• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MOD XÓA DÙM E..A NHẬT ĐÃ TRẢ NỢ DÙM EM 2TR. TKS

Status
Không mở trả lời sau này.

handoiume

Member
1 NGƯỜI BẠN CỦA MÌNH MUA 1 CON CỦA NÓ NỮA. VỀ GẦN CHẾT KÌA..1 NGÀY ĐI BÁC SỸ 3 LẦN..NÓ MỚI NÓI VS E HÔM BỮA NÈ.. HÔM 18/2/2014 EM ĐT HÕI MUA CHÓ THÌ NÓ NOI LA CHÓ CỦA NHÀ NÓ ĐẺ. RỒI CÒN BẢO. NHÀ A CO 5 6 CON CHÓ CÁI ĐỂ LAM GIỐNG TRÊN TÂY NINH..CÒN KÊU LÀ CON CÚN BÁN CHO E LÀ CON CÚN MANG TRÊN TÂY NINH XUỐNG..100% LÀ THẬT .. RỒI CÒN BẢO EM LÀ TIỀN MUA CHÓ HÀ NỘI E ĐỂ DÀNH ĂN CHO SƯỚNG . MUA VỀ CHẾT LIỀN ÀK . NÓ NÓI VẬY AI MÀ CHẲNG TIN ..LẦN ĐẦU ĐI MUA CHÓ NỮA. NÊN E MUA LUÔN . CÙNG VS BẠN GÁI EM . E NÓI THIỆT CHỨ HÔM ĐÓ KO CO TIỀN ĐỦ. E PHẢI CHẠY ĐI VAY NGƯỜI TA THÊM 2TR ĐỂ MUA CON CÚN ĐÓ. VS GIÁ 9TR300 . 30P SAU E QUAY LẠI NHÀ NÓ BẮT CON CÚN..VỀ NUÔI ĐC 2 BỮA LÀ XONG . ĐI BV RỒI CHẾT LUÔN :) EM SẼ CHỤP HÌNH GIẤY HƠP ĐỒNG MUA BÁN CỦA NÓ GHI CHO E...VÀ CO VIDEO TEST BÊNH TẠI BÊNH VIÊT QUỐC TẾ . ĐƯỜNG 53 ĐẶNG DUNG LUÔN NÀY. :) CHỈ MONG ADMIN CẢNH BÁO ĐỂ MỌI NGƯỜI KHỎI BỊ LỪA NHƯ E THÔI..TKS

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
có 2 vấn đề cần phải nói ở đây là
1 chó của bạn có phải chó vn sinh sản hay không.hay là chó trung quốc
2.nếu là chó vn như bạn nói thì vần đề bị tét ruột do ăn bậy bạ ở đây là bạn muốn nói nó ăn cái gì...
chỉ có 2 vđ thôi.vui lòng giải thích
còn bạn nói người khách của bạn bất lịch sự với bạn thì không bàn ở đây.vì người ta mất tiền và mất công sức nuôi cún mà cún bệnh như vậy.ai mà không mất bình tĩnh.với lại dấu hiệu phát bệnh caré hay parvo đôi lúc que thử cũng không xác định được.bạn chỉ cần biết là nếu chó của bạn bán trong thời gian bảo hành thì bạn phải hướng dẫn khách chăm sóc và điều trị chứ không phải là nói không phải parvo care thì không có trách nhiệm.chó sn ở vn thì trường hợp bị bệnh do ăn bậy dẫn đến chết như vậy thì hơi hiếm. vấn đề là bạn có phải bán chó vn như bạn quảng cáo không hay chỉ là bạn lấy chó china về và nói chó vn.vì sức đề kháng của chó china là vô cùng kém có thể bệnh bất cứ lúc nào và khả năng chết vì "an tét ruột" là rất cao....
Khi bạn ấy báo chó bệnh thì mình đã hướng dẫn cách chữa trị và hướng dẫn đến các bác sĩ thú y uy tín tại hcm như bác sĩ Sơn gò vấp hoặc bác sĩ Khánh ở quận 3 để chữa trị
2 : chó đẻ ở nhà mình có mẹ của các bé, 1 bầy 8 con thì chỉ có 1 con của bạn ấy bị chết, nếu là bệnh truyền nhiễm thì những bé khác có được mạnh khỏe đến bây giờ không
3 : Bạn nói chó việt nam không chết do ăn bậy thì bạn sai rồi, còn nó ăn cái gì thì thằng nuôi nó biết chứ mình làm sao biết
4 : Khi bạn ấy báo chó bị tiêu chảy và mình hướng dẫn uống thuốc và đi bác sĩ thú y, Và còn dặn dò, nếu có gì cứ gọi cho mình, và 5 ngày sau bạn ấy gọi lại nói con chó chết, và mình hỏi đi bác sĩ nào, bạn ấy nói là đi bác sĩ gần nhà, mình hỏi bác sĩ bảo con chó bị gì thì bạn ấy trả lời là bác sĩ nói không biết và chỉ chuyền nước
Thử hỏi bác sĩ thú y mà không biết con chó bệnh gì thì làm bác sĩ thú y làm gì, học mấy chục năm chỉ nói câu không biết thôi àk
Nếu bạn ấy báo mình là con chó bị tiêu chảy 1 2 ngày nay mà vẩn không hết thì mình đã bảo bạn ây mang qua nhà mình để mình đi bác sĩ Sơn chữa trị và có lẽ bé sẻ không chết
Đằng này khi con chó sắp chết bạn ây mới gọi cho mình, thì thử hỏi người còn chết huống chi là con chó

