• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MOD XÓA DÙM E..A NHẬT ĐÃ TRẢ NỢ DÙM EM 2TR. TKS

Status
Không mở trả lời sau này.

yeuchomeo.

Mình cũng đã từng mua chó bệnh nên hiểu đc tâm trạng khi mất cún của bác nhưng tội ai làm nấy chịu, bác ko nên nói quả báo này kia, trẻ con vô tội bác à.

soccon

Member
mình từng mua chó từ hà nội vào rất ok , khỏe mạnh và lông xù nữa, mình khuyên đừng bao giờ mua của shop

maxxbi

T.Viên Năng Động
tốt nhất là tìm mua cún ở nhà người bán có mặt chó bố mẹ thì tốt hơn bạn :)..đc thì làm cái giấy cam kết luôn, nếu có việc gì thì báo CA đc, vì trên 2tr là xem như lừa đảo tài sản & có thể truy cứu pháp luật đc rồi

Seven7up

YTC Developer
handoiume said:
hôm nay viết bài này là để cảnh báo mọi người về việc mua chó của thèn lừa đảo ...https://www.facebook.com/Dollar.DogShop?ref=ts&fref=ts. tên là NHẬT. SỐ NHÀ : 139 . TÔ KÝ . QUẬN 12 . HCM
mình đã mua 1 con alaska đen trắng của thèn lừa đảo này vào ngày 19/2/2014 . trước khi bán cún. cún đang yếu và mắc nhiều bệnh . thì no tiêm vacxin care vào cho cún . RỒI KÊU BẢO HÀNH 2 TUẦN 2 BÊNH NGUY HIỂM. rồi bán cho mình. và nói la chó nhà đẻ . ko phải cho HÀ NỘI. hay TRUNG QUỐC nhập vào . nói còn nói vs e. tiền mua chó hà nội. e để DÀNH ăn cho sướng. mua chó ngoài đó đc vài ngày rồi chết .SAU 1 hồi .snghi . e tin tưởng nó vì tính e thật thà. và mua con cún đó . E mua con cún của nó vs giá 9tr300k . e mang về nuôi đc 2 ngày. thi cún bắt đầu ĩa chảy. e đt nói nó. thì no bảo e mua thuốc THAN ĐEN của người về cho cún ún vào. trong khi đó cún ko ăn ún gì đc . mà bắt nó phải ún THAN ĐEN ..và e mang đi bác sỹ gởi. BƯỚC sang ngày thứ 4 . cún bắt đầu sức khỏe suy giảm trầm trọng. ko ăn ún gi hết..ói vs ỉa ra máu rất nhìu..rất là tanh và thối đến nỗi ko chịu đc.. bác sỹ phải chuyền nước để sống qua ngày ..và e bắt đầu chuyển cún xún bệnh viện quốc tế của nhật. ĐƯỜNG ĐẶNG DUNG. GỞI CÚN 3 NGÀY . (gần đường trần quang khải và trần nhật dựt gì đó ) . thì bác sỹ nói. nó qua yếu rồi . và nghi ngờ cún mắc bệnh care . vì ỉa và ói ra máu qua nhìu. 1 ngày trên 20 lần . BAC SỸ bắt đầu dùng que test để kiểm tra có mắc bệnh care hay ko. thì không ngờ là VÔ ÍCH . VÀ BÁC SỸ ĐÃ GIÁI THÍCH RÕ CHO E TẠI SAO KO RA VÀ E ĐÃ BỊ NÓ LỪA...TẠI VÌ TRƯỚC KHI BÁN CHO EM . NÓ ĐÃ TIÊM VACXIN CA RE VÀO RỒI. NÊN KHI TEST SẼ ÂM TÍNH . VÀ KO HIỆN RA KẾT QUẢ ĐC, NÊN NO KO BẢO HÀNH VÀ BỘI THƯỜNG GÌ HẾT...e đt nói vs nó la như thế. a đã tiem vacxin vào rồi. nen benh ca re bac sỹ nói test ko ra đc . và nó k tl gi hẹt. và nói chuyen thách thức . " E QUAY CLIP TEST CHO RA BỆNH CA RE THÌ MANG QUA ĐÂY A ĐỔI CHO CON KHÁC. CÒN KO THI THÔI. KO NÓI NHÌU " nó thừa pýt la tiem vacxin vao roi thi sao ma test đc. vậy mà khan khan bảo e làm thế . ĐÚNG LÀ CÁI LOẠI LỪA ĐẢO KO NHÂN TÍNH . SẴN SÀNG GIẾT 1 CON CÚN 2 THÁNG VÌ 10TR ĐỒNG . ĐÊM HÔM ĐÓ MÌNH RẤT TỨC GIẬN . DẪN AE LÊN TRƯỚC HẺM ĐỢI NÓ RA ĐẬP NÓ 1 TRẬN CHO BÕ TỨC VÌ CÁI TỘI LỪA ĐẢO..NHƯNG ĐỢI MÃI KO THẤY ĐÂU..hôm sau nghĩ lai thì thoi.cũng ko tìm nó để trút bỏ nỗi ấm ức nữa.. mình ngu mình chịu..ăn gian bán lận. có ngày cũng quả báo vk vs con nó thôi :) .
trongdai22 said:
Chó hà nôi nhà đẻ thì ko sao đâu chỉ sợ chó trung quốc thôi
maxxbi said:
tốt nhất là tìm mua cún ở nhà người bán có mặt chó bố mẹ thì tốt hơn bạn :)..đc thì làm cái giấy cam kết luôn, nếu có việc gì thì báo CA đc, vì trên 2tr là xem như lừa đảo tài sản & có thể truy cứu pháp luật đc rồi
các bác yên tâm đi.em biết thằng này hay off o đồng diều hóc môn nhà em gần đó mà.không lầm thi thang cút này chay chiếc shartk cua sym.thế nào cũng ăn đòn thôi.chứ để vậy coi sao dc.dc nước làm tới nua

