• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

show hàng,chuồng rùa sau 1 tuần làm theo cách của bobe

NguyenQuocPhan

YTC Developer
:D Em đi phiên chợ hnay có kiếm được gì hay ho không :). Chị thấy ở phiên chợ, hay có nhiều cây đẹp, thú xinh. Mà mùa hè ấy, hình như có nhiều người dân tộc, người ta xuống, bán cả rùa người ta bắt được và vài thứ linh tinh khác nữa đó :D

không có gì chị ạ,lần này chủ yếu là chó mèo,cả gà tre.mua mấy cây lược vàng mà tìm bục mặt không thấy.nản đi về luôn

hieunguyen3k

YTC Developer
đảo rùa gì bạn ơi.định công mông quạnh đến đất trồng cây cũng phải đi xin ở nơi khác. nuôi rùa ở đây không có điều kiện thì khó lắm

có một đảo rùa ở khu sinh thái đầm bông ấy

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
có một đảo rùa ở khu sinh thái đầm bông ấy

Cái đảo rùa đó có những loài rùa gì hả em :D, có mua về nuôi chơi vài con được không e :D

không có gì chị ạ,lần này chủ yếu là chó mèo,cả gà tre.mua mấy cây lược vàng mà tìm bục mặt không thấy.nản đi về luôn

Vậy qua ngày nghỉ lễ, lúc nào có việc gì đến gần gần chỗ chị, thì ghé vô, chị cho cây lược vàng :D

hieunguyen3k

YTC Developer
Cái đảo rùa đó có những loài rùa gì hả em :D, có mua về nuôi chơi vài con được không e :D

Vậy qua ngày nghỉ lễ, lúc nào có việc gì đến gần gần chỗ chị, thì ghé vô, chị cho cây lược vàng :D

nuôi đủ thứ rùa luôn, mà của một ông thương nhân nào đó nuôi chơi, chắc k bán đâu, ở đó rùa gì cũng có

BeeBoo

T.Viên Năng Động
đó là của Tập Đoàn Thương Mại Kat ( Kat Group ) ... đội dẫn dắt cụ rùa hồ Gươm lên bờ chữa bệnh đó ...chỗ đó nuôi kiểu trang trại để xuất khẩu và kiêm luôn khi sinh thái ... rùa thì có baba xanh , baba gai , rùa câm ( còn gọi rùa đẹp ) , rùa núi vàng , hộp lưng đen và còn nhìu lắm ....đặc biệt rùa cá sấu Common nhiều nhìn thèm chãy dãi .....hix... hình nè

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
nuôi đủ thứ rùa luôn, mà của một ông thương nhân nào đó nuôi chơi, chắc k bán đâu, ở đó rùa gì cũng có

:D Nếu người ta làm kinh doanh buôn bán, mà người ta nuôi chơi thì sẽ không dám bán đâu. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà :D Em qua xem rồi hả. Đẹp không em :D Lúc nào rảnh rảnh em qua, thì rủ chị và mọi người đi coi với :D

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
đó là của tập đoàn Kat Group ... đội dẫn dắt cụ rùa hồ Gươm lên bờ chữa bệnh đó ...chỗ đó nuôi kiểu trang trại để xuất khẩu và kiêm luôn khi sinh thái ... rùa thì có baba xanh , baba gai , rùa đẹp , rùa núi vàng , hộp lưng đen và còn nhìu lắm ....đặc biệt rùa cá sấu Common nhiều nhìn thèm chãy dãi .....hix... hình nè

Oa. Hay quá ta. Sao a Bee ở trong Nam, mà ngoài này a biết rõ vậy ạ :D Nhìn đàn rùa hay quá.

hieunguyen3k

YTC Developer
đó là của tập đoàn Kat Group ... đội dẫn dắt cụ rùa hồ Gươm lên bờ chữa bệnh đó ...chỗ đó nuôi kiểu trang trại để xuất khẩu và kiêm luôn khi sinh thái ... rùa thì có baba xanh , baba gai , rùa câm ( còn gọi rùa đẹp ) , rùa núi vàng , hộp lưng đen và còn nhìu lắm ....đặc biệt rùa cá sấu Common nhiều nhìn thèm chãy dãi .....hix... hình nè

họ có bán k anh????? qua nhặt vài con :Onion35:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Oaps, trong cái kat.vn, danh mục nhà hàng của họ còn có món baba cá sấu rang muối (có phải là rùa cá sấu rang muối) không nhỉ :hmmm:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
ak.cái chỗ đầm bông-tóc giả chứ gì lạ gì chỗ đấy.mình toàn đi qua đấy tập thể dục mà.đằng sau là ruộng rau muống của nông dân trên đô thị mới định công chứ gì.ngày trước qua đấy hái nhãn ăn hoài.thỉnh thoảng người ta tháo nước ra cũng có rùa lọt ra ngoài ruộng của nông dân.các bác tưởng rùa tai đỏ lên đập chết,chỗ này h thì làm gì còn rùa cạn hả bạn toàn rùa nước là chính thôi.