alaskavssam

T.Viên Năng Động
handoiume said:
1 NGƯỜI BẠN CỦA MÌNH MUA 1 CON CỦA NÓ NỮA. VỀ GẦN CHẾT KÌA..1 NGÀY ĐI BÁC SỸ 3 LẦN..NÓ MỚI NÓI VS E HÔM BỮA NÈ.. HÔM 18/2/2014 EM ĐT HÕI MUA CHÓ THÌ NÓ NOI LA CHÓ CỦA NHÀ NÓ ĐẺ. RỒI CÒN BẢO. NHÀ A CO 5 6 CON CHÓ CÁI ĐỂ LAM GIỐNG TRÊN TÂY NINH..CÒN KÊU LÀ CON CÚN BÁN CHO E LÀ CON CÚN MANG TRÊN TÂY NINH XUỐNG..100% LÀ THẬT .. RỒI CÒN BẢO EM LÀ TIỀN MUA CHÓ HÀ NỘI E ĐỂ DÀNH ĂN CHO SƯỚNG . MUA VỀ CHẾT LIỀN ÀK . NÓ NÓI VẬY AI MÀ CHẲNG TIN ..LẦN ĐẦU ĐI MUA CHÓ NỮA. NÊN E MUA LUÔN . CÙNG VS BẠN GÁI EM . E NÓI THIỆT CHỨ HÔM ĐÓ KO CO TIỀN ĐỦ. E PHẢI CHẠY ĐI VAY NGƯỜI TA THÊM 2TR ĐỂ MUA CON CÚN ĐÓ. VS GIÁ 9TR300 . 30P SAU E QUAY LẠI NHÀ NÓ BẮT CON CÚN..VỀ NUÔI ĐC 2 BỮA LÀ XONG . ĐI BV RỒI CHẾT LUÔN :) EM SẼ CHỤP HÌNH GIẤY HƠP ĐỒNG MUA BÁN CỦA NÓ GHI CHO E...VÀ CO VIDEO TEST BÊNH TẠI BÊNH VIÊT QUỐC TẾ . ĐƯỜNG 53 ĐẶNG DUNG LUÔN NÀY. :) CHỈ MONG ADMIN CẢNH BÁO ĐỂ MỌI NGƯỜI KHỎI BỊ LỪA NHƯ E THÔI..TKS
CHo mình hỏi người bạn của bạn tên gì và ở đâu sao mình không biết gì về việc đó ?