vlt1409

Hình như con cún này mình biết,có phải Alaska đen nhỏ nhỏ khộng,hôm bữa đi khám bác sĩ Sơn cho cún nhà mình thì gặp anh này thì phải,tại bác sơn nói anh đó chuyên bán laska dưới quận 12,bác sĩ nói cún đó đuối lắm khó qua vị bị khá nặng,cún nhà mình đi khám bình thương còn qua không nổi,bé cún đó đi khám mà ói mửa quá trời luôn,không biết co phải anh này không

maxxbi

T.Viên Năng Động
Seven7up said:
các bác yên tâm đi.em biết thằng này hay off o đồng diều hóc môn nhà em gần đó mà.không lầm thi thang cút này chay chiếc shartk cua sym.thế nào cũng ăn đòn thôi.chứ để vậy coi sao dc.dc nước làm tới nua
hi vọng bạn sẽ kím đc

alaskavssam

T.Viên Năng Động
Các bạn biết gì mà các bạn nói tùm lum vậy, sao các bạn không nhìn về 2 phía mà cứ nghe 1 phía nói tào lao.

Thứ 1 : khi bạn mua chó tại shop mình thì bạn đã mang ra bác sĩ thú y kiểm tra sức khỏe rồi mới mang về nhà chăm sóc, Bạn còn nói Nếu chó có vấn đề về sức khỏe thì sẽ đem qua trả lại, khi kiểm tra. bạn còn báo với mình là sức khỏe rất tốt .

