• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm nhà mới cho các bé con của Bố Tudou và mẹ chinchi ( up hình mới ở trang 15 nhé )

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho bọn nhóc nào...up tượng trưng 2 thằng đực ln , các bé vừa được 2th đã chích ngừa và sổ giun nhưng tầm 3-4th mới đón các bé được nhé vì nhà mình không cho các bé về nhà mới quá sớm và chưa chắc chắn sức khoẻ của các bé .
Mình xin nói thêm , thường rất nhiều nhà cho các bé về nhà mới khi vừa tròn 2th vì khi ấy mặt các bé bụ bẫm và đáng yêu nhưng từ 3th trở đi các bé sẽ bắt đầu phát triển chiều dài nên nhìn mặt sẽ không còn bụ bẫm nữa . Các bé nhà mình mặc dù được về nhà mới khi 3-4th nhưng hiện tại các bé đã trổ mã và có thể thấy 2 bên mép cũng như má dầy .
Các bé lứa trước của mình hiện tại đều 9th và cân nặng đều tầm 4-5kg như các bé 1t ( có thể add Facebook của mình đều có hình các bé lứa trước ) và các bạn có thể pm với mình nếu như có thắc mắc về dòng silver này.

Mấy đứa này giỡn xong là mắt mũi đều như thế :( nhà mình c.oanh ngày nào ăn xong cũng lau mắt và mặt mũi từng đứa một .

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ôiiii mấy đứa này sao hôm nay bự dữ vậy nè !!! (bé Ân đang ngồi trên bàn phím ngắm các anh chị này ^^ hihi )

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các con của mẹ Chinchi nào... :03: mặc dù rất muốn up hình nhưng mà tấm nào cũng xấu quá nên không dám up nữa :ngoi_xom: :ngoi_xom: thôi thì bạn nào thích các bé thì cứ trực tiếp đến xem không sao
Tiếp theo là hôm qua nhận được tin 1 nàng công chúa của mẹ lala là tai cụp ( nhưng chưa biết nàng ln hay ld ) nhưng mừh vì mẹ lala xinh quá nên mấy cái xấu con hưởng hết thành ra tai cụp của cô nàng đã đứng lên như mẹ chứ không cụp :sadcorner: nhưng tương lai cũng sẽ trở thành hot girl như mẹ lala :gongxi-1:
Sẽ up hình 2 nàng khi được 2 tháng rưỡi .

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
lần trước ko chờ nổi con của mẹ lala, nhưng lần này sẽ chờ...hihi :157:

boo09

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
lần trước ko chờ nổi con của mẹ lala, nhưng lần này sẽ chờ...hihi :157:
ivys said:
đợi hình con mẹ lala xinh đẹp nha ^_^
Hehe c.oanh ếm hàng rồi , kêu là 2th5 mới chụp hình :)) mà tr nc nghe nói bé ln tai nhỏ như mẹ lala và nhỏ hơn tai của bé ld là tr đoán ra được là tai cụp nhưng vì thời tiết nên tai dựng lên chứ không được cụp như bé Ân Ân ^^
Còn 1 bé ld đực con của mẹ chinchi tr nghe nói là mắt màu xanh lá mặt doll face :)) chứ không phải kiểu vàng xanh như Bố và mẹ , mà thằng bé này hôm bữa N đến nhà chơi là c.oanh cũng ém hàng ko cho thấy á :)) cục vàng đấy . Tr cũng đang hóng hình đây nhưng hình ảnh dìm hàng quá :( buồn dễ sợ