Bạn có thể đưa tên tuổi và sđt của ng đó cho mình biết được không vậy ?

maxxbi

T.Viên Năng Động
bạn mua cún vui lòng đưa toàn bộ = chứng để sự việc dễ dàng hơn 2 bên nhé. Riêng mình thì thấy người bán đã nói rõ những trường hợp có thể xảy ra rồi, thì bây giờ chỉ còn phần bạn nữa là xong. Nếu bạn nhiều = chứng hơn --> người bán bắt buộc phải có trách nhiệm với bạn, còn k thì....

handoiume

Member
alaskavssam said:
CHo mình hỏi người bạn của bạn tên gì và ở đâu sao mình không biết gì về việc đó ?

Bạn có thể đưa tên tuổi và sđt của ng đó cho mình biết được không vậy ?
CON ALASKA CÁI ĐEN TRẮNG LUN NHAZ. MUA TRƯỚC TẾT. NHÀ TẠI ĐƯỜNG TRẦN KHẮC CHÂN . A ĐÓ QUÊ Ở ĐÂU ĐÓ K PYT. BIỂN SỐ XE 47.. ( NGAY ĐƯỜNG TRẦN QUANG KHẢI ) CÒN DANH TÁNH SĐT THÌ NGƯỜI ĐÓ THÌ KO TIỆN NÓI NHÉ. ĐÓ LA VỀ MẶT LỊCH SỰ VÀ RIÊNG TƯ CỦA NGƯỜI TA..( VÔ TÌNH ĐI GIAO HÀNG CHO VK A ẤY.. THẤY CON CÚN NÊN HỎI THĂM MUA Ở ĐÂU ) NGƯỜI TA KO MUỐN DÍNH DÁN GI VÀO CHUYỆN CỦA TUI VÀ ÔNG..TUI CŨNG KO MUỐN PHIÊN KÊU NGƯỜI TA RA LÀM CHỨNG.. NGƯỜI TA CHỈ PHẢN ÁNH LẠI CHO TÔI THÔI NHÉ. CÚN CỦA A ĐÓ MUA VỀ YZ NHƯ TÔI..HÔM NAY MUA. HÔM SAU CÚN ĨA CHẢY..ông cũng bảo anh đó cho cún uống than đen vào...rồi cũng ói vs ỉa ra máu ..cũng gần chết.. nhưng hên la sức đề kháng nó cao hơn. sau 1 tuần chữa thì hết . bác sỹ a ấy nói : tỉ lệ thành công la 50 50 thôi . nhưng hên la con đó sống đc :) . BÙI VƯƠNG HÀ MY.. chị này bán chó ngoài HÀ NỘI. mà cũng pyt ông nổi tiếng lừa đảo nói chi ai :) ADMIN ĐƯA BAI VIẾT E LÊN TRANG ĐẦU DÙM . ĐỂ AE VÀO XEM VÀ TRÁNH XA

handoiume

Member
maxxbi said:
bạn mua cún vui lòng đưa toàn bộ = chứng để sự việc dễ dàng hơn 2 bên nhé. Riêng mình thì thấy người bán đã nói rõ những trường hợp có thể xảy ra rồi, thì bây giờ chỉ còn phần bạn nữa là xong. Nếu bạn nhiều = chứng hơn --> người bán bắt buộc phải có trách nhiệm với bạn, còn k thì....
BẰNG CHỨNG .. ??
1 ) NÓ ĐÃ XÁC NHẬN LA CÚN MÌNH MUA CỦA NÓ RỒI ĐÚNG KO . ( phần này k cẩn nói nữa )
2 ) MÌNH CÓ CLIP CÚN ĐC BAC SỸ BV QUỐC TẾ CHĂM SÓC VÀ SAU ĐÓ TEST BỆNH . VÀ HIỆN TƯỢNG CỦA CÚN KHI ĐANG TRONG BỆNH VIỆN. NƯỚC MŨI THÌ VÀNG KHÈ. CHẢY ĐỜM . 2 CHÂN SAU THÌ ĐỨNG KO ĐC. ĨA RA MÁU ĐẦY BÀN VÀ PHÒNG KHÁM CỦA BỆNH VIỆN. CỨ 10P 20P LÀ 1 LẦN ĨA RA MÁU
TỐI NAY MÌNH XE ĐĂNG CLIP LÊN ME.ZING.VN VÀ ĐĂNG LINK VÀO TẠI ĐÂY