Thứ 2 : Bạn mang chó về nhà được 1 tuần bạn nói con chó bị tiêu chảy, mình đã nói bạn cho uống than đen và nữa tiếng sau bạn cho uống Bactrim 480mg và chờ sáng mang ra BSTY, mình đã nhấn mạnh bạn là phải mang đến những nơi có uy tín chữa trị, 5 ngày sau bạn gọi cho mình là mang ra BSTY gàn nhà bạn và chỉ chuyền nước, thử hỏi bạn bị bệnh mà không chích thuốc cứ chuyền nước vậy bạn có hết bệnh không

Thứ 3 : Đâu phải cứ chó ói ỉa hay đi ngoài ra máu là bị care vs pravo, có thể chó ăn gì đó không thể tiêu hóa và những vật bé ăn sắc bén làm tổn thương đường ruột và bị chảy máu nên đi ngoài ra máu thì chuyện thường, bệnh này nếu biết cách trị thì vẩn qua khỏi

Thứ 4 : Mình bảo hành Care vs Pravo thì khi chó bệnh care vs pravo thì mình mới đền cho bạn con chó khác, còn đằng này khi bạn mang ra xét nghiệm thì âm tính với cả 2 bệnh thì sao mình phải đền cho bạn

Còn việc mình chích nghừa 7 bệnh và sổ giun cho chó để ngừa bệnh truyền nhiễm thì có liên quan gì tới việc xét nghiệm care vs pravo, nếu như chó có virut care hay pravo thì xét nghiệm vẩn dương tính nhé bạn, nếu như nói đã chích ngừa thì không thể test lên thì người ta sản xuất ra que test cara vs pravo làm gì

Bác sĩ mà bạn mang chó đến chữa trị chắc có bằng thạc sĩ hay giáo sư tiến sĩ nên mới thông minh và nói ra những điều đó

Còn lúc bạn gọi nói chuyện thì mình vẩn nói chuyện vs bạn rất lịch sự , còn bạn nói chuyện ra thì toàn chợ búa với giang hồ ra, xl bạn, nếu lỗi mình thì mình chiệu, còn không phải thì sao mình phải chiệu, bạn nói bõ tiền ra thuê giang hồ chặc chém này nọ, bạn là đc thì ng khác cũng làm được

handoiume

Member
vlt1409 said:
Hình như con cún này mình biết,có phải Alaska đen nhỏ nhỏ khộng,hôm bữa đi khám bác sĩ Sơn cho cún nhà mình thì gặp anh này thì phải,tại bác sơn nói anh đó chuyên bán laska dưới quận 12,bác sĩ nói cún đó đuối lắm khó qua vị bị khá nặng,cún nhà mình đi khám bình thương còn qua không nổi,bé cún đó đi khám mà ói mửa quá trời luôn,không biết co phải anh này không
ừa, chó nó ban toàn cho nhập trung quoc vào. gia chỉ 5 6tr. vào đây keu chó nhà dẻ bán 10tr. nó co bán cho 1 nguoi ban mình ở bình thạnh nữa. .duong. TRẦN KHẮC CHÂN con đó cũng bi benh luon.vừa mua về 1 ngày...mà hên là nó dc chưa khỏi vì suc de kháng nó cao hon mấy con khac.:)

handoiume

Member
alaskavssam said:
Các bạn biết gì mà các bạn nói tùm lum vậy, sao các bạn không nhìn về 2 phía mà cứ nghe 1 phía nói tào lao.

Thứ 1 : khi bạn mua chó tại shop mình thì bạn đã mang ra bác sĩ thú y kiểm tra sức khỏe rồi mới mang về nhà chăm sóc, Bạn còn nói Nếu chó có vấn đề về sức khỏe thì sẽ đem qua trả lại, khi kiểm tra. bạn còn báo với mình là sức khỏe rất tốt .