:) lần đầu tiên em nuôi không biết để nó trên cao.bò thế nào dơi xuống đất 4 5 ngày sau thì qua đời

cách đây 2 tháng 1 bé núi vàng nhà anh "vượt ngục" rồi rơi từ trên cao 4m xuống nền bên tông :co_y_tuong_xau: tưởng nó đi làm bạn với bé rùa xấu số của em rồi, ai ngờ bé vẫn qua khỏi! đúng là kỳ tích :good_job:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
cách đây 2 tháng 1 bé núi vàng nhà anh "vượt ngục" rồi rơi từ trên cao 4m xuống nền bên tông :co_y_tuong_xau: tưởng nó đi làm bạn với bé rùa xấu số của em rồi, ai ngờ bé vẫn qua khỏi! đúng là kỳ tích :good_job:

rùa anh là siêu nhân rồi.rùa em rơi có gần 1m mà đã ngỏm rồi.rơi từ trên bàn hoc mà.

NguyenQuocPhan

YTC Developer
có mà, hôm nọ xem cái clip, có mấy núi vàng với rùa đất lớn nữa này, hôm nào qua đó coi đi, chom chỉa luôn chắc :keke_hehe:

mình cũng xem clip rồi.cái đó khá lâu rồi.nhà mình cách đó không xa lên lạ gì chỗ đó.mình còn có cô bác chồng rau muống ở đằng sau đấy bán mà.để hôm nào rảnh vào chơi. ngày trước vào đó ăn 1 lần mà không để ý,chỉ để ý cái phòng vệ sinh ngày đó bẩn dã man.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
rùa anh là siêu nhân rồi.rùa em rơi có gần 1m mà đã ngỏm rồi.rơi từ trên bàn hoc mà.

Đó là do cách tiếp đất của bé rùa đấy. Tùy tư thế tiếp đất, vậy nên có bé chỉ rơi chưa đầy 1m đã die, có bé rơi chót vót mà vẫn còn sống :D

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
mình cũng xem clip rồi.cái đó khá lâu rồi.nhà mình cách đó không xa lên lạ gì chỗ đó.mình còn có cô bác chồng rau muống ở đằng sau đấy bán mà.để hôm nào rảnh vào chơi. ngày trước vào đó ăn 1 lần mà không để ý,chỉ để ý cái phòng vệ sinh ngày đó bẩn dã man.

:D em iu đi ăn, không tập trung ăn lại tập trung vô cái nhà vs chi vậy :D, nhưng ở đó, liệu có mua được vài con rùa về không e nhỉ :D.

NguyenQuocPhan

YTC Developer
:D em iu đi ăn, không tập trung ăn lại tập trung vô cái nhà vs chi vậy :D, nhưng ở đó, liệu có mua được vài con rùa về không e nhỉ :D.

:) hồi đấy đi ăn với ông bác là xếp bộ đội của bố em.ăn với uống gì toàn bia thì bảo sao không WC được.chị vào đấy nhanh tay thì con nhét được con nhỏ vào túi.chứ con rùa to thì cho vác chắc cũng không nổi chứ đừng nói đên trôm

NguyenQuocPhan

YTC Developer
tình hình là mới lên chợ bưởi mua chỉ xơ dừa và mùn dừa để dải chuồng rùa.do thấy giá thành khá rẻ +bịch to không đến nỗi nào thừa đủ để dải lên ôm về hới quá tay. mình mua 4 bịch chỉ xơ dừa và 2 bịch mùn dừa mà dải không hết giá mỗi bịch là 15k/1 gói nhưng mà mua xong thì thấy hối hận luôn.
View attachment 28193 xơ dừa chồng hoa lan(mặt trước)
View attachment 28194 mặt sau
còn đây là 1 ít mùn dừa còn sót lại.mình dùng chưa hết 2 gói đã
View attachment 28195
tốt nhất bạn nào ở miền bắc có ý định mua 2 cái này thì bỏ đi.thay vào đó mình lên mua cỏ nhật để dải
mua 1 mảng có 20k nhìn khá to mà lại đẹp,mua về là dải được luôn khỏi cần mất thời gian
bạn nào mua 4 mảng thừa đủ làm sân bóng đá cho rùa.mình lỡ tay mua xơ dừa dải không hết chứ thấy cỏ nhật trước thì thà mua cỏ nhật còn hơn.
các bạn lưu ý cỏ nhật với cỏ chỉ ở miền bắc hoàn toàn khác nhau nhé.có chỉ ở miền bắc rất to thường dùng làm cây cảnh mấy bác bảo mua cái này lót nền thì bó tay rôi mua về cho rùa làm tổ còn được.cỏ nhật nhỏ hơn nhiều nhìn y như cỏ ở sân bóng đá ý

NguyenQuocPhan

YTC Developer
alo chị tròn
View attachment 28200 chị để ý cái vết loang màu đỏ ý.em mấy hôm đi làm không biết tại sao lại bị thế nhìn nó không chịu ăn mà có vẻ yếu đi thương lắm.
em lật ngược nó lại nó còn chả dậy nổi nữa