• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bán - Anh lông ngắn shaded silver

Status
Không mở trả lời sau này.

boo09

T.Viên Năng Động
Vì một số lý do nên bé Bin đã về lại nhà mình và hiện tại mình đăng topic này để tìm chủ cho bé .
Bé được hơn 5 tháng , bé đực , màu shaded silver .
Điều kiện : vì bé rất nhát người ( tính giống bố bé Tudou ) nhưng khi đã quen thì chỉ có người nhà và chủ của bé mới có thể gần bé . Cho nên mình hy vọng bạn nào muốn đón bé thì mình chỉ có những yêu cầu sau :
_bạn có thời gian để chơi và làm quen với bé , bé tính rất giống bố , thích chơi và rất thích vuốt ve , nếu đã thân quen thì muốn làm gì cũng cho làm tuốt =)) và rất thích nằm dưới bàn thờ ngủ .
Thời gian đầu có thể rất khó gần bé nhưng nếu cố gắng và kiên trì thì bé sẽ trở thành 1 bé mèo rất quấn người và đặc biệt là không quen với người lạ .
_bé là aln shaded silver ( một màu mới ở vn ) cho nên mình hy vọng chủ của bé hiểu rõ màu và đặc tính của dòng này trước khi đón bé về .
Nếu có khó khăn gì có thể pm qua yahoo của mình ( trang_shahir@yahoo.com ) hoặc qua số đt của chị mình ( c.Oanh 01685703815 )
Sau đây là 1 vài tấm hình của bé mình chụp trước khi mình qua lại Bắc Kinh

Bố Tudou nhé

boo09

T.Viên Năng Động
Úi! Về lại nhà rùi hả trang!
Chúc con mau có chủ tốt

Uhm,me ban ay khong thich nua nen Minh nhan lai be , gio Tim chu moi cho thang nho :(
Up cho be nao...ban nao thuc su yeu thich be va co du dieu kien Minh dua ra thi lien lac voi Minh nhe !
Sorry mod Minh dung iPad nen khong co tieng Viet .

boo09

T.Viên Năng Động
iu quá, đợt off vừa rồi Trang có đi ko?

Thanks bi mập nhiều :) đợt off vừa rồi Trang có đi , mang Theo 2 bé đi off á . Thế bi mập có đi không ?

bi mập

T.Viên Năng Động
tớ ko đi, đợi lần sau có off tớ sẽ đi :D. trang còn nhớ tớ ko? cách đây 1 năm rưỡi tớ có đến nhà trang xem mấy bé đấy

boo09

T.Viên Năng Động
bi mập said:
tớ ko đi, đợi lần sau có off tớ sẽ đi :D. trang còn nhớ tớ ko? cách đây 1 năm rưỡi tớ có đến nhà trang xem mấy bé đấy
Hem biết lúc ấy bi mập đến xem bé nào ha ???? mà có gặp Trang hem hay là gặp c.Oanh ? hixhix vì có nhiều bạn cũng đến nhà xem mây bé lắm nên nhiều khi Trang không nhớ hết :(

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho bé Bin nào....tình hình là sờ 1 phát là nằm bật ngửa ngay :))

boo09

T.Viên Năng Động
Cám ơn cả nhà đã quan tâm Bin nhé ^^
Up cho Bin sớm tìm chủ mới nào...

alice_4387

YTC Developer
úp cho bé bin.hùi đăng mấy đứa,mình mún đón 1đứa ghê,nhưng nghĩ chắc giá cao,mình lại hok đủ điều kiện.bin nhanh tìm được chủ tốt nhé.

boo09

T.Viên Năng Động
@ all : cám ơn cả nhà đã up phụ bé !!!!
Nhân đây mình cũng xin nói lại thêm lần nữa về một vấn đề muôn thuở mà một số bạn vẫn hỏi mình "sao bé nhà bạn giá cao thế , ở ngoài HN cũng có nhưng giá rẻ hơn..."
Mình vẫn luôn nói là nên tìm hiểu trước về dòng silver này .
Silver là một trong nhiều màu của dòng aln nhưng bên cạnh đó còn có rất nhiều kiểu hình của silver : silver tabby ( bao gồm ticked , mackerel , classic and spotted ) , modified classic , broken mackerel , ticked tabby with residual markings , rosetted , marbled , candle-flame/braided , shaded , chinchilla/shell...
Shaded/chinchilla silver có khi bố và mẹ đều cùng màu hoặc 1 trong 2 có màu ấy , ít nhất 3 đời thì mèo con sinh ra mới có thể có shaded/chinchilla chứ không phải spotted...Mèo con sinh ra sẽ có spotted nhưng lớn dần lên sẽ nhạt dần và thay đổi hoàn chỉnh khi mèo ít nhất 2-3 tuổi .
Nếu bạn nói mèo nhà bạn là silver , thì nên nhớ thêm vào đó là kiểu hình gì , nếu bố mẹ đều là silver mà đẻ con ra có 2 màu khác nhau thì trong gen có lai , nhưng nếu bố và mẹ có giấy tờ và gia phả ít nhất 6-8 đời công nhận bởi các hiệp hội quốc tế như TICA , CFA...thì lại khác .
Mỗi kiểu hình đều có adoption fee khác nhau , và cách nhân giống khác nhau . Chưa kể đây là dòng gen mới nên hiện tại các breeder và cattery họ vẫn luôn trao đổi thường xuyên về cấu hình gen .
Khi bạn tìm hiểu về dòng này , ngoài màu lông và kiểu hình của lông cũng nên xem qua những đặc điểm của aln tc ( tai , mắt , mũi , trán , viền mắt , thân hình , màu lòng bàn chân...)
Các bé nhà mình không phải thực sự là xuất sắc ( như mắt vẫn là màu xanh vàng , màu lông khi thay có bé có đốm golden...) nhưng mỗi bé mèo mình đều lựa chọn kỹ , xem bố mẹ và ông bà cũng như các mặt khác và chỉ cho các bạn đến mua các bé nhà mình từng bé một , chưa kể 1 bé có thể sinh ra là shaded/chinchilla nhưng sau đấy lại thay đổi thành chinchilla/shaded và sau đấy lại thay đổi thêm lần nữa cho đến khi các bé 2-3 tuổi .
Cho nên các bạn nào có ý định mua mèo thì đầu tiên nên tự mình cho mình kiến thức , chứ đừng nhìn vào mỗi cái tên "silver" và "giá tiền" mỗi dòng mèo đều có giá trị riêng của dòng đấy .

Đây chỉ là một kiến thức nhỏ của mình về dòng này ( chỉ về màu silver , còn mình không nói về các màu khác như blue , cream , red.. ) , nếu có gì sai hoặc thiếu hy vọng các bạn sẽ thông cảm và chia sẽ thêm .
Up tiếp cho bé Bin nào....về nhà mới sớm sớm nào....nghe chị Oanh kêu là thích nựng lắm rùi...

Bo va me

boo09

T.Viên Năng Động
Up cho thằng bin bụng to nào...bạn nào quan tâm có thể alo cho c.Oanh hoặc pm yahoo mình nhé !!!!

Status
Không mở trả lời sau này.