handoiume

Member
ĐỪNG CÓ XẠO NHAZ. TỪ NGÀY MUA CÚN VỀ. NGÀY NÀO MÌNH CŨNG GỌI ĐIỆN THOẠI CHO ÔNG ĐÓ NHÉ.. CÓ KHI ÔNG KO BẮT MÁY NHA .NÊN KO DÁM PHIỀN NỮA..ĐẾN NGÀY THỨ 3 . CÚN TÔI KO ĂN ÚN GÌ...ĐÃ VẬY ỔNG CON KÊU CHO CÚN ÚN THÊM NỮA VIÊN THAN ĐEN NỮA. RỒI TỐI RA TIỆM THUỐC TÂY . MUA VIÊN BACTRIM 480 GI ĐÓ VỀ CHO NO ÚN TIẾP . KO ĂN ÚN GÌ MA ÚN THUỐC TÂY VÀO. AI MÀ CHỊU NỔI. NÓ CHỈ LÀ CON CÚN CON 2 THÁNG THÔI...ÔNG NHỊN ĐÓI 2 NGÀY. ONG ÚN THUỐC TÂY VÀO XEM . ÔNG CÓ GẦN CHẾT VS ĐUỐI RA KO ?? CÒN CÚN NHÀ ÔNG ĐẺ ÀK . CÁI DOLLARDOGSHOP GI CỦA ÔNG . LÂU NAY BÁN CÚN TOÀN LẢ CỦA NHÀ ĐẺ ÀK ?? CHÓ NÀO MÀ ĐẺ KINH THẾ ? HÔM TỐI TRƯỚC KHI MUA CÚN CŨA ONG. TUI CÓ NC RÕ RÀNG. NGÀY MAI E QUA E XEM CÚN CÓ CÚN BỐ VÀ MẸ THỈ E MỚI MUA NHAZ ..ÔNG KHĂN KHĂN VS TUI LÀ UK CHÓ NHA A ĐẺ 100%..KO PHẢI CHÓ TQ HAY HÀ NỘI . MUA CHÓ HÀ NỘI ĐỂ TIỀN ĂN SƯỚNG HƠN E ƠI...RỒI ÔNG CHO ĐỊA CHỈ 139A TÔ KÝ . Q12 .HCM . NHƯNG HÔM SAU ÔNG DẪN 2 VK CK TUI ĐI ĐÂU ?? VÀO 1 CÁI HẺM . NHÀ TRONG ĐÓ CHỈ CÓ CÁI LỒNG NHỐT CON CÚN CỦA TUI ..ĐẶC BIỆT NÈ : CÁI LỒNG NHỐT CON CÚN CỦA MÌNH LA CAI LÔNG CHUYỆN DÙNG ĐỂ VẬN CHUYỂN CÚN NGOÀI BẮC VÀO..LỜNG NÀY CHỈ CÓ Ở HÀ NỘI..QUA SHOP AI XEM CÚN..MÌNH CŨNG ĐIỀU THẤY LOẠI LỒNG NÀY..NHƯNG NGUỒI TA NÓI THẬT LÀ CUN NGOÀI HÀ NỘI VÀO. KO NHƯ THÈN NÀY . KÊU CÚN NHÀ ĐẺ.. VÀ 1 LỒNG CÓ 1 CON ALASKA VÀ 1 CON NGAO TÂY TẠNG 7 8 tháng tuổi,,( chắc mới nhập HN vào :) ) TÔI HỎI MẸ NÓ ĐÂU THÌ ÔNG BẢO . ĐỂ BÊN NHA KIA . H NÓ NÓI VẬY MÌNH CŨNG KO PYT TL SAO . NHƯNG VỈ THÍCH QUÁ VÀ NGHE NÓ NOI NGỌT QUA. NÊN MUA LUÔN . H BỊ NHƯ THẾ. NÊN ĐÀNH CHỊU :)