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
boo09 said:
Hehe c.oanh ếm hàng rồi , kêu là 2th5 mới chụp hình :)) mà tr nc nghe nói bé ln tai nhỏ như mẹ lala và nhỏ hơn tai của bé ld là tr đoán ra được là tai cụp nhưng vì thời tiết nên tai dựng lên chứ không được cụp như bé Ân Ân ^^
Còn 1 bé ld đực con của mẹ chinchi tr nghe nói là mắt màu xanh lá mặt doll face :)) chứ không phải kiểu vàng xanh như Bố và mẹ , mà thằng bé này hôm bữa N đến nhà chơi là c.oanh cũng ém hàng ko cho thấy á :)) cục vàng đấy . Tr cũng đang hóng hình đây nhưng hình ảnh dìm hàng quá :( buồn dễ sợ
trùi ui...chị Oanh này kỳ ghê nha...N ko chịu đâu :cry: mà bé Ân nó lười ăn quá Tr ơi...có cách nào tẩm bố cho bé nó béo tốt lên như mấy đứa nhà Tr ko? :juuuu:

boo09

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
trùi ui...chị Oanh này kỳ ghê nha...N ko chịu đâu :cry: mà bé Ân nó lười ăn quá Tr ơi...có cách nào tẩm bố cho bé nó béo tốt lên như mấy đứa nhà Tr ko? :juuuu:
N cho bé ăn khẩu phần thế nào ? Ở nhà tr c.oanh cho bé ăn canin , thịt gà xé nhỏ và cho uống sữa . Nghe nói ân ân thích ăn thịt gà và uống sữa lắm . N thử cho bé dùng xem Sao !

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
boo09 said:
N cho bé ăn khẩu phần thế nào ? Ở nhà tr c.oanh cho bé ăn canin , thịt gà xé nhỏ và cho uống sữa . Nghe nói ân ân thích ăn thịt gà và uống sữa lắm . N thử cho bé dùng xem Sao !
N cũng cho ăn royal 36, thịt gà, sữa và cá nữa. Bé nó cũng khoái cá lắm. Mấy ngày đầu về ăn nhiều, nhưng mấy hôm nay thấy có vẻ buồn buồn, hình như giờ mới bắt đầu nhớ nhà hay sao đó... :sadcorner: Ngoài ra có cần tẩm bổ gì thêm để bé nó to lên như Thia ko Tr?

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
N ui bữa P có wa nhà Ngọc Anh chơi, được gia đình Na chỉ là nếu bé nào lười ăn mình có thể đút cho bé ăn đó N. Sau khi đút ăn 2-3 lần các em nó quen vị sẽ thích và tự ăn luôn đó. :rolleyes: Kinh nghiệm vô cùng quý báu cho các bé lười ăn nà, P sẽ áp dụng với thằng ku subeo để vỗ béo cho em nó.. hì hì.. :eye_wide: .. thấy bảo đút vào miệng các em nó cho ngón tay mình vào đoạn kẽ răng hàm rùi đút cho ẻm ăn - nhìn cái mặt nhai nhai thấy iu lắm. Đút phô mai, canin đủ hết.. :good: đọc đâu đó thấy với mấy bé kitten gầy có thể cho uống sữa bột em bé - nếu sợ bé đau bụng thì pha thêm 1 chút men tiêu hóa vào cho bé ăn đó.

Charlene2801 said:
N cũng cho ăn royal 36, thịt gà, sữa và cá nữa. Bé nó cũng khoái cá lắm. Mấy ngày đầu về ăn nhiều, nhưng mấy hôm nay thấy có vẻ buồn buồn, hình như giờ mới bắt đầu nhớ nhà hay sao đó... :sadcorner: Ngoài ra có cần tẩm bổ gì thêm để bé nó to lên như Thia ko Tr?

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
N ui bữa P có wa nhà Ngọc Anh chơi, được gia đình Na chỉ là nếu bé nào lười ăn mình có thể đút cho bé ăn đó N. Sau khi đút ăn 2-3 lần các em nó quen vị sẽ thích và tự ăn luôn đó. :rolleyes: Kinh nghiệm vô cùng quý báu cho các bé lười ăn nà, P sẽ áp dụng với thằng ku subeo để vỗ béo cho em nó.. hì hì.. :eye_wide: .. thấy bảo đút vào miệng các em nó cho ngón tay mình vào đoạn kẽ răng hàm rùi đút cho ẻm ăn - nhìn cái mặt nhai nhai thấy iu lắm. Đút phô mai, canin đủ hết.. :good: đọc đâu đó thấy với mấy bé kitten gầy có thể cho uống sữa bột em bé - nếu sợ bé đau bụng thì pha thêm 1 chút men tiêu hóa vào cho bé ăn đó.
Hehe tks P nhé! để N thử xem sao. Bé Ân thì ko phải dạng tham ăn thôi, chứ vẫn ăn uống bình thường. Chỉ là dạo này nó cứ hay buồn buồn, nhìn mặt tội lắm nên N lo :ngoi_xom: ko biết bé nó có nhớ mẹ, nhớ anh chị em gì ko nữa...
Cho các con của bố Tudou và mẹ Chinchi quay lại trang 1 nè ^^