Thứ 2 : Bạn mang chó về nhà được 1 tuần bạn nói con chó bị tiêu chảy, mình đã nói bạn cho uống than đen và nữa tiếng sau bạn cho uống Bactrim 480mg và chờ sáng mang ra BSTY, mình đã nhấn mạnh bạn là phải mang đến những nơi có uy tín chữa trị, 5 ngày sau bạn gọi cho mình là mang ra BSTY gàn nhà bạn và chỉ chuyền nước, thử hỏi bạn bị bệnh mà không chích thuốc cứ chuyền nước vậy bạn có hết bệnh không

Thứ 3 : Đâu phải cứ chó ói ỉa hay đi ngoài ra máu là bị care vs pravo, có thể chó ăn gì đó không thể tiêu hóa và những vật bé ăn sắc bén làm tổn thương đường ruột và bị chảy máu nên đi ngoài ra máu thì chuyện thường, bệnh này nếu biết cách trị thì vẩn qua khỏi

Thứ 4 : Mình bảo hành Care vs Pravo thì khi chó bệnh care vs pravo thì mình mới đền cho bạn con chó khác, còn đằng này khi bạn mang ra xét nghiệm thì âm tính với cả 2 bệnh thì sao mình phải đền cho bạn

Còn việc mình chích nghừa 7 bệnh và sổ giun cho chó để ngừa bệnh truyền nhiễm thì có liên quan gì tới việc xét nghiệm care vs pravo, nếu như chó có virut care hay pravo thì xét nghiệm vẩn dương tính nhé bạn, nếu như nói đã chích ngừa thì không thể test lên thì người ta sản xuất ra que test cara vs pravo làm gì

Bác sĩ mà bạn mang chó đến chữa trị chắc có bằng thạc sĩ hay giáo sư tiến sĩ nên mới thông minh và nói ra những điều đó

Còn lúc bạn gọi nói chuyện thì mình vẩn nói chuyện vs bạn rất lịch sự , còn bạn nói chuyện ra thì toàn chợ búa với giang hồ ra, xl bạn, nếu lỗi mình thì mình chiệu, còn không phải thì sao mình phải chiệu, bạn nói bõ tiền ra thuê giang hồ chặc chém này nọ, bạn là đc thì ng khác cũng làm được
BÁN CHO TRUNG QUỐC VS HÀ NỘI NHẬP VÀO. DÁM TO NHỒM KÊU CHÓ NHÀ ĐẺ .ACE BÁN CHÓ Ở HÀ NỘI AI MÀ KO PYT MÀY TRÙM LỪA ĐẢO BÁN CHÓ NHẬP VÀO RỒI TO MỒM CHÓ NHÀ ĐẺ...CÁI TIỀN MUA CHÓ HÀ NỘI ĐỂ DÀNH ĂN CHO KHỎE NỮA CHỨ.. KO LỪA ĐẢO LA CM GÌ ?? NUÔI ĐC 2 NGÀY ĐI BV 5 NGÀY SAU CHẾT. KO PHẢI CHÓ BỆNH LÀ CHÓ GÌ ? có 1 thèn bạn đường trần khắc chân mua của mày nữa đây ne. 2 ngày saU gần chết. 1 ngày đi bác sỹ 3 lần.. ngày đầu tiên vua mua ve mang ra bac sỹ thi sao mà pyt chó co bệnh hay ko ??? . vài ngày sau thì đó .. học hết lớp 12 ko ? mà dám to miệng kêu BÁC SỸ bệnh viện quốc tế 53 ĐẶNG DUNG nói sai .?? chó thì chưa chích ngừa mũi nào..trước khi bán con xao ke ( A CHÍCH 1 MŨI RÒI...MÀ THỌI.E MUA VỀ " TUẦN SAU " MANG NÓ ĐI CHÍCH LẠI TỪ ĐẦU ĐI .) CÚN con yếu rồi con tiem vacxin care vào . k khéo vacxin của trung quốc nữa...rồi bán bảo hành 2 bệnh :| . vac xin vào roi thi sao ma test cho duong tính bệnh đc ?? BÁC SỸ B.V QUỐC TẾ MÀ ÔNG A CÒN ĐÒI QUA MẶT ĐC À :< . kinh thật . đúng là mồm lưỡi của mấy thèn buôn chó. sao nói cũng đc . h thì làm ơn. đi ra khỏi chỗ này. ĐỀM HÔM ĐÓ ĐỢI MÀY GẦN 2 TIẾNG MÀ K THẤY ĐÂU THÔI..ĐT Thì k bắt máy.. h thì đừng khiến tao nhớ đến nữa. ok chấm hết tại đây .