handoiume

Member
tjnsun said:
vãi thật hình như đậy đâu phải lần đầu bân bị nói là bán chó bệnh nếu search google hay lục trên forum này thì tin ko dưới mấy bài đâu, bán chó bệnh thì đổ thừa người mua cho ăn bậy, 100 thằng lái chó thằng nào cũng vậy, thế theo bạn ăn gì mới ko bậy, nếu đúng chó bầy đẻ có mẹ thì ko sao hết, mình còn dám mua chó con khi chưa chích ngừa mà về nó chạy nhảy ăn ún tới h lun ko j, cón chó bạn mới vài ngày là die, vậy người ta bõ tiền ra mua con chó vậy ko tức ah, đừng ăn đồng tiền trên xuiơng máu ngta mà ngon vậy, ra đường cũng nên nhìn trước ngó sau, đợi bạn bik chơi lại thì lúc đó đã nằm ở đâu rùi, sống nên có đạo đức 1 tí
VÂNG ..ĐÂY CŨNG LÀ 1 NGƯỜI NỮA PÝT VỀ BẠN NHÉ...:) MOD XEM DÙM E

maxxbi

T.Viên Năng Động
thế thì mìh sẽ k liên quan nữa :). Xem tình hình thế nào rồi CHẤM DỨT, vì càng kéo dài cả 2 bên càng tức & càng làm tới, đôi khi sẽ có những từ ngữ quá đáng. DONE

handoiume

Member
maxxbi said:
thế thì mìh sẽ k liên quan nữa :). Xem tình hình thế nào rồi CHẤM DỨT, vì càng kéo dài cả 2 bên càng tức & càng làm tới, đôi khi sẽ có những từ ngữ quá đáng. DONE
tks ban đã quan tâm nha, nhớ share chô mọi người cẩn thận

vlt1409

Thực sự mua một chú cún con về để nuôi không phải là dễ cả về tiền bạc lẫn công sức,mình mua chú cún về dc 3 ngày thì bệnh rồi chết dù đã cố gắng chạy chữa,thực sự chẳng biết trách ai vì chẳng biết cún bệnh hay là do cún ăn linh tinh vì cái này mình không thể kiểm soát nổi,cún ra đi mình cũng đã quá buồn và cũng không muốn đổi thừa ai càng làm tội nghiệp chú cún ra đi,thực sự ai cũng vậy thôi,người mua thì mất tiền và vừa thuong nên cũng bực tức,người bán thì nếu không có lỗi bị vu oan cũng tức,cái quan trọng ở đây là ai cũng phải chân thật,với những chú chó để nuôi hay để bán cũng phải có tình thương dành cho nó vì đối với người bán thì cún chính là nguồn thu nhập để nuôi mình,đối với người mua thì cún là người bạn thân thiết cùng đồng hành với mình,và đó cũng là 1 sinh mạng,hãy giải quyết mọi thứ ổn thỏa để đừng làm mọi thứ thêm phiền muộn và rắc rối !

