũng phải thích nên mới rước bé về. Vậy thì chú đừng nghĩ trả lại bé nữa, hay là chú để lại, dành chút thời gian tình cảm chăm sóc, ko khéo em mèo chẳng bị vô sinh như chú nghĩ đâu (có lẽ em ý cần thời gian thích hợp :)) . À còn vấn đề về nấm. Em mèo cái trên của cháu khi cháu đem về cũng bị nấm, rụng hết lông ở đuôi và ở cổ, 2 tai thì sần sùi hình tròn. Cháu mua thuốc, bôi kem trị nấm, tắm bằng dầu gội trị nấm và cho phơi nắng 2 tháng mới hết. Nhưng do lần đầu chữa bệnh nấm, ko có kinh nghiệm, bôi thuốc xong ko cách ly, ko bảo vệ nên 2 em mèo còn lại của cháu liếm em ý, dình thuốc tiêu chảy cấp cả 2 :(( thế nên chú lưu ý khi bôi thuốc trị nấm nếu nuôi nhiều mèo. Cách ly em ý và mua cái bảo vệ đầu cho em ý, để em ý ko liếm phải thuốc. Cháu ko dám gọi lại cho người bán để phản ánh, vì cháu sợ người ta đòi trả tiền bắt lại mèo, buồn cháu lắm.
Bạn Tùng Híp :)) - Dù đúng hay sai, khách hàng là thượng đế, bạn là người bán hàng thì nên bình tĩnh để tìm ra cách thức giải quyết vấn đề tốt nhất, như thế mới có thể tạo được uy tín, làm ăn lâu dài. Bán hàng gì thì cũng có thời gian bảo hành, nhưng em mèo bị nấm mà sau 1 tháng mới phản ánh thì tớ thấy đây ko phải lỗi của bạn. Theo ý kiến cá nhân của tớ, lỗi của bạn là nói không đúng sự thật vs người mua về việc mèo chắc đẻ và cách giải quyết của bạn sau đó cũng ko làm cho người mua hài lòng. Tớ ko nói đến việc bạn phải lấy lại mèo và hoàn tiền cho người ta, nhưng có cách khác bạn làm sẽ khiến đôi bên vui vẻ hơn. Tớ lấy ví dụ:
_ dầu tiên sẽ xin lỗi chú miube về việc nói không đúng việc em mèo sắp đẻ.
_ thứ 2 sẽ thoả thuận vs chú miube việc đền bù. Vì tớ ko rõ việc em mèo có bị vô sinh, em mèo bị triệt sản chưa nên vấn đề hoàn tiền tớ ko nhắc đến. Đền bù ở đây là việc bạn bán cho khách em mèo chắc đẻ, nên giá em mèo sẽ cao hơn là bình thường. Do đó:
1. Bạn hoàn trả chú miube khoản tiền tương đương vs việc cho mèo đi phối giống trên thị trường hiện nay. Chú miube sử dụng để cho em mèo đi phối hay làm gì tuỳ chú.
2. Bạn hỗ trợ, giúp chú ý cho em mèo phối giống với bất kì em mèo đực nhà bạn có mà chú thích.
Nếu bạn chuyên nghiệp hơn, muốn tạo uy tín và chăm sóc khách hàng tốt hơn, bạn có thể giúp chú miube đưa em mèo đi khám xem em bị chướng bụng hay là gì, em có bị vô sinh hay ko, hoặc chí ít có thể tư vấn phòng khám uy tín cho người mới nuôi mèo như chú miube. Việc này thì tuỳ thành ý của bạn nên nói vui vậy thôi. Chứ tớ biết bạn cũng bận công việc của mình.
Đôi lời như vậy, chúc mọi người vui vẻ, các em mèo mạnh khoẻ.

miube

YTC Developer
wangchang said:
Đôi lời như vậy, chúc mọi người vui vẻ, các em mèo mạnh khoẻ.
cám ơn bạn ,bạn rất chân thành và khách quan ,nếu ai cũng có suy nghĩ như vậy thì thật là tốt cho diễn đàn ,mình ko cho rằng lái mèo là xấu ,nhưng gian dối như huyenhip trước sau gì cũng ko còn đất sống !

phammanh1607

Sư Phụ Bé Bông
Chủ đề hot quá, mong sao mọi người hãy coi đó là bài học kinh nghiệm khi MUA - BÁN mèo, Hãy tìm hiểu kỹ và thỏa thuận rõ ràng để tránh gặp phải những rắc rối không đáng có như trên... Và cũng mong 2 nguời sớm tìm ra cách giải quyết ổn thỏa nhất để tránh làm mất đi uy tín và giá trị của mỗi bên !!!

huyenhip

T.Viên Năng Động
Ad thì không giải quết , m thì không có gì để nói vs miube , giải quyết qua đt rồi , các kiểu rồi CHỐT LẠI MIUBE CHỈ MUỐN ĐÒI TIỀN TRẢ MÈO CHỨ KHÔNG CÓ CÁC YÊU CẦU NHƯ MIUBE NÓI TRÊN , mình không giải thích vì m ko lừa đảo , chủ mèo cũ và mèo phối cũng vào nói rồi , đàn con lứa trước cũng ở nhà m ? Miube đến xem rồi , m quá mệt mỏi vì một chú đàn ônG MẶC VÁY. Không dám nói sự thật là chỉ đòi lại tiền mèo chứ ko giải quyết cách khác , các b nên nghe 2 tai , m ko có time đi trình bày với từng người một , cũng nói luôn Miube lập 2,3 nick để vào 1 topic kéo bài lên , đi dìm hànginhf , nhưng m kệ m ko chấp , m lấy thời gian người đàn ông mặc Váy ấy đi soi mói m
M để thời gian làm kinh tế , để chăm mèo , để nuôi chục em mèo đẻ chứ chẳng có time như CHỊ :)
CHỊ CỨ TIẾP TỤC HÀNH TRÌNH CỦA CHỊ , em còn bận côg việc của em , e ko rảnh :)

miube

YTC Developer
vẫn mặt dầy vào cmt nữa à ,đừng cố thanh minh ,thêm một bạn nói mèo aln tam thể đã triệt sản kìa ,thêm một topix tố cáo lừa đảo kìa ,còn mấy chủ cũ và chủ phối thì độ chính xác là bao nhiêu??? mày bảo tao là đàn bà à xem lại mày đi ,cái ảnh mày 9 phần bđ ,tao có đàn bà đi nữa cũng ko lừa đảo kiếm đồng tiền bẩn thỉu như mày ,xẽ gặp nhân quả sớm thôi

Status
Không mở trả lời sau này.