Nấm rơm

YTC Developer
Đem cún đi khám định kì hàng tháng ở bác sĩ Sơn, thấy người ta đem alaska tới khám nhìn mak cưng quá chừng lun. Muốn kiếm 1 em lắm nhưng tình hình này chắc hok dám quá. Thời này, Thạnh Sanh không thấy đâu chỉ thấy toàn Lý Thông, lừa đảo đầy rẫy, có tiền để chơi cũng phải "tiền mất - tật mang". Vừa đau lòng, vừa mất tiền, vừa dễ nổi điên.

Thanks bài viết của bạn. Sau này mình sẽ né ông này ra ( có đợt thấy ổng đăng bán - mình cùng quận 12 - thấy gần nhưng may là chưa nhào vô)

Sau này nếu muốn chơi dòng Alaska chắc xuống bác Sơn nhờ giới thiệu người uy tín.

sirthuandoan

YTC Developer
alaskavssam said:

nói tóm lại là không có con chó nào đem về mà vài bữa chết hết. chỉ có loại chó bệnh tiêm kháng sinh sống qua ngày thôi. bạn có nói hay nói dở như thế nào thì sự thật cũng rành rành ra đó. nói chung theo quan điểm của mình, đã ko làm nghề này thì thôi chứ đã làm phải có uy tín vì còn để đức lại cho con cháu nữa. Chó con cũng là 1 sinh mạng.

tieu_tuan

Moderators
Staff member
alaskavssam said:

bạn có 12h để giải quyết.quá 12h bạn không giải quyết hợp lí chúng tôi sẽ có biện pháp với bạn

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
bạn có 12h để giải quyết.quá 12h bạn không giải quyết hợp lí chúng tôi sẽ có biện pháp với bạn
Bây h bạn muốn bên mình giải quyết như thế nào... trong khi đó mình vẫn nói bạn ấy đi test care hay pravo.. nếu dương tính bên mình sẽ bồi thường... Nhưng bạn ấy test ko bị. Thì nhảy dựng lên nói nào là chó chích ngừa rồi nên test không lên. Nếu chó có bênh trong người... chích hay không test đều lên cả. nên bạn ấy dừng nói điêu. Rồi còn giở thói giang hồ, đt nói nào là bỏ ra 100 đô thuê giang hồ... nói chuyện như trẻ lên 3, hành xử như người không học :)
Trong khi đó bạn ấy về nhà không trông dòm chó kỹ, để chó ăn tầm bậy dẫn đến chó bị tét đường ruột, đi ra máu. Thì lại đổ trách nhiệm cho bên mình bảo là bán chó bệnh. Xin thưa đâu phải bị care hay pravo mới đi ngoài ra máu. 1 phần bên mình bảo hành cho 2 bệnh care và pravo.. 1 phần bên người nuôi phải biết chăm bé. Đâu phải chó con muố n cho ăn gì cũng được. cho ăn bậy bạ. Rồi chó ốm thì đổi thừa bên mình thì làm sao chấp nhận được.
Từ trước giờ mình buôn bán biết bao nhiêu con, chả có ai phàn nàn hay chửi mắng nói mình lừa đảo gì cả. VÌ khách của mình khi mua cún về đều chăm đúng như mình chỉ dẫn. Chứ không phải thương là cái gì cũng cho ăn hay nhốt tội nghiệp rồi thả rông trong nhà, cũng có người về chăm không kỹ rồi lên bác sĩ Sơn, khi điều tra nguyên nhân dẫn đến đi ngoài ra máu, nôn ói và được bác sĩ Sơn chưa khỏi đấy thôi
Khi bạn ấy Điện thoại báo mình là chó chết... mình cũng chưa nói được gì... cũng chưa thấy được cái hình. hay clip khi chó bệnh đến khi chó chết. Thì bạn ấy giở thói giang hồ... đòi đánh.. đòi chém . TRong khi đó test thì không lên mà bảo là chó chích ngừa rồi nên test không lên... ăn nói ngang ngược...
Nếu bên mình sai...100% mình sẽ chịu trách nhiệm...buôn bán uy tín là quan trọng nhất. uy tín của mình không đáng giá 10tr... Mình còn làm ăn ,, còn buôn bán. Nên không dại gì làm ăn cái kiểu lừa đảo như thế. Đằng này bên bạn đó sai.. còn nói chuyện ko lich sự..10tr đối với danh dự của mình nó chả thấm thía gì.Nhưng cái kiểu như ban ấy. Xin lỗi chứ 1 ngàn mình cũng không chi...
Nên mình muốn nói với Mod.. Bên mình không sai nên mình không chịu trách nhiệm hay đền bù gì cả.
Thân!