alaskavssam

T.Viên Năng Động
handoiume said:
ĐỪNG CÓ XẠO NHAZ. TỪ NGÀY MUA CÚN VỀ. NGÀY NÀO MÌNH CŨNG GỌI ĐIỆN THOẠI CHO ÔNG ĐÓ NHÉ.. CÓ KHI ÔNG KO BẮT MÁY NHA .NÊN KO DÁM PHIỀN NỮA..ĐẾN NGÀY THỨ 3 . CÚN TÔI KO ĂN ÚN GÌ...ĐÃ VẬY ỔNG CON KÊU CHO CÚN ÚN THÊM NỮA VIÊN THAN ĐEN NỮA. RỒI TỐI RA TIỆM THUỐC TÂY . MUA VIÊN BACTRIM 480 GI ĐÓ VỀ CHO NO ÚN TIẾP . KO ĂN ÚN GÌ MA ÚN THUỐC TÂY VÀO. AI MÀ CHỊU NỔI. NÓ CHỈ LÀ CON CÚN CON 2 THÁNG THÔI...ÔNG NHỊN ĐÓI 2 NGÀY. ONG ÚN THUỐC TÂY VÀO XEM . ÔNG CÓ GẦN CHẾT VS ĐUỐI RA KO ?? CÒN CÚN NHÀ ÔNG ĐẺ ÀK . CÁI DOLLARDOGSHOP GI CỦA ÔNG . LÂU NAY BÁN CÚN TOÀN LẢ CỦA NHÀ ĐẺ ÀK ?? CHÓ NÀO MÀ ĐẺ KINH THẾ ? HÔM TỐI TRƯỚC KHI MUA CÚN CŨA ONG. TUI CÓ NC RÕ RÀNG. NGÀY MAI E QUA E XEM CÚN CÓ CÚN BỐ VÀ MẸ THỈ E MỚI MUA NHAZ ..ÔNG KHĂN KHĂN VS TUI LÀ UK CHÓ NHA A ĐẺ 100%..KO PHẢI CHÓ TQ HAY HÀ NỘI . MUA CHÓ HÀ NỘI ĐỂ TIỀN ĂN SƯỚNG HƠN E ƠI...RỒI ÔNG CHO ĐỊA CHỈ 139A TÔ KÝ . Q12 .HCM . NHƯNG HÔM SAU ÔNG DẪN 2 VK CK TUI ĐI ĐÂU ?? VÀO 1 CÁI HẺM . NHÀ TRONG ĐÓ CHỈ CÓ CÁI LỒNG NHỐT CON CÚN CỦA TUI ..ĐẶC BIỆT NÈ : CÁI LỒNG NHỐT CON CÚN CỦA MÌNH LA CAI LÔNG CHUYỆN DÙNG ĐỂ VẬN CHUYỂN CÚN NGOÀI BẮC VÀO..LỜNG NÀY CHỈ CÓ Ở HÀ NỘI..QUA SHOP AI XEM CÚN..MÌNH CŨNG ĐIỀU THẤY LOẠI LỒNG NÀY..NHƯNG NGUỒI TA NÓI THẬT LÀ CUN NGOÀI HÀ NỘI VÀO. KO NHƯ THÈN NÀY . KÊU CÚN NHÀ ĐẺ.. VÀ 1 LỒNG CÓ 1 CON ALASKA VÀ 1 CON NGAO TÂY TẠNG 7 8 tháng tuổi,,( chắc mới nhập HN vào :) ) TÔI HỎI MẸ NÓ ĐÂU THÌ ÔNG BẢO . ĐỂ BÊN NHA KIA . H NÓ NÓI VẬY MÌNH CŨNG KO PYT TL SAO . NHƯNG VỈ THÍCH QUÁ VÀ NGHE NÓ NOI NGỌT QUA. NÊN MUA LUÔN . H BỊ NHƯ THẾ. NÊN ĐÀNH CHỊU :)
Mình đơn giản như thế này,,, mình bán trước giờ, lỗi của mình thì mình chiệu, còn chó bệnh hay chết, nếu tes có virut care hay pravo thì sẻ dương tính, nếu có kết quả thì mình đền, còn không có thì mình không chiệu vì lỗi không phải do mình .
Không phải nhất thiêt đi ngoài ra máu là care hay pravo đâu các bạn àk, các bạn nuôi chó nhiều sẻ biết chuyện đó
Còn nếu như care hay pravo thì nguyên bầy 8 con mình bán sẻ chết hết và rất nhiều người lên phản ánh chứ không phải riêng mình bạn đâu bạn àk
Và bạn nói người bạn của bạn gì đó đó mua chó của mình bị bệnh sắp chết thì bạn cứ gọi người đó ra nói chuyện vs mình đi, sao lại không liên quan được
Trong khi các bé cún về nhà mới uống nước lạ nhà thì rất dể bị tiêu chảy và mình đều hướng đẫn cho người mua làm thế nào để không bị tiêu chảy thì sao con chó sắp chết hay bệnh nặng gì đó của ng bạn của bạn mình lại không biết ?