boo09

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
Hehe tks P nhé! để N thử xem sao. Bé Ân thì ko phải dạng tham ăn thôi, chứ vẫn ăn uống bình thường. Chỉ là dạo này nó cứ hay buồn buồn, nhìn mặt tội lắm nên N lo :ngoi_xom: ko biết bé nó có nhớ mẹ, nhớ anh chị em gì ko nữa...
Cho các con của bố Tudou và mẹ Chinchi quay lại trang 1 nè ^^
Hôm nay tr có nc với c.oanh rùi , để có gì c.oanh sẽ gọi rùi nc với N về menu dành cho bé nhé :) không N có thể thử trộn thức ăn ướt và thịt gà cho bé xem , mấy đứa nhà tr lâu lâu dở chứng tr cũng phải làm thế áh ^^
Up cho các bé nha....và tin mừng là 1 Anh ld con của mẹ chinchi và 2 nàng công chúa con của mẹ lala đã chính thức chuyển màu mắt từ xanh dương sang xanh lá ^^
Hiện tại đã năn nỉ van xin và hy vọng Mai sẽ có hình của các cháu .
Thế là sau 4 năm bắt đầu đam mê mèo , trải qua nhân giống và chọn lọc ( không Gia phả và giấy tờ ) chính thức đón nhận những tin vui thật sự.Cũng không uổng công !

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
boo09 said:
Hôm nay tr có nc với c.oanh rùi , để có gì c.oanh sẽ gọi rùi nc với N về menu dành cho bé nhé :) không N có thể thử trộn thức ăn ướt và thịt gà cho bé xem , mấy đứa nhà tr lâu lâu dở chứng tr cũng phải làm thế áh ^^
Up cho các bé nha....và tin mừng là 1 Anh ld con của mẹ chinchi và 2 nàng công chúa con của mẹ lala đã chính thức chuyển màu mắt từ xanh dương sang xanh lá ^^
Hiện tại đã năn nỉ van xin và hy vọng Mai sẽ có hình của các cháu .
Thế là sau 4 năm bắt đầu đam mê mèo , trải qua nhân giống và chọn lọc ( không Gia phả và giấy tờ ) chính thức đón nhận những tin vui thật sự.Cũng không uổng công !
Trộn thức ăn ướt vô thịt gà nữa hả? Okie để N làm thử xem. Hy vọng bé nó lên kg. Thịt gà ko thì bé cũng khoái rồi.

Chúc mừng Tr với phát hiện mới nhé :) Chắc hôm qua phải qua thăm lại lũ nhóc quá ^^

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho các bé con mẹ Chinchi nào ^^
Bé cái bị vỡ gạch nên hiện tại vẫn còn 5 bé nhé :) các bé đã được sổ giun và chích ngừa đầy đủ và hiện tại đã có thể về nhà mới được rồi ^^
Bạn nào quan tâm các bé thì có thể liên lạc với nhà mình và đến xem các bé nhé !
01685703815 _ chị Oanh
Trang_shahir@yahoo.com

Bé đực ln _ Nolan

Bé cái ln _ Nora

Bé đực ld _ Nuro

Bé đực ld _ Nany _ và cũng là thằng nhóc xinh nhất nhà ^^

Đây là các bé lứa trước của mình nhé !

Status
Không mở trả lời sau này.