tieu_tuan

Moderators
Staff member
có 2 vấn đề cần phải nói ở đây là
1 chó của bạn có phải chó vn sinh sản hay không.hay là chó trung quốc
2.nếu là chó vn như bạn nói thì vần đề bị tét ruột do ăn bậy bạ ở đây là bạn muốn nói nó ăn cái gì...
chỉ có 2 vđ thôi.vui lòng giải thích
còn bạn nói người khách của bạn bất lịch sự với bạn thì không bàn ở đây.vì người ta mất tiền và mất công sức nuôi cún mà cún bệnh như vậy.ai mà không mất bình tĩnh.với lại dấu hiệu phát bệnh caré hay parvo đôi lúc que thử cũng không xác định được.bạn chỉ cần biết là nếu chó của bạn bán trong thời gian bảo hành thì bạn phải hướng dẫn khách chăm sóc và điều trị chứ không phải là nói không phải parvo care thì không có trách nhiệm.chó sn ở vn thì trường hợp bị bệnh do ăn bậy dẫn đến chết như vậy thì hơi hiếm. vấn đề là bạn có phải bán chó vn như bạn quảng cáo không hay chỉ là bạn lấy chó china về và nói chó vn.vì sức đề kháng của chó china là vô cùng kém có thể bệnh bất cứ lúc nào và khả năng chết vì "an tét ruột" là rất cao....