......................!

handoiume

Member
alaskavssam said:
Mình đơn giản như thế này,,, mình bán trước giờ, lỗi của mình thì mình chiệu, còn chó bệnh hay chết, nếu tes có virut care hay pravo thì sẻ dương tính, nếu có kết quả thì mình đền, còn không có thì mình không chiệu vì lỗi không phải do mình .
Không phải nhất thiêt đi ngoài ra máu là care hay pravo đâu các bạn àk, các bạn nuôi chó nhiều sẻ biết chuyện đó
Còn nếu như care hay pravo thì nguyên bầy 8 con mình bán sẻ chết hết và rất nhiều người lên phản ánh chứ không phải riêng mình bạn đâu bạn àk
Và bạn nói người bạn của bạn gì đó đó mua chó của mình bị bệnh sắp chết thì bạn cứ gọi người đó ra nói chuyện vs mình đi, sao lại không liên quan được
Trong khi các bé cún về nhà mới uống nước lạ nhà thì rất dể bị tiêu chảy và mình đều hướng đẫn cho người mua làm thế nào để không bị tiêu chảy thì sao con chó sắp chết hay bệnh nặng gì đó của ng bạn của bạn mình lại không biết ?

......................!
NGUOI TA K PHAN ÁNH. LÀ TẠI VÌ NGUOI TA KO MUỐN NÓI . KO GẶP TRÚNG NGƯỜI THÔI NHAZ . TUI CŨNG K MUỐN NÓI ĐÂU . TẠI VÌ CON NÀY 10TR . NÊN MỚI NÓI NHÉ :) . CÒN HỌC SINH NÊN SỐ TIỀN KO NHỎ ..OK.VẢ LẠI TUI CŨNG MONG MỌI NGUOI TRÁNH XA ĐỂ KHOI PHẢI MẤT TIỀN NHƯ TUI.. NGƯỜI TA IM LẶNG KO PHẢI NGƯỜI TA NGU . MÀ TẠI VÌ NGƯỜI TA KO MUỐN ĐÔI CO VS NHỮNG NGƯỜI LỪA ĐẢO NHƯ BẠN. HĨU CHỨ ? CHÓ NHẬP MÀ NÓI CHÓ NHÀ ĐẺ LA HIU RỒI. LỪA CMN ĐẢO . vãi

alaskavssam

T.Viên Năng Động
handoiume said:
NGUOI TA K PHAN ÁNH. LÀ TẠI VÌ NGUOI TA KO MUỐN NÓI . KO GẶP TRÚNG NGƯỜI THÔI NHAZ . TUI CŨNG K MUỐN NÓI ĐÂU . TẠI VÌ CON NÀY 10TR . NÊN MỚI NÓI NHÉ :) . CÒN HỌC SINH NÊN SỐ TIỀN KO NHỎ ..OK.VẢ LẠI TUI CŨNG MONG MỌI NGUOI TRÁNH XA ĐỂ KHOI PHẢI MẤT TIỀN NHƯ TUI.. NGƯỜI TA IM LẶNG KO PHẢI NGƯỜI TA NGU . MÀ TẠI VÌ NGƯỜI TA KO MUỐN ĐÔI CO VS NHỮNG NGƯỜI LỪA ĐẢO NHƯ BẠN. HĨU CHỨ ? CHÓ NHẬP MÀ NÓI CHÓ NHÀ ĐẺ LA HIU RỒI. LỪA CMN ĐẢO . vãi
Người ta không nói chắc ng ta ngu, vì 10tr nên về người ta cẩn thận chăm sóc kỹ và làm theo lời dặn dò của người bán, còn bạn có làm theo lời dặn dò khi mình giao không, bạn nhớ lại kỹ đi, trước khi giao chó mình dặn bạn phải làm thế nào, chăm sóc như thế nào

Còn việc bạn lên đây nói này nọ, chắc phía sau bạn cũng đc 1 thằng bán chó như mình bảo bạn lên đây để tốn hơi tốn sức còn nó thì ngồi hả hê ra cười, mà là ai thì mình biết, bạn biết và chính thằng đó biết, nếu sự thật là như mình nghỉ thì bạn cũng chỉ nghe lời 1 thằng nào đó xa lạ thôi và bạn cũng chả thông minh hơn ai

handoiume

Member
alaskavssam said:
Người ta không nói chắc ng ta ngu, vì 10tr nên về người ta cẩn thận chăm sóc kỹ và làm theo lời dặn dò của người bán, còn bạn có làm theo lời dặn dò khi mình giao không, bạn nhớ lại kỹ đi, trước khi giao chó mình dặn bạn phải làm thế nào, chăm sóc như thế nào

Còn việc bạn lên đây nói này nọ, chắc phía sau bạn cũng đc 1 thằng bán chó như mình bảo bạn lên đây để tốn hơi tốn sức còn nó thì ngồi hả hê ra cười, mà là ai thì mình biết, bạn biết và chính thằng đó biết, nếu sự thật là như mình nghỉ thì bạn cũng chỉ nghe lời 1 thằng nào đó xa lạ thôi và bạn cũng chả thông minh hơn ai
BÁN CHÓ BỆNH CHẾT H ĐỖ THỪA KO PÝT CHĂM SÓC..KO PHẢI CHÓ BỆNH THÌ NUÔI CẢ ĐỜI KO SAO NHÉ. ĐƠN GIẢN CHÓ NHẬP TQ MÀ LỪA TUI CHÓ NHÀ ĐẺ . NÊN MỚI MUA THÔI. HÀ NỘI 7TR KO MUA. DE TIEN MUA CỦA ÔNG ĐÓ NHAZ... MIÊNG LƯÕI DẼO THẬT. SAO NÓI CŨNG ĐC . MOD XEM XET DELL DÙM E TKS

maxxbi

T.Viên Năng Động
handoiume said:
BÁN CHÓ BỆNH CHẾT H ĐỖ THỪA KO PÝT CHĂM SÓC..KO PHẢI CHÓ BỆNH THÌ NUÔI CẢ ĐỜI KO SAO NHÉ. ĐƠN GIẢN CHÓ NHẬP TQ MÀ LỪA TUI CHÓ NHÀ ĐẺ . NÊN MỚI MUA THÔI. HÀ NỘI 7TR KO MUA. DE TIEN MUA CỦA ÔNG ĐÓ NHAZ... MIÊNG LƯÕI DẼO THẬT. SAO NÓI CŨNG ĐC . MOD XEM XET DELL DÙM E TKS
chưa del đc đâu bạn :)..khi nào cái clip bạn nói bạn chưa đăng thì mod k dám del cũng 1 phần vì sợ ảnh hưởng đến danh dự người khác đó ^^

tieu_tuan

Moderators
Staff member
nếu bạn alaskavssam không có sự giải thích vào những câu hỏi của tôi thì chúng tôi sẽ banne nick bạn trong ngày hnay

alaskavssam

T.Viên Năng Động
handoiume said:
Chó không bệnh mà mang về không biết nuôi thì gặp bác sĩ dài dài nhé bạn.... đúng là bạn chưa nuôi chó bao giờ nên bạn mới nói vậy
Còn chó này 10tr chứ ko phải như chó cỏ mà muốn nuôi sao thì nuôi, thời gian từ 2 tháng đến 3 tháng chó con nuôi rất cực và phải rất kỹ, khi con chó được 3 tháng rồi thì mới bắt đầu không phải sợ vì nó biết cái gì ăn được cái gì ăn ko được và đường tiêu hóa tốt hơn
Đơn giản cũng giống như trẻ sơ sinh vậy đó, bạn không thể cho ăn cơm nhưng trẻ 1 tuổi trở lên bạn có thể cho ăn cơm được, con chó cũng vậy bạn àk

Status
Không mở trả lời sau này.