tjnsun

Member
alaskavssam said:
Bây h bạn muốn bên mình giải quyết như thế nào... trong khi đó mình vẫn nói bạn ấy đi test care hay pravo.. nếu dương tính bên mình sẽ bồi thường... Nhưng bạn ấy test ko bị. Thì nhảy dựng lên nói nào là chó chích ngừa rồi nên test không lên. Nếu chó có bênh trong người... chích hay không test đều lên cả. nên bạn ấy dừng nói điêu. Rồi còn giở thói giang hồ, đt nói nào là bỏ ra 100 đô thuê giang hồ... nói chuyện như trẻ lên 3, hành xử như người không học :)
Trong khi đó bạn ấy về nhà không trông dòm chó kỹ, để chó ăn tầm bậy dẫn đến chó bị tét đường ruột, đi ra máu. Thì lại đổ trách nhiệm cho bên mình bảo là bán chó bệnh. Xin thưa đâu phải bị care hay pravo mới đi ngoài ra máu. 1 phần bên mình bảo hành cho 2 bệnh care và pravo.. 1 phần bên người nuôi phải biết chăm bé. Đâu phải chó con muố n cho ăn gì cũng được. cho ăn bậy bạ. Rồi chó ốm thì đổi thừa bên mình thì làm sao chấp nhận được.
Từ trước giờ mình buôn bán biết bao nhiêu con, chả có ai phàn nàn hay chửi mắng nói mình lừa đảo gì cả. VÌ khách của mình khi mua cún về đều chăm đúng như mình chỉ dẫn. Chứ không phải thương là cái gì cũng cho ăn hay nhốt tội nghiệp rồi thả rông trong nhà, cũng có người về chăm không kỹ rồi lên bác sĩ Sơn, khi điều tra nguyên nhân dẫn đến đi ngoài ra máu, nôn ói và được bác sĩ Sơn chưa khỏi đấy thôi
Khi bạn ấy Điện thoại báo mình là chó chết... mình cũng chưa nói được gì... cũng chưa thấy được cái hình. hay clip khi chó bệnh đến khi chó chết. Thì bạn ấy giở thói giang hồ... đòi đánh.. đòi chém . TRong khi đó test thì không lên mà bảo là chó chích ngừa rồi nên test không lên... ăn nói ngang ngược...
Nếu bên mình sai...100% mình sẽ chịu trách nhiệm...buôn bán uy tín là quan trọng nhất. uy tín của mình không đáng giá 10tr... Mình còn làm ăn ,, còn buôn bán. Nên không dại gì làm ăn cái kiểu lừa đảo như thế. Đằng này bên bạn đó sai.. còn nói chuyện ko lich sự..10tr đối với danh dự của mình nó chả thấm thía gì.Nhưng cái kiểu như ban ấy. Xin lỗi chứ 1 ngàn mình cũng không chi...
Nên mình muốn nói với Mod.. Bên mình không sai nên mình không chịu trách nhiệm hay đền bù gì cả.
Thân!
vãi thật hình như đậy đâu phải lần đầu bân bị nói là bán chó bệnh nếu search google hay lục trên forum này thì tin ko dưới mấy bài đâu, bán chó bệnh thì đổ thừa người mua cho ăn bậy, 100 thằng lái chó thằng nào cũng vậy, thế theo bạn ăn gì mới ko bậy, nếu đúng chó bầy đẻ có mẹ thì ko sao hết, mình còn dám mua chó con khi chưa chích ngừa mà về nó chạy nhảy ăn ún tới h lun ko j, cón chó bạn mới vài ngày là die, vậy người ta bõ tiền ra mua con chó vậy ko tức ah, đừng ăn đồng tiền trên xuiơng máu ngta mà ngon vậy, ra đường cũng nên nhìn trước ngó sau, đợi bạn bik chơi lại thì lúc đó đã nằm ở đâu rùi, sống nên có đạo đức 1 tí

tieu_tuan

Moderators
Staff member
qua 24h ngày hom na bạn vẫn chưa có sự phản hồi hợp lí với chủ topic thì mĩnh banne nick bạn vĩnh viễn
với lí do không trung thực về nguồn gốc chó

maxxbi

T.Viên Năng Động
coi bộ tình hình căng nhỉ. 2 bên cả người bán và người mua đều có chứng cứ như nhau

1: bên bán: trong thời gian bảo hành thì dù có chuyện gì cũng phải chăm sóc kĩ lưỡng & bảo đảm con chó mình bán ra k bị gì. Nếu có gì thì chịu toàn bộ trách nhiệm cho 7 bệnh, cũng như 2 bệnh khó chữa nhất. và bên mua k thể show ra đc ngoài nói không không, nên --> bạn đúng

2: bên mua: mặc dù là lời nói: nhưng bạn nên biết rằng lời nói gió bay, và = chứng chỉ có thể là hình ảnh, hoặc chính người bác sĩ đã khám cho con cún ấy (đúng tên, tuổi, những nơi bạn đã từng khám) thì may ra bên bán mới có thể bồi thường cho bạn đc.

Bây giờ nói trên mạng cũng như là nói cho có lệ, hù dọa nhau. Chứ tính chất công việc + topic chả đi đến đâu cả :). Tốt nhất bên mua vui lòng đưa ra toàn bộ chứng cứ để thuyết phục bên bán rằng đó chính con cún bạn mua của người bán. Chứng khơi khơi vậy nhiều người đang muốn mua cũng hoang mang chẳng biết lựa chỗ mà mua, vì chả ai dại mà bỏ chục triệu ra rồi rước con chó bệnh về nhà cả. Đôi lời thôi :)

Status
Không mở trả lời